Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu lai ở VN  (Đọc 2081 lần)

at1741983

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu lai ở VN
« vào lúc: 22/06/2011 03:24:24PM »
gay doc nhu the' thi em chang co nhung mau` doc thi em co nhiu` ...anh em nao wan tam PM em ....truoc em co 1 doi mau` doc sau nay` emghep de? ra wa' troi` nhung ko bik co ai wan tam ko....neu ai bao la nhuom thi` den gap em ....con noi la cu phap hay cu nhat gi` do thi xin thua rang` ...."dem con cu hay nhat cua bac den nha` em dau' coi tieng con nao hon nhe' "...0943359536(
Video0002
) gui dg link de? anh em coi ..

(Lần sau bạn cố gắng viết có dấu nhé-TL)
« Sửa lần cuối: 22/06/2011 11:08:47PM gửi bởi Tre làng »

BigBird

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu lai ở VN
« Trả lời #1 vào lúc: 24/06/2011 10:18:56AM »
....neu ai bao la nhuom thi` den gap em ....con noi la cu phap hay cu nhat gi` do thi xin thua rang` ...."dem con cu hay nhat cua bac den nha` em dau' coi tieng con nao hon nhe'.............

Chắc chắn ko phải nhuộm, Nhật hay Pháp thì lại càng ko rồi nhưng nguồn gốc thì là do Thái lan lai tạo ra rồi nhập về VN để các bác chơi rồi tiếp tục ghép đẻ tiếp thôi. Hàng Chiến mơ có đầy, chưa kể ở hàng Lịch Vân, Hùng HHT gần như lúc nào cũng có. Còn để đấu tiếng thì mấy em sản phẩm sinh sản ghép đẻ thuần chủng này nói cho nó nhanh chả ai buồn mang chim đến đấu cả đâu bác ạ.

Nếu con của bác tiếng khủng, đấu hay như thế thì bác ra Hội dợt Gáy tại quán cafe Kim ngân ở Phố Đông Quan vào ngày Chủ nhật đầu tháng và cuối tháng. Ở đó cũng có 1 con gáy Bạch tạng là chim rừng đó, đấu thử với nó xem có bù đầu, rỉa lông rỉa cánh chạy nhồng hết trong chuồng lên ko nhé. Sản phẩm ghép đẻ quá thuần chủng gần như cu Pháp này thì chỉ đc cái màu đẹp thôi chứ ko nói mạnh mồm đc đâu bác ạh.
« Sửa lần cuối: 24/06/2011 10:30:11AM gửi bởi Bigbird »

baoanh92

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu lai ở VN
« Trả lời #2 vào lúc: 26/06/2011 04:18:15PM »
có bán ko bạn mình ở hcm

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent