Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cu cùi bắp mời các bác xem  (Đọc 4734 lần)

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu cùi bắp mời các bác xem
« Trả lời #20 vào lúc: 29/03/2012 08:37:36AM »
A tuyển con cườm 3 tuyệt quá, hàng VN CLC rùi  :-bd, nếu được a tường thuật về em nó thì tuyệt quá.
Con dưới cấp mình hơi ngắn, với lại màu bã trầu nghe đâu nó lon ton dữ lắm  :-SS
Chúc các em nó chóng nổi  _zoo_ _zoo_
Chào Quang.
Con này bắt lâu quá mà a không nuôi o nhà ,thả ở vườn nhờ người khác chăm.nó rao đồng,một gục  ,thúc thổ  (cục cú cụ,cục cú cụ..)Hôm rồi ghé xuống thấy nó phát ra bộ lông đẹp nên úp cho ae đánh giá vậy mà .thật không biết bài bản nó thế nào.
Quen biết cùng thiên hạ - tri kỷ được mấy người.

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 29/03/2012 01:06:57PM »
Những con bổi của anh Luyện thì đẹp nhưng mà chỉ thích chim mồi của anh Luyện hơn, vì những con bổi này cũng không bằng con mồi của anh Luyện, tương lai thì không biết chừng nào ra rừng bắt chim được đây.
He he con mắt lé ấy dán tem rầu bạn, nghe đâu con í dán tem 1 lần từ hồi còn ở quê, mà công nhận a Luyện cao thủ thật, gù sao mà bóc tem được em mắt lé nhỉ ! =)) =))

A tuyển con cườm 3 tuyệt quá, hàng VN CLC rùi  :-bd, nếu được a tường thuật về em nó thì tuyệt quá.
Con dưới cấp mình hơi ngắn, với lại màu bã trầu nghe đâu nó lon ton dữ lắm  :-SS
Chào Quang.
Con này bắt lâu quá mà a không nuôi o nhà ,thả ở vườn nhờ người khác chăm.nó rao đồng,một gục  ,thúc thổ  (cục cú cụ,cục cú cụ..)Hôm rồi ghé xuống thấy nó phát ra bộ lông đẹp nên úp cho ae đánh giá vậy mà .thật không biết bài bản nó thế nào.
Con ấy cườm 3 + cườm vàng đóng nhiều thế ...... tai, mũi, họng ok là nuôi thâu  :)) :))
Hôm nào có dịp phải phạt anh mới được, làm thằng em thấp thỏm 2 ngày  _zoo_ _zoo_

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 29/03/2012 01:38:27PM »
Những con bổi của anh Luyện thì đẹp nhưng mà chỉ thích chim mồi của anh Luyện hơn, vì những con bổi này cũng không bằng con mồi của anh Luyện, tương lai thì không biết chừng nào ra rừng bắt chim được đây.
He he con mắt lé ấy dán tem rầu bạn, nghe đâu con í dán tem 1 lần từ hồi còn ở quê, mà công nhận a Luyện cao thủ thật, gù sao mà bóc tem được em mắt lé nhỉ ! =)) =))

Chào Quang.
Con ấy cườm 3 + cườm vàng đóng nhiều thế ...... tai, mũi, họng ok là nuôi thâu  :)) :))
Hôm nào có dịp phải phạt anh mới được, làm thằng em thấp thỏm 2 ngày  _zoo_ _zoo_
con ba này kg choi được đâu,thấy vậy chứ kồg  như vậy.nó đã từng đi 1 năm mà phải quay lại đó Quang.Bài bản ,tiếng khỏi chê.nó là hạng có tiếng đó nhưng bỏ thôi.anh mà nói bỏ là vô phương cứu chữa.muôi cảnh thui .có dịp ae gặp lại nhé .sory hôm trước nhé
Quen biết cùng thiên hạ - tri kỷ được mấy người.

Mai thanh Vương

• Full Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 30/06/2012 02:10:36PM »
con nay gu calam phai không ba :-w
Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu em

hoa_trencat_vn

• Full Member
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 30/06/2012 07:20:55PM »
kô có gì để nói nữa anh ơi thêm năm lúa chứ thêm cả bí cũng nuôi đi anh ah em có một con mồi tạm đc đang săn  tương lai  nhìn 2 con của anh ma em uoc là của mình  quá

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 14/08/2012 11:22:24AM »
con cu mà a luyện nói là " cùi bắp" hình như có giẫy đêm thì phải, e nghi wa!
con này quy, cườm tốt wa! mỗi tội chứng, a có ae nào chơi chim ở vùng nông thôn, có nhiều cu bổi gần nhà thì nên gưởi, e nghĩ sẽ mau lên hơn. chứ nó chứng mà nuôi trong sài thành này nữa thì...........
vài lời góp ý cùng a,
chúc a vui!
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 17/09/2012 09:15:34PM »
e chua co kinh nghiem nhung trong con cua anh cung thick ,hj
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

Bá Trân_Gò Công Tây

• cugay.GoCoTa
  • Chính thức
  • Thanks 8
  • Thú chơi bình dị
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gáy Việt Nam
« Trả lời #27 vào lúc: 04/08/2013 09:06:23AM »
chim đẹp quá các bác ơi. bẫy ở đâu thế, có mấy con cường lửa dử thật
"Chim cu xuống đất đánh (đấu) mồi,
Mấy anh trong bụi đứng ngồi không yên."

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #28 vào lúc: 14/10/2013 11:20:01AM »
các bác xem có thuần được con này không nhé.em nghĩ con này hơi vất vả phải không các bác.các bác thông cản nhé em chỉ rảnh buổi tối nên chup nhình không ro lắm.mong các bác thông cảm.Vì đi là xuốt không biết em nó ở nhà có làm gì không nữa.tố đôi khi bắt kèm gù một mình(thi thoảng thôi)

CHim giỏi gù dữ bài bản nhưng khó thuần do bộ cườm chứng, cấp mình ngắn nên em nó hay phá lồng.

THANHTUNG ĐL

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 02/12/2013 02:50:47PM »
Con chim đó gặp em là mở mồm ngay thôi bác Thiện ah, hehehe em lúc nào cũng có Chiêu, có trò với mấy thằng khó tính, con cườm cao của em lúc mới về ôi thôi rồi, nó nhảy, nó tung...loạn hết cả lên, chưa đầy 2 tháng em nó đã ổn định tâm lý, đứng lồng và bắt đầu đấu đá rồi. hiiiiiiii

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent