Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Anh em cẩn thận với chiêu lừa này nha.  (Đọc 2583 lần)

chimcucu

• Sr. Member
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
Anh em cẩn thận với chiêu lừa này nha.
« vào lúc: 01/04/2013 11:39:57AM »
NHỜ MOD accepted giúp em nha. A /E NÀO MÚN MUA CU GÁY CỦA TÂM BÌNH THUÂN BÊN TRANG FACEBOOK, HỘI CHIM CU GÁY THÌ ĐỪNG NÊN ĐỤNG VÀO NHA. CHIM NÓ ĐI MUA Ở NGOÀI TIỆM VỀ XONG BÁN LẠI CHO A/E ĐÓ. RA GIAO LƯU J MÀ TOÀN KHEN CHIM MÌNH HAY TỪ ĐẦU TỚI CUỐI NHƯNG MÀ CHIM THÌ CÓ GÁY GÙ J` ĐÂU. KÊU ĐEM THỬ THÌ K DÁM ĐI. VÀ E CŨNG CÓ NGƯỜI BẠN BẮT GẶP MUA CHIM BỔI NGOÀI TRƯỜNG CHINH VỀ. CHÁC ĐỂ  BÁN CHO ANH E Ý NÊN A/E ĐỪNG TIN NÓ NHA. :D. gOOK LUCK
« Sửa lần cuối: 01/04/2013 03:43:29PM gửi bởi CườngHM 80! »

bigzero

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Anh em cẩn thận với chiêu lừa này nha.
« Trả lời #1 vào lúc: 01/04/2013 10:36:18PM »
dạo này mình thấy nhiều người bán chim quá, nên ai đi mua chim thì nên tìm mua ở những người quen biết tránh tình trạng lừa đảo , thank bác chimcucu  _zoo_

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 02/04/2013 09:26:31AM »
Chào các bác

Hiện tại thấy ae nói nhiều và bị nhiều lần về chim cò rồi mà sao ae chưa rút ra dc kinh nhiệm thế ta. Chim cò mua mà ko tận mắt tai nghe thì khó mà ưng ý, với kỹ thuật cắt ghép phim, kỹ thuật photoshop ngày càng tinh vì thì vấn đề bị ăn quả đắng là không khó. Mua chim chỉ mua của ae mình đã gặp nhau biết nhau tới mức có thể đưa nhau cái quần đang mặc cho nhau thì mua còn không mắt thấy tai nghe tay cầm nhé. Còn khi gặp cao thủ thì mắt thấy tai nghe tay cầm còn bị lừa khà khà. Cái đó mình đã gặp 1 cao thủ ở Bình Định chuyên bán Mi chiến rồi tay nầy đã phãi cạo đầu đi tu vì sau nầy xuýt bị chém chết rồi
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

lamcu1981

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 02/04/2013 10:24:43AM »
Ôi chết! Đọc bài của bác thấy kinh kinh, vì em vừa hợp đồng mua của nguyenchithanh hai con, em đã chuyển xiền và chiều mai nhận chim!
Em thiết nghĩ loại người lừa đảo xã hội cũng có nhưng chắc không nhiều, mình đã thích thì chủ yếu dựa vào niềm tin, với lại niềm đam mê là chính, tiền bạc không quan trọng mà cũng không tốn k­ém quá, mua bán như vậy nếu ưng ý thì mới vui và càng ham mê còn giả thiết nếu có trường hợp xấu xảy ra thì coi như của đi thay người và cũng là điều mà mình cần chiêm nghiệm khi lao vào cuộc chơi!
Chỗ nguyenchithanh thì thấy cũng có nhiều anh em mua chim và có lời khen nên em không hề lăn tăn gì khi giao dịch cu cò! Để khi nào nhận được chim em báo cáo các bác!

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 02/04/2013 01:31:12PM »
Ôi chết! Đọc bài của bác thấy kinh kinh, vì em vừa hợp đồng mua của nguyenchithanh hai con, em đã chuyển xiền và chiều mai nhận chim!
Em thiết nghĩ loại người lừa đảo xã hội cũng có nhưng chắc không nhiều, mình đã thích thì chủ yếu dựa vào niềm tin, với lại niềm đam mê là chính, tiền bạc không quan trọng mà cũng không tốn k­ém quá, mua bán như vậy nếu ưng ý thì mới vui và càng ham mê còn giả thiết nếu có trường hợp xấu xảy ra thì coi như của đi thay người và cũng là điều mà mình cần chiêm nghiệm khi lao vào cuộc chơi!
Chỗ nguyenchithanh thì thấy cũng có nhiều anh em mua chim và có lời khen nên em không hề lăn tăn gì khi giao dịch cu cò! Để khi nào nhận được chim em báo cáo các bác!
Chim thì 9 người 10 ý . Họ khen chẹp, mình chê là xấu. Hom qua cu Hà cầm ra 5 con chim theo nó là rất hay. Có một con thổ pha đồng mắt lồi như cái đèn pha nhưng lại rất chững chạc. Nhìn mắt cứ lúng liếng, tinh anh. Nhà nó có 1 con bổi mới nổi đuôi rùa dài thượt, nó đang ép lụp tập mồi. Nước nôi thì có lẽ cũng tạm ổn. Chả ai dại gì nuôi con bổi cà giật trong lúc 1 năm bắt cả vài trăm con bổi. Cũng chả tiếc gì con mắt lồi mà chừa lại không nguyên do khi để tuyển được 1 con  thì lông chim ra cả đống.
Vấn đề đừng mua chim chợ về gửi bán lại cho anh em. Còn chọn chim thì mỗi người 1 nhận định. Cơ bản là có tý trách nhiệm . nguyenchithanh thì nếu áy náy, cứ a lô nó, biểu nó gửi lại tiền cho cũng không sao. Cơ bản là bác cứ yên tâm đi đã.
Vậy là mình nuôi thêm 5 con .  :)) :)) :)) .
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

lamcu1981

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 02/04/2013 02:40:35PM »
Chim thì 9 người 10 ý . Họ khen chẹp, mình chê là xấu. Hom qua cu Hà cầm ra 5 con chim theo nó là rất hay. Có một con thổ pha đồng mắt lồi như cái đèn pha nhưng lại rất chững chạc. Nhìn mắt cứ lúng liếng, tinh anh. Nhà nó có 1 con bổi mới nổi đuôi rùa dài thượt, nó đang ép lụp tập mồi. Nước nôi thì có lẽ cũng tạm ổn. Chả ai dại gì nuôi con bổi cà giật trong lúc 1 năm bắt cả vài trăm con bổi. Cũng chả tiếc gì con mắt lồi mà chừa lại không nguyên do khi để tuyển được 1 con  thì lông chim ra cả đống.
Vấn đề đừng mua chim chợ về gửi bán lại cho anh em. Còn chọn chim thì mỗi người 1 nhận định. Cơ bản là có tý trách nhiệm . nguyenchithanh thì nếu áy náy, cứ a lô nó, biểu nó gửi lại tiền cho cũng không sao. Cơ bản là bác cứ yên tâm đi đã.
Vậy là mình nuôi thêm 5 con . 
Bác hiểu sai ý tôi rồi!  nguyenchithanh đã gửi chim ra cho tôi rồi, tôi đang chờ để nhận chim, chứ có ý gì về vấn đề tiền nong đâu, và cũng hy vọng nguyenchithanh không như đối tượng bác nói ở trên. Mà bản thân nguyenchithanh cũng bị một tay lừa nhận chim rồi không trả tiền mà, đúng là đời chẳng biết đằng nào mà lần!

cu_cườm

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 02/04/2013 03:43:59PM »
Cu bổi của Nguyễn Chí thành thì có lẽ là ok đấy bác Lâm ơi...tôi ở Thanh hóa.tính đến nay cũng bắt của chú nó 6 con cu và 3 con gà rôi...3 con cu của tôi bắt hồi tháng 11 /2012 đến nay đã bắt đầu nổi.gáy sáng,trưa,tối...hôm nào đem ra phơi nắng là gù đấu mấy hơi rồi...3 con bắt cho anh bạn cách đây 1 tháng cũng đã bắt đầu mở mỏ rồi...mua của nó thì cứ yên tâm đi bác

Thắngbugi

• Full Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 02/04/2013 04:35:29PM »
Mời các bác vào trong này xem thêm và lưu ý đến 2 cái tên mình nhắc đến
http://www.spotteddove.com/diendan/index.php?topic=6368.msg41321;topicseen#msg41321

thaikaca

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 02/04/2013 09:04:28PM »
Mời các bác vào trong này xem thêm và lưu ý đến 2 cái tên mình nhắc đến
http://www.spotteddove.com/diendan/index.php?topic=6368.msg41321;topicseen#msg41321

sao bác chủ topic này k ra nói chuyện mà lại close topic vậy
Chơi cá dưỡng tâm chơi chim dưỡng tính

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 02/04/2013 10:27:22PM »

chim ngchithanh nhiều bác đã mua rồi , anh nhân cũng đã đảm bảo rồi nên bác cứ an tâm đi , đừng vì vài con sâu mà làm những ng có tâm huyết có chút buồn rầu bác ạ
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 02/04/2013 10:34:09PM »
Cu của Thành thì mọi người cứ yên tâm. Mình bắt của Thành 18 con, về tặng anh em bạn bè cụ nào cũng khoái. Cứ quen lồng quen nhà là mở mỏ ngay.                             
Đam mê cu gáy...!

Dũng_ThạchThất

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 03/04/2013 09:11:17PM »

lamcu1981

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 08/04/2013 03:45:34PM »
Cu bổi của Nguyễn Chí thành thì có lẽ là ok đấy bác Lâm ơi...tôi ở Thanh hóa.tính đến nay cũng bắt của chú nó 6 con cu và 3 con gà rôi...3 con cu của tôi bắt hồi tháng 11 /2012 đến nay đã bắt đầu nổi.gáy sáng,trưa,tối...hôm nào đem ra phơi nắng là gù đấu mấy hơi rồi...3 con bắt cho anh bạn cách đây 1 tháng cũng đã bắt đầu mở mỏ rồi...mua của nó thì cứ yên tâm đi bác
Chim của Thành gửi cho bác có đẹp hơn nhiều so với hai con của tôi không? So với những con mình đang nuôi chim bẫy lưới Miền Bắc thì hai con của Thành nhỏ hơn, khổ cườm nhỏ, chưa thấy mở mồm nên không biết tiếng tắm thế nào?

cu_cườm

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 08/04/2013 07:41:24PM »
Chim bổi thì ở trên rừng.Thành nó bắt được con nào hay hay thì nó gửi cho anh em mà thôi,có thể 2 con của bạn bẫy sau đẹp hơn,cũng có thể những con của tôi đẹp hơn...cái này không thể so sánh được...Nếu bạn nhìn thấy ưng con mắt thì cứ nuôi.nếu không ưng thì có thể trả lại Thành nó cũng đồng ý thôi...mình mua chim của nó cũng không quen biết trông chờ vào sự may rủi và lương tâm người bán.Nhưng rất may là những con mình mua cho mình và cho bạn của mình đến bữa nay thì theo mình là OK...bạn cứ nuôi một thời gian đi biết đâu 2 con của bạn sẽ hay hơn của mình thì sao :d :d :d  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

tungkhongyeu09

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 08/04/2013 09:40:39PM »
tôi thì lại thấy khác.dù chim mua ở đâu ở tiệm hay đi đánh đất,lưới,dò.sau đó bán lại cho anh em thì cũng được thôi.nhưng phải nói trung thực con chim đó như thế nào.anh em nào ưng ý mua nuôi thôi.tôi ví dụ.nếu tôi mua con chim ngoài tiệm để bán lại mà nó hay hoặc quá hay thì anh em có trách là mua chim ngoài tiệm bán không hay là cảm ơn.mua chim nên tìm người mà mình biết hoặc có uy tín hoặc có anh em người quen ở gần đó biết chim tới xem đi thử..vv..còn người ta khen hay chê chim người ta thì kệ vì đó là chim của người ta.mình thấy nó hay vừa ý mua.đôi lời chia sẻ cùng mọi người.
con cu nó gáy cù cù
thân già đi bẫy lù gù theo cu
      cu hay là cu chọn chủ
chủ hay là chủ biết chọn con cu
  yahoo viaiemradi_11

dmcugay

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 08/04/2013 10:47:11PM »
tôi thì lại thấy khác.dù chim mua ở đâu ở tiệm hay đi đánh đất,lưới,dò.sau đó bán lại cho anh em thì cũng được thôi.nhưng phải nói trung thực con chim đó như thế nào.anh em nào ưng ý mua nuôi thôi.tôi ví dụ.nếu tôi mua con chim ngoài tiệm để bán lại mà nó hay hoặc quá hay thì anh em có trách là mua chim ngoài tiệm bán không hay là cảm ơn.mua chim nên tìm người mà mình biết hoặc có uy tín hoặc có anh em người quen ở gần đó biết chim tới xem đi thử..vv..còn người ta khen hay chê chim người ta thì kệ vì đó là chim của người ta.mình thấy nó hay vừa ý mua.đôi lời chia sẻ cùng mọi người.
Mình đồng ý với bác tungkhongyeu09.
Nhưng vấn đề của chủ topic này lại khác. Người bán chim này không có tâm, không có tinh thần trách nhiệm. Ông bán chim này "toàn khen Cu của mình, Mồi mà không dám đi thử?" Cu đi mua ngoài tiệm về bán cho anh em, có nuôi được ngày nào mà biết hay hay dở? Cu ngoài tiệm toàn hàng loại 3 trở đi ... Đó là chưa nói khi Cu mới về họ chọn riêng cho hàng đặt cọc trước, ôi thôi ... còn lại gì đâu không!!!
Vì vậy, anh em trên diễn đàn mới cần tuyển hộ, cũng vì muốn có chú bổi mà do chính tay anh em bẫy được, ít nhất cũng biết được chút đỉnh về chú ấy, thì công sức bỏ ra cũng đáng.
Nhìn chung thì Cu cò cũng rất khó, cũng có nhiều anh em tâm huyết muốn gửi đến các anh em khác những chú ưng ý nhưng mỗi người mỗi sở thích, anh kia khoái mà anh này lại không ưng hay nó khác chút đỉnh với mô tả, rồi không kiên nhẫn đâm ra nói này nọ, dẫn đến anh em mất hòa khí (nhất là anh em mới biết chơi, nghe phong phanh mỗi người mỗi ít rồi đâm ra nghi ngờ). Mình đơn cử như mình: Rất thích chú mồi giọng Đồng của anh trên mạng, mình đã đưa em nó về dinh nhưng nó Chiêu Thúc Gù hỡi ôi => SON . Alo báo cáo sao thế này??? gửi clip SON liền cho chủ chim. Nhận được trả lời: cứ nuôi tốt vào, nắng non, hạ thổ, kê, gạo lứt, ... 1 tháng nữa chán trả lại.
Với chế độ đặt biệt như vậy 10ngay em nó lấy lại chất giọng vốn có, mất thời gian không ngủ được với cái loa Boss, giờ vì Cu ốm tong, ốm teo, mà vui, hihi....... bi giờ lại đang xuống lông => lại Son, hic .......
Thôi dài dòng quá, vì lâu quá không viết bài nên nói hơi lố.
Vài lời góp ý. Chúc anh em Cu cò căng cứng.
Thân.

mely

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 09/04/2013 10:23:54AM »
Cái vụ mua bán lùm xùm bên fb rồi nói xấu nhau tách ra lập hội này hội kia tôi đều chứng kiến hết. Nói chung cu cò mua bán nên xem tận nơi hoặc phải mua của những người bán có uy tín.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent