Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy mỏ kênh.  (Đọc 8192 lần)

namkhanhno11

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy mỏ kênh.
« Trả lời #40 vào lúc: 20/11/2012 10:39:48PM »
Bác Manhha cho em hỏi nhờ bên nhà bác dạo này còn chim non hay gáy mộc nào không vậy ah?
Em mới chơi nên định tìm chỗ tin cậy mua nhân tiện học hỏi luôn mà ,mong được bác chỉ bảo hihihi

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #41 vào lúc: 21/11/2012 08:35:15AM »
Vâng, đúng là chim bắc yếu gù thật và thêm vào đó lại còn hay chơi bài sa cầu máy cáy nữa mới ghét chứ. Thực ra thì vùng miền nào cũng có chim hay, chim dở cũng như con người ta vậy thôi nên để tìm được con gáy kha khá thời buổi "người khôn của hiếm" là cũng nảy đom đóm mắt phải không bác manhhahp?

- Nếu cố tìm thì e khó thấy, có thấy mình cũng khó sở hữu. Còn đi gác cũng vậy thôi tất cả tôi nghĩ ta nên dùng chữ " Duyên " để nói cho hết nhẽ.

Bác Manhha cho em hỏi nhờ bên nhà bác dạo này còn chim non hay gáy mộc nào không vậy ah?
Em mới chơi nên định tìm chỗ tin cậy mua nhân tiện học hỏi luôn mà ,mong được bác chỉ bảo hihihi

-Như bác "namkhanhno 11 " hỏi - Chim non thì mình không có  chỉ có mộc dở sắp nổi, tố chất tốt thì còn 2 con 1 con mắt đỏ và 1 con cườm xa giám quy, còn đâu a e người ta rinh về nhà hết rồi  :( còn lại hơn 10 e mộc nữa nhưng mình chỉ nuôi đợi ngày nấu miến thôi.
-Mua bán thiết nghĩ ko quan trọng Còn chuyện học hỏi lân nhau, giao lưu thì mình rất sắn lòng, biết gì mình chỉ tới đó. SDT của mình : 0936.682.365
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 21/11/2012 06:15:33PM »
 _yahoo_ Chim ngoái ấy to con mập mạp hơn trong nam nhỉ kết con này quá nếu có cái video cho em nghe âm nó nữa thì tuyệt  O:o

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #43 vào lúc: 21/11/2012 08:18:56PM »
-Lèo dầy, nhưng cũng nhanh sào lắm bác à ngoắc cây là gáy nhưng cũng hơi chứng 1 chút. Chưa hản là con mồi tốt bởi dù sao em nó vẫn chỉ là con chim tập sự và mới được 2 năm tuổi thôi, nếu để nó thể hiện hết bản chất chắc cũng phải 2 năm nữa bác à. Còn hiện tại thì tạm chấp nhận được
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent