Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Gác cu mồi đất!  (Đọc 7136 lần)

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
Re: Gác cu mồi đất!
« Trả lời #20 vào lúc: 20/09/2012 12:15:13AM »
Tuyêt vời!!! Bác cho tôi xem cách cắm dò như  thế nào? ở chỗ tôi không thấy ai đánh dò cả chỉ thấy họ giật lưới thôi. nếu có thể được gửi vào mail: cugaykhach@gmail.com. Tôi xin cám ơn.

Ở đây là mình dùng mồi đất có úp. Nếu muốn nghe đấu lâu thì cắm một bộ giáp úp, nếu muốn bắt nhanh thì cắm 2 bộ.
Cách cắm giò: Nếu coi cái úp là mặt trời thì bộ dò cắm xong như tia nắng tỏa ra từ mặt trời. Cắm 2 3 chân giò giáp úp, các chân sau cắm nối tiếp hoặc so le với nhau đến chân cuối cùng kéo thẳng dây buộc cục chì vào là xong/
Trường hợp cắm 2 bộ thì nên cắm thành hình chữ V con mồi ở góc chữ V, 2 cạnh chữ V quay về phía cây thế , bổi từ cây thế xuống lọt vào giữa 2 cạnh chữ V vừa gù vừa di chuyển sang bên nào cũng dính. Phía sau mồi nên dùng lá cây chắn lại hoặc ép vào chỗ cỏ cao một chút để bổi ko đi vào phía đó.

Trường hợp mồi cứng gù và muốn thưởng thức trận đấu cho đã mắt thì cứ thả mồi ra bãi trống rùi cắm một bộ dò giáp úp cho bổi đấu chán chê ( chỉ khi nào bổi vào giáp úp để đánh mồi đất mới dính )
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 20/09/2012 12:22:49AM »
Anh nguyên kiếm thêm con đất có nước ngoài ngon có rước  có dục  chút đi hốt chim lẹ  ,mà còn cảm giác tí . con đất của anh hiện đang sài , dàn ngoài chơi  không có nét gì cho lắm .. anh chơi con đất này chủ yếu có chim bổi mang về nhà đúng không
Máy năm trước em ham  vui cũng tập 1 con cây thành đất chơi bắt chim lẹ quá không đã , nên tặng cho thằng em chơi . h chỉ chuyên cây ...... cho em hỏi camra anh để dưới đất có nằm quay hay  anh đặt gần đó  rồi núp nơi khác thế

Đúng đó Sâm, con đất đó hôm rùi đi thử ko qua được vòng sát hạch nên bị loại rùi. Cặp mồi đất cũ của mình mùa vừa rùi không đi nên đưa cho bạn cả nên giờ chỉ còn chim cây, đi thử con này lại ko đạt nên đành tìm con khác.
Mấy cái clip trên quay ở chỗ rất trống nên tớ để máy ở đó thui.

*

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 20/09/2012 09:31:23AM »
cảm ơn những clip của bác nhé, up bằng clip nên rất sinh động, e thích cách làm của bác. xem hình hoài chán quá rùi. e dạo này ko có thời gian đi bẫy nên thèm quá! chắc tuần sau làm chuyến quá!
« Sửa lần cuối: 20/09/2012 09:34:34AM gửi bởi phuong_kofk »
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 20/09/2012 10:06:39AM »
cảm ơn những clip của bác nhé, up bằng clip nên rất sinh động, e thích cách làm của bác. xem hình hoài chán quá rùi. e dạo này ko có thời gian đi bẫy nên thèm quá! chắc tuần sau làm chuyến quá!

Thử làm lip như vạy coi có dể không người anh em  *><* chụp dể hơn nhiều đáy ,,,,,,,,,,,,, lần  sau đi nhớ làm cái líp hấp dẩn như vạy nhé cho anh em coi chơi ......... tháy vạy chứ không để đặt máy quay đau  .... nhiều lúc có hình cho coi cung  vui lắm  rồi ..........đợi lip người anh em đáy  :-$
« Sửa lần cuối: 22/09/2012 12:26:04PM gửi bởi MayRau9018 »
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

Tuanthanhhoa

• Sr. Member
  • Thanks 44
  • 0912066316
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 20/09/2012 10:48:17AM »
Chúc mừng bác Nguyên nhé. Nhìn mấy cái Clip bác quay mà thèm quá,thèm cảm giác ngồi trong bụi mà ngắm, mà hồi hộp chờ bổi vào lưới quá.Đúng là ngồi trong bụi chờ thì quay được những clip cực gần và cực nét.
Nước lên cá ăn kiến,nước xuống kiến ăn cá.

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 22/09/2012 12:45:25PM »
Chúc mừng bác Nguyên nhé. Nhìn mấy cái Clip bác quay mà thèm quá,thèm cảm giác ngồi trong bụi mà ngắm, mà hồi hộp chờ bổi vào lưới quá.Đúng là ngồi trong bụi chờ thì quay được những clip cực gần và cực nét.

Hề hề .... ngồi gần xem cũng khoái nhưng khi nhiều lúc gò bó vì sợ bị lộ.
Một lần mình với người bạn ngồi trong bụi cây ngay gần, chim đang đấu thì có con bọ cạp đong đưa ngay trước mặt, bị bất ngờ nên sợ thót tim, cứ lo quanh đó có vài thằng đồng đội của nó nữa rùi ko may mình ngồi lên một vài chú thì chít nhưng rùi cũng cố chịu đấm ăn sôi được đến khi con bổi...... té mất :D

*

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent