Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi của Cua . "Bổi 3 hậu" !  (Đọc 4006 lần)

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi của Cua . "Bổi 3 hậu" !
« Trả lời #20 vào lúc: 06/03/2013 09:04:59PM »
Con này độc nà, kaka hôm nay có thêm cộng dây cột cửa  .... =)) =)) =))

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 06/03/2013 10:23:19PM »
Tính ra từ hồi anh Cua up chim tới giờ, có khi cũng 10 con rồi, con nào lên mồi chưa hả anh, lâu cho xem lại xem chúng nó ra sao rồi đi anh
Chú Tâm : bổi của eng y như Văn Quyến, Như Thuật, Thái Dương ........... mãi mãi vẫn là viên ... đá thô .
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 06/03/2013 10:40:08PM »
thì a cứ up lên xem các cháu h ra sao.lâu lắm k thấy e khủng long đâu.hehe

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 07/03/2013 09:32:21AM »
Nói bậy bác Cua đừng trách, nhưng em nghi nghi con 3 hậu của bác là mái - Cảm nhận của riêng cá nhân em thui nhé b-(

huanpham

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 07/03/2013 09:54:20AM »
Chú Tâm : bổi của eng y như Văn Quyến, Như Thuật, Thái Dương ........... mãi mãi vẫn là viên ... đá thô .
Con nào không lên nổi thì EM không biết chứ con 8,5 điểm (thổ đồng) mà không ra Mồi là Anh Cua ẹ lắm, có chán PM Em, Em bỏ việc lên cục ly với Anh ngay  (*)(*)

cugaycuomsa

• Hero Member
  • Thanks 116
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 07/03/2013 01:15:24PM »
em khuyên bác cua nên kiếm 1 em mái mồm mép tép nhảy,đẹp gái mà khoái trai,hehêh mấy con cu bổi thấy gái ngõng dái là nó hét ê em kìa đẹp quá chừng,5 bữa nữa tháng chắc cu mái nhà anh đem dàn cu bổi ra thịt hết vì chim gáy quá,chúc vợ anh cua là chị còng gió có ngày 8 3 thật hạnh phúc và ý ngĩa khữa khưã _zoo_ _zoo_ _zoo_hôm nào mà ghé gia lai chung ta lại  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Gạo đem vào giã bao đau đớn
Gạo giã xong rồi trắng tựa bông
Sống ở trên đời người cũng vậy
Gian nan rèn luyện mới thành công
giao lưu kết bạn mọi miền 0973767653.

vth_vth

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 07/03/2013 07:19:57PM »
Đây là chú bổi Cua mới tuyển. Mới tinh tinh, hiện đang muốn tuyệt thực, hy vọng sẽ " ăn đi vài con cá, năm bảy cái Chột Nưa, có ai biết ai ngờ, thế vẫn tròn danh dự ".
Nó 3 hậu ròng, cà lăm ròng, giọng thổ. Mắt thì một mắt bình thường, một mắt nhỏ hơn, mắt nhỏ hơn thì thụt sâu vào, sụp mí nên nhìn rất gian. Mời các bác chém chặt để nó nhanh nổi.
( Mấy con bổi của Cua up lung lung, nhờ bác nào chuyển dùm vô 1 topic này cho nó tập trung, cảm ơn nhiều).
Mừng bác cua có chú bổi đẹp....Mặt gian kiểu này em cũng  giữ 1 em nhưng vẫn kô nói được điều gì bác ah.

chimcucu

• Sr. Member
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 07/03/2013 08:59:16PM »
chà bác cua có con bổi có bộ quy kèm. chắc kèm ác lắm nhỉ. cườm này chắc cũng có lèo ấy nhỉ

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 07/03/2013 09:08:26PM »
chào anh cua.
anh cua có nhiều bổi tuyển đẹp wa anh có chán con nào rùi thi alo e.thích là súc không thành vấn đề.
thân chào

kien

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 09/03/2013 09:23:42PM »
Bác Cua bữa nào có em hậu 3 bổi để lại cho em nuôi chơi nha. Em đang sưu tầm nhưng chưa được. chim chơi được thì giá cao quá,đành tìm bổi nuôi thôi. Em cảm ơn trước.

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 11/03/2013 07:51:02AM »
Nói bậy bác Cua đừng trách, nhưng em nghi nghi con 3 hậu của bác là mái - Cảm nhận của riêng cá nhân em thui nhé b-(
Bác Hoàng DL cũng có nói nghi con này là mái, Cua cũng vậy. Hôm thứ 7 về, ai làm gì thì mặc, Cua chui vô, thả mùng, tay lồng, tay kéo đè nó ra kiểm tra, lông cánh cuống màu đen, nhưng phần chân lông ( cắm trong mình) thì trắng bợt ( con 3 tạ cũng vậy ) . Sờ ghim : k rộng, cũng chẳng hẹp, lại nhô ra ( nhảy nhót mấy ngày, khá gầy ). Thế là sự phân vân lại tăng lên cao độ. Cái mặt gian thì có gian, nhưng sao vẫn thấy hiền hiền. Tuy nhiên hỏi lại chủ chim ( người trực tiếp bắt nó ) thì anh chàng khẳng định : chắc chắn trống và là chủ chòm của 1 thung rộng, nghe chiêu, bay về thúc, kèm, đổ gù ..... nói  chung là biểu hiện của chúa thung . Cua đánh được mái cũng đã nhiều . Chưa gặp loại  mái mà bay về đấu đủ bài bản với chim mồi. Chỗ nào thì k biết chứ trên Cua, bắt được con nào nghi mái là 10 con thì hết 7 ngày mai có trứng.
Hôm qua đi với bác Hà GL, 6h13 phút treo mồi, 6.30 mồi bắt đầu chiến đấu với con bổi chiêu 2 hậu giọng đồng, thúc đồng pha thổ, gù giọng thổ, Bài bản k quá nhiều. Chỉ có lèo và thấy thúc rồi đổ gù. Khoảng 30 phút mồi có vẻ thua còn nó cứ diễn, sau đó nó chán bay đi, đổi kèo ra thoáng, nó lại về và tiếp diễn, không có con bổi nào dám tới đối diện với nó, con mồi hình như chơi cũng cứng hơn, đấu , im rồi trồi gù . Cứ nghĩ là nó k nhảy nhưng cuối cùng cũng bắt được nó khi mồi trồi lên liên tục ... 9.30 - Vậy là đúng 3 tiếng ròng rã. Cầm con bổi, chê cái màu chân chứ bộ cườm thì hết thuốc, cườm than tấm. Đưa tay sờ ghim : lại không rộng, cũng chả hẹp, cái lông vấn thế ... chẳng lẽ .... Nó nè bà con
Vậy là yên tâm rồi, đích thị là chàng . He he . Mái cũng tốt, chàng cũng chả sao, miễn là mình thích.
« Sửa lần cuối: 14/03/2013 09:03:09AM gửi bởi Cua_QB_GL »

duycom

• Hero Member
  • Thanks 109
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 14/03/2013 10:43:39AM »
Anh Cua đưa topic này lên cũng lâu rùi. Vì mới chơi kinh nghiệp không có nhưng hôm nay thấy bài bác đưa lên chatbox thôi thì em làm vài lời cho phong phú xem sao. Mầu chân theo em giọng đồng thì cũng hợp đó ạ. kể mà hình thể tròn thêm một tý cổ ngắn 1 chút thì nhìn sẽ đáng yêu hơn đây. Nhưng chim mã mái mà cấp mình và cái cổ này thì cũng rất hợp. em kết nhất cặp mắt của em nó, với cặp mắt này theo em là cũng nhanh nổi đây. mắt này mới gian nè cho em chọn giữa con 2 hậu này với con 3 hậu thì em sẽ chọn con 2 hậu.
Đây chỉ là cảm giác của em chứ không có bài vở hay cơ bản gì đâu ạ. Nên các cụ có chuyên môn mà thấy ba hoa bốc phét thì đừng tiết kiệm nhé cứ thoải mái chỉ những gì không đúng cho em học hỏi với ạ. _zoo_
« Sửa lần cuối: 14/03/2013 10:47:37AM gửi bởi duycom »
Chuyện đời gió thoảng mây bay.
Chỗ chơi vui đến, sầu chi thêm sầu?

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 19/03/2013 07:33:52AM »
Đây là 1 em bổi mới tuyển, k biết nước nôi, tật cả mỏ, cả chân, 1 ngón cụt móng, một chân gồ lên 1 cục, mỏ tréo. Nuôi đại, thấy hay hay . Biết đâu : Thứ nhất mỏ tréo giọng cà, thứ nhì cổ lãi, thứ 3 bạch đề.

cugayuminh

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 19/03/2013 09:13:11AM »
con bổi này chăc hẳng là một kỳ tài đó bác, em thích nhất là cái mỏ chúc bác nuôi em nó thành tài

dung cu_hy

• Hero Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 19/03/2013 10:45:26AM »
Con của bác có cái mỏ nhìn ngứa mắt thế này,bao lên mồi bổi tranh nhau nhảy vào đánh thôi.

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 19/03/2013 09:06:47PM »
anh cua lại lượm đâu dc con có cái mỏ khiếp thể này anh/ hàng độc .c ực độc rồi _zoo_ _zoo_
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

Nguyễn Bính

• Chính thức
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 19/03/2013 11:58:39PM »
Cái mỏ nhìn thật là độc. Ngoài cái mỏ thì hình như con này có bộ cườm vàng đóng rất cao. Cái mỏ này chắc phải cho em nó cóng thóc rộng và luôn luôn đầy chắc em nó mới mổ được mà ăn. Chúc mừng anh Cua dạo này toàn hàng độc.

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 11/09/2013 10:05:48AM »
Đây là chú bổi Cua mới tuyển. Mới tinh tinh, hiện đang muốn tuyệt thực, hy vọng sẽ " ăn đi vài con cá, năm bảy cái Chột Nưa, có ai biết ai ngờ, thế vẫn tròn danh dự ".
Nó 3 hậu ròng, cà lăm ròng, giọng thổ. Mắt thì một mắt bình thường, một mắt nhỏ hơn, mắt nhỏ hơn thì thụt sâu vào, sụp mí nên nhìn rất gian. Mời các bác chém chặt để nó nhanh nổi.
( Mấy con bổi của Cua up lung lung, nhờ bác nào chuyển dùm vô 1 topic này cho nó tập trung, cảm ơn nhiều).
Con này nay đã chịu mở miệng. Làm luôn 1 tràng hơn 20 tiếng chiêu. Cái đầu trọc lóc, đúng là 3 hậu ròng rồi các cụ ạ. Giọng thổ nhé. Chỉ chờ nó nổi hẳn xem có đúng là gù cà lăm ròng nữa không, nếu đúng cà lăm ròng thì hơi mãn nguyện.

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #38 vào lúc: 11/09/2013 11:39:20AM »
Hay quá bác Cua, đầu trọc là gấu lắm đấy...

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #39 vào lúc: 11/09/2013 11:55:17AM »
Chú 3 hậu anh Cua gửi tặng em giờ cũng gáy lai dai , giọng thổ tiếng to và rõ anh Cua ah . Đầu cũng không có tóc  _yahoo_ _yahoo_
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent