Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Các bác cho em vài ý kiến về giọng của em này nhé...  (Đọc 442 lần)

robir9nguyen

• Khách
Tình hình là tối nay khi đang nghe mấy cái video về giọng thổ đồng trong diễn đàn thì em nó nghe và hứng thú thúc như thế (Sau khi khỏe lại và có vẻ sung hơn sau khi thay lông và bị em bắt ra cắt cánh), mà em chỉ ghi âm chứ không có quay video dc,

các bác làm ơn lên link này nghe nhé, http://mp3.zing.vn/bai-hat/Cac-bac-cho-em-vai-y-kien-ve-giong-cua-em-nay-nhe-Cu-fay/IW9IDF0C.html

xin chân thành cảm ơn các bác  ^:)^ ^:)^ ^:)^

Sơn_thanh hoá

• Sr. Member
  • Thanks 29
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Các bác cho em vài ý kiến về giọng của em này nhé...
« Trả lời #1 vào lúc: 10/08/2012 11:44:35AM »
theo như cách chơi gáy vùng em thường phân ra 3 âm giong thổ,kim và ở giữa 2 chất giọng đó còn có giọng đồng chú gáy của bác gáy gọi gọn tiếng có độ ngân khá hay về âm em này theo quan điểm cá nhân nó là giọng đồng nhưng chưa đạt đến độ chuẩn đồng nghe kỹ giữa âm đồng còn pha thêm chut xíu của âm kim còi....em thoang thấy âm gù trong fai. âm gù đó không phải là chú chim mà bác nói tới âm gù đó đạt âm của thổ đông phải không bác...
« Sửa lần cuối: 10/08/2012 11:59:35AM gửi bởi thanhson »
đam mê!
          không đợi tuổi !!!!!

robir9nguyen

• Khách
Re: Các bác cho em vài ý kiến về giọng của em này nhé...
« Trả lời #2 vào lúc: 10/08/2012 12:16:05PM »
Chào bác thanhson, trước tiên xin cảm ơn bác về lời nhận xét,

theo như em đã nói thì khi em đang nghe mấy cái clip về giọng thổ đồng trong diễn đàn thì em cu của em nó mới gáy gọi như vậy.

Rất hân hạng được chia sẽ giao lưu cùng bác.... (*)(*)  :-bd :-bd :-bd

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent