Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cách chăm sóc mồi đất  (Đọc 1758 lần)

tungkhongyeu09

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
cách chăm sóc mồi đất
« vào lúc: 25/10/2012 06:41:54PM »
đang tập chơi mồi đất mà không biết chăm sóc con mồi đất khác mồi cây chổ nào.các anh em nào biết chỉ mình học hỏi với.thank các anh em.
con cu nó gáy cù cù
thân già đi bẫy lù gù theo cu
      cu hay là cu chọn chủ
chủ hay là chủ biết chọn con cu
  yahoo viaiemradi_11

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cách chăm sóc mồi đất
« Trả lời #1 vào lúc: 25/10/2012 06:54:25PM »
ăn uống tắm nắng hạ thổ chăm bình thường chứ có khác mồi cây gì đâu lúa kê mè đậu xanh đậu phộng khoáng vitamin ,cám chào mào bifood chim cũng thích lắm đó bác . Có khác thì mồi đất sáng nào em cũng thả ra bội cho vừa tắm nắng vừa ăn cát chứ không để luôn trong lồng  :d Nếu kĩ thì khi đi đánh bác thả 1 ít lúa trng bội đói em nó lụm ăn mà mình thấy không cần đâu tại chim mình nuôi nó cũng mập lắm rồi nhịn ăn xíu chim cũng không sao ,
Cái này là cách chăm cũa mình thôi mới chơi chưa vào sâu mấy mình nghỉ chắc cũng sẽ có người có cách nuôi khác tại vì mồi đất tính ra làm việc cực khỗ hơn mồi cây chịu nắng bị đập thường xuyên nữa nên chắc có khi các cao thủ có cách chăm khác riêng mình thì chăm y như nhau

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 25/10/2012 07:25:36PM »
các cu thủ cho ý kiến đi.để anh em học hỏi kinh nghiệm nuôi cu đất.dù dằng nuôi thành công một cu mồi đất là quả một quá trình
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

cugay_baclieu

• Sr. Member
  • Thanks 34
  • nghệ thuật là đây:cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 25/10/2012 08:15:25PM »
ăn uống tắm nắng hạ thổ chăm bình thường chứ có khác mồi cây gì đâu lúa kê mè đậu xanh đậu phộng khoáng vitamin ,cám chào mào bifood chim cũng thích lắm đó bác . Có khác thì mồi đất sáng nào em cũng thả ra bội cho vừa tắm nắng vừa ăn cát chứ không để luôn trong lồng  :d Nếu kĩ thì khi đi đánh bác thả 1 ít lúa trng bội đói em nó lụm ăn mà mình thấy không cần đâu tại chim mình nuôi nó cũng mập lắm rồi nhịn ăn xíu chim cũng không sao ,
Cái này là cách chăm cũa mình thôi mới chơi chưa vào sâu mấy mình nghỉ chắc cũng sẽ có người có cách nuôi khác tại vì mồi đất tính ra làm việc cực khỗ hơn mồi cây chịu nắng bị đập thường xuyên nữa nên chắc có khi các cao thủ có cách chăm khác riêng mình thì chăm y như nhau
tôi củng đồng ý với cu gáy tân phú mồi đất và mồi cây đều chăm sóc như nhau ko khác,chỉ có khác là tiêu chuẩn cách chơi của cu gáy thích hợp làm mồi gì cho hợp thôi
niềm đam mê cu gáy chính là 1 nghệ thuật
                  trungtinh1986@yahoo.com

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent