Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cu mồi quankt82  (Đọc 731 lần)

quankt82

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
cu mồi quankt82
« vào lúc: 08/09/2011 10:38:04AM »
chào các bạn!
giờ vẫn là mùa thay lông chim gáy nên chưa đi đánh được.e có con mồi cũng tạm xin pot lên a e xem chơi.
chú này có gù rước,kèm đôi kèm bo.và cứng gù.
đặc điểm chú ta.mỏ đinh,đầu bằng,chỉ dàm tốt,ức nở,lông quy nhìu và khít.chân thì khô rốc có cạnh tam giác luôn.và cườm cũng rất tốt.
ah.đặc biệt e này mắt rất đỏ.đỏ như máu vậy,chứ ko đỏ như chim nổi.e này rất nhặm sào,chơi bất kể thời tiết.nói chung là rất dễ chịu,đã từng bị chim cắt đâm vào tung trụi lông ỉa phân xanh nhưng 2 ngày sau là gáy lại và có thể ra rừng chơi được.
e này thì chơi thật sướng tai,nhưng chỉ bắt được những e bổi chiến chứ thường thường mà nhập cây chú ta làm cho dội hết.hĩ! chỉ bẫy được mùa chim căng,chứ trái mùa thì rất khó bắt bổi.nhưng chim bổi trận thì chú ta cũng rất dễ thu phục.
mình lấy máy dt bật tiếng gù 2 đạc mà e nó làm liên hồi,hjhj _hoanho_

moi quankt.mp4

thân chào!
« Sửa lần cuối: 14/09/2011 10:13:26AM gửi bởi cugaybinhduong »

NoName

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu mồi quankt82
« Trả lời #1 vào lúc: 14/09/2011 10:05:43AM »
Chúc mừng anh đã có chiến tướng trong tay  _hoanho_, mồi mà thế này thì bổi bắt về nuôi sao hết , nếu ko đủ lồng thì kí gửi em nuôi dùm cho nha  _hug_. Hôm nào anh chụp kĩ lại 1 tí cho anh em chiêm ngương đôi mắt đỏ máu của nó nha. Chúc vui !
"Đi khắp thế gian không ai thương con bằng Mẹ
 Gánh nặng cuộc đời không ai gian khổ bằng Cha"

quankt82

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 15/09/2011 10:48:37AM »
hj!
mình nghe nói chim mắt đỏ thì sát chim lắm nhưng chú này chỉ bắt được những e bổi thật sự dữ,còn chim thường thì ko dám nhảy.nhưng bắt chim về gầy thì ok. _yahoo_
hi! khi nào mình sẽ chụp kỹ e nó pot cho mọi người xem.
thân!

trancaokhaiquangninh

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 15/09/2011 11:28:24AM »
Nghe chim gáy, gù và chủ tả thật là ngưỡng mộ,ao ước được sở hữu chú mồi chiến như Bác quá.Nhưng hình như em nghe đoạn clip  thấy chú này thì giọng quá hay nhưng ít ra lèo, không có chu thì phải,hơi tiếc chút nhỉ?
« Sửa lần cuối: 15/09/2011 11:30:25AM gửi bởi trancaokhaiquangninh »

quankt82

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 16/09/2011 03:36:36PM »
con này chỉ ko có chu bạn ah.mà chu mình ko thích cho lắm.còn kèm,và lèo thì tốt lắm.nói chung ra rừng nó mới thể hiện hay hơn ở nhà bạn à.vì ra rừng gặp chim rừng nó mừng lắm chơi tốt gấp đôi ba lần ở nhà mà.gặp chim là ko có một khe hở luôn.hết lèo rồi kèm đôi,kèm 3, kèm bo.chim về chung cây thì gù tốt lắm bạn à.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent