Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Thư góp ý về gây quỹ của diễn đàn  (Đọc 3315 lần)

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thư góp ý về gây quỹ của diễn đàn
« vào lúc: 12/08/2011 11:26:28PM »
Qua thời gian tham gia Cugay.ogr mình có ý nghĩ này mà chưa dám nói ra.Hôm nay quyết định viết bài. =))
 Mình thấy nên gây 1 quỹ cho diển đàn mình ,để làm quà khích lệ cho những người có bài viết hay,những thành viên tích cực tham gia và đóng góp .Mình thấy có nhiều Bạn có gợi ý đó và thấy đây là 1 điều rất tốt (chipchip) rất nhiệt tình _hoanho_
 Mình chỉ góp ít thôi kg phải bắt buộc.Bạn nào tham gia cũng được kg tham gia cũng được (100 ngàn VND),với mức này mình nghĩ kg quá lớn 1 năm 1 lần.Vài lời mong các bạn tham gia và hưởng ứng _hoanho_ _hoanho_ _hoanho_
                                                                                                                            Tuấn

« Sửa lần cuối: 13/08/2011 01:15:47AM gửi bởi Tre làng »

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Thư góp ý
« Trả lời #1 vào lúc: 12/08/2011 11:56:54PM »
Ngoài mục đích tặng thưởng đó, mình nghĩ cũng nên chăng: Việc bác ái. Đó là việc làm hết sức ý nghĩa, khi mà AE không phải ai cũng giàu có để mà cho, nhưng khi mỗi người góp một tí sẽ có để mà hỗ trợ cho những trường hợp khó khăn trong cuộc sống.
« Sửa lần cuối: 13/08/2011 12:51:31AM gửi bởi cugaybinhduong »

tathanhtai284

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Thư góp ý
« Trả lời #2 vào lúc: 13/08/2011 01:23:55AM »
     Theo em đó là việc làm hết sức ý nghĩa, em ủng hộ 2 tay, nhưng em nghĩ Quỹ ấy nên trao cho những anh em đam mê cu gáy ( nhiệt tình đóng góp cho diễn đàn ) có hoàn cảnh khó khăn trong cuộc sống thì nó thực sự là 1 việc làm có ý nghĩa nhân văn sâu sắc, nó thể hiện sự phát triển thêm 1 tầm cao mới của diễn đàn chúng ta.

Còn như anh Tuấn nói "làm quà khích lệ cho những người có bài viết hay,những thành viên tích cực tham gia và đóng góp" thì em nghĩ đã có trong mục quà tặng, những phần quà như bổi hay, lồng, lụp, cóng, sào,... do anh em diễn đàn tự tay làm thì nó vừa có ý nghĩa, vừa để làm kỹ niệm. Tiền nên tặng đúng chỗ thì nó mới có ý nghĩa, đôi khi cũng với số tiền đó nhưng với người này rất đỗi nhỏ bé, tầm thường nhưng đối với người khác nó là cả 1 gia tài.

Còn về việc có tặng đúng người không đó chính là ở chỗ  hệ thống Ban Quản Trị diễn đàn có hoạt động hiệu quả hay không.

Thân chào !  _love_

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Thư góp ý về gây quỹ của diễn đàn
« Trả lời #3 vào lúc: 13/08/2011 11:51:04AM »
Các bạn thân mến!
Ý tưởng này chíp cũng đã suy nghĩ từ lâu rồi, nay anh Tuấn post bài chíp xin có vài ý kiến :
Như anh Tre đã nói : Diễn đàn chúng ta là diễn đàn phi lợi nhuận, giao lưu là chính nên anh em khi tham gia diễn đàn không lo lắng về vấn đề đóng góp để xây dựng diễn đàn nữa. Tuy nhiên, theo ý chủ quan của chíp thì chúng ta nên thành lập một quỹ nho nhỏ cho hoạt động của diễn đàn. Mục đích :
- Anh em có trách nhiệm hơn với diễn đàn
- Có một quỹ chính thức để sử dụng vào các mục đích :
+ Hội họp- Offline
+ Quà tặng anh em trong những dịp như sinh nhật, hiếu hỷ,...
+ Quà tặng anh em trong trò chơi trên trời dưới đất, hoặc anh em có những cống hiến cho diễn đàn (có sự bầu chọn...)
+ Giúp đỡ anh em trong những lúc khó khăn, hoặc thậm chí là có thể cho vay...nặng lãi =))
+ Làm từ thiện, công tác xã hội
+...
Số tiền đóng góp định kỳ bao nhiêu và do ai quản lý, quản lý như thế nào thì xin Ban quản trị cho Nghị quyết (nếu chấp nhận ý kiện này).
Qua đó tạo sự gắn kết của các thành viên trong diễn đàn.
Suy nghĩ sao nói vậy, có gì không phải mong anh em bỏ qua cho chíp nhé! Thân,
p/s : Bản thân chíp thì chíp xin ủng hộ nhiệt tình đến khi nào ...không thể _gjob_
« Sửa lần cuối: 13/08/2011 11:55:45AM gửi bởi chipchip »
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 13/08/2011 12:18:05PM »
Chuyện gây quỹ thì ok. Còn chuyện ai quản lý quỹ thì để ban QT xem xét. Nhưng mà cần phải có sự đồng ý của tất cả các thành viên trong diễn đàn.
Rồi chuyện thu - chi nữa. Như anh Tuấn nói thì chỉ đóng góp 100 ngàn/ năm thì cũng không phải là cao đối với 1 thành viên. Nhưng khi nhiều thành viên đóng góp thì số tiền ấy sẽ không phải là số tiền nhỏ. Vì vậy việc thu _ chi cần phải rõ ràng để tránh chuyện không hay xảy ra.
Đôi lời góp ý.
P/s: Nên mở 1 tài khoản ngân hàng.
« Sửa lần cuối: 13/08/2011 12:25:34PM gửi bởi Gà »
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 19/08/2011 02:17:46PM »
Chuyện gây quỹ thì ok. Còn chuyện ai quản lý quỹ thì để ban QT xem xét. Nhưng mà cần phải có sự đồng ý của tất cả các thành viên trong diễn đàn.
Rồi chuyện thu - chi nữa. Như anh Tuấn nói thì chỉ đóng góp 100 ngàn/ năm thì cũng không phải là cao đối với 1 thành viên. Nhưng khi nhiều thành viên đóng góp thì số tiền ấy sẽ không phải là số tiền nhỏ. Vì vậy việc thu _ chi cần phải rõ ràng để tránh chuyện không hay xảy ra.
Đôi lời góp ý.
P/s: Nên mở 1 tài khoản ngân hàng.
  -Khi đã là một tập thể đã gắn kết với nhau thì chúng ta củng phải có những cuộc ngặp mặt giao lưu trò chuyện, mà làm được việc này thì phải có sự đồng lòng chung tay đóng góp để gây quỷ hoạt động đó là một ý kiến rất hay em ủng hộ nhiệt tình việc làm này. Làm vậy để có một số quỷ cho dđ chúng ta chúng ta hoạt động và thăm hỏi,  giúp đỡ, mua quà tặng cho thành viên trên dđ khi có một gia đình nào đó có đám tiệc, khó khăn.v.v.v...
  -Theo ý kiến của gà tôi thấy củng rất hợp lý, và ý kiến của mình thì giao cho chip làm thủ quỷ mở tài khoản thu, chi, tồn mục đích chi thì báo cáo hàng tháng trên dđ!
  Thân chào!
Mời AE tiếp tục cập nhật.
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

Lâm Xê Bào

• Chính thức
  • Thanks 17
  • Chim cu Còn bé
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://phuquocnet.com
« Trả lời #6 vào lúc: 19/08/2011 02:33:50PM »
+ Mình nghĩ quỹ để trả phí duy trì hostting và tên miền hàng năm!
+ Còn dư thì trao giải thưởng cho anh em nào có tin thần nhiệt huyết với forum
+ Mở nhiều chương trình từ thiện
+ Việc ý nghĩa các bạn nên làm sớm
« Sửa lần cuối: 19/08/2011 10:10:00PM gửi bởi Gà »

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 21/08/2011 12:09:21PM »
Qua thời gian tham gia Cugay.ogr mình có ý nghĩ này mà chưa dám nói ra.Hôm nay quyết định viết bài. =))
 Mình thấy nên gây 1 quỹ cho diển đàn mình ,để làm quà khích lệ cho những người có bài viết hay,những thành viên tích cực tham gia và đóng góp .Mình thấy có nhiều Bạn có gợi ý đó và thấy đây là 1 điều rất tốt (chipchip) rất nhiệt tình _hoanho_
 Mình chỉ góp ít thôi kg phải bắt buộc.Bạn nào tham gia cũng được kg tham gia cũng được (100 ngàn VND),với mức này mình nghĩ kg quá lớn 1 năm 1 lần.Vài lời mong các bạn tham gia và hưởng ứng _hoanho_ _hoanho_ _hoanho_
                                                                                                                            Tuấn
ủa cái này hay nè có ai ủng hộ nũa không
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 21/08/2011 08:41:07PM »
chào anh em !
việc gây quỹ cho diễn đàn là 1 ý tưởng hay , đây là việc nên làm vì theo tôi số tiền ấy tuy nhỏ nhưng là nguồn quỹ để chúng ta có những hành động thiết thực như :

- giúp đỡ những anh em trong diễn đàn hay anh em mê cuagay gần xa trong những lúc khó khăn , không may
- là nguồn quỹ để chúng ta có thể làm từ thiện ủng hộ giúp đỡ mọi người như : bão lũ , thiên tai ...
- có những món quà tặng khi giao lưu gặp gỡ với anh em gần xa khi được chổ chức ...
nói chung là tôi ủng hộ hết mình , xin tự nguyện đóng góp chút ít vào ngân quỹ của diễn đàn  trong dịp offline sắp tới .
mong anh em vào thảo luận đưa ra ý kiến nhiều hơn nữa .
thân chào !
p/s : tôi có ý kiến thế này tôi xin đề nghị chúng ta nên mở 1 tài khoản tại ngân hàng , lấy số tiền đó gửi vào đó là tốt nhất, theo thông tin tôi được biết thì trong diễn đàn chúng ta có bạn CHIP CHIP làm việc ở ngân hàng AGRIBANK  mong bạn chip có ý kiến xem thử giúp đỡ cho diễn đàn vụ này như thế nào ?
« Sửa lần cuối: 21/08/2011 09:02:25PM gửi bởi cugayquangngai »
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #9 vào lúc: 21/08/2011 09:18:09PM »
gây một quỷ nho nhỏ cũng hay đó.....hehehe. nảy giờ anh em đã nói hết rùi, mình cũng không biết nói gì ngoài hai chử " ủng hộ "  _yahoo_
khi nào Ban Quản Trị và anh em bàn luận thống nhất thì hú mình một tiếng nha.
chỉ có niềm vui, đẳng cấp.....là mãi mãi...!?

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 23/08/2011 07:56:49AM »
Mời tất cả các thành viên trong DĐ tiếp tục cho ý kiến đi, nếu ko đồng ý thì các bạn củng cho ý kiến luôn để BQT còn tổng kết ý kiến xem có làm được ko!
    Thân chào!
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #11 vào lúc: 23/08/2011 08:06:31AM »
Anh em đã đưa ra nhiều ý kiến rồi. Em chỉ có 2 từ: "Ủng hộ"
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 23/08/2011 12:38:09PM »
=)) vậy là chuyến này Chip chắc chắn làm chức Mama tổng quản rồi.
« Sửa lần cuối: 23/08/2011 12:55:54PM gửi bởi Gà »
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 23/08/2011 01:30:27PM »
À quên, còn một vấn đề này nữa em xin góp chút ý lên Ban Quản Trị xem xét:
Trong khi anh em đi đánh chim, đôi khi gặp phải chút khó khăn khi gặp mấy anh kiểm lâm hay từ vùng này qua vùng khác chơi khi qua chốt kiểm lâm cũng ngại.
Nên nay em đề nghị Ban Quản Trị xem xét có thể làm thẻ và cấp cho anh em khi đi đánh chim không phải phập phòng lo ngại nữa.
Và tất nhiên là chỉ cấp cho những anh em chơi lành mạnh, văn nghệ, nghệ thuật thui ( chỉ đánh cây, cùng lắm là đánh đất) chứ không dùng các hình thức khác, đặt biệt là đánh lưới. Như thế thì mới còn chim để anh em chơi, chứ không thì tiệt chủng mất =(( . Rồi đây sẽ không còn hình ảnh và tiếng gáy của quê hương nữa anh em ui.
Theo em biết thì đi gác cu cũng là một nét đẹp văn hóa của dân gian. Nhưng vì đồng tiền vì kinh tế nên có 1 số người đánh bắt dã man quá. Làm cho những anh em chơi lành mạnh bị ảnh hưởng, khi đi gác cu mà bị các anh kiểm lâm làm khó dể cũng buồn. Chưa kể là con chim mình nuôi nó và cưng nó thư thế nào tự nhiên bị lấy mất thì.... =(( =(( =(( .
Em có vài lời thế, xin Ban Quản Trị và anh em xem xét.
Thân chào..!!!
Đi bẫy chim mà kiểm lâm cũng gây khó khăn hả ? Trên mình thì vô tư . Chắc họ cũng thông cảm thôi . Mình đâu có tiền để làm luật nhỉ ?
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 23/08/2011 05:49:39PM »
À quên, còn một vấn đề này nữa em xin góp chút ý lên Ban Quản Trị xem xét:
Trong khi anh em đi đánh chim, đôi khi gặp phải chút khó khăn khi gặp mấy anh kiểm lâm hay từ vùng này qua vùng khác chơi khi qua chốt kiểm lâm cũng ngại.
Nên nay em đề nghị Ban Quản Trị xem xét có thể làm thẻ và cấp cho anh em khi đi đánh chim không phải phập phòng lo ngại nữa.
Và tất nhiên là chỉ cấp cho những anh em chơi lành mạnh, văn nghệ, nghệ thuật thui ( chỉ đánh cây, cùng lắm là đánh đất) chứ không dùng các hình thức khác, đặt biệt là đánh lưới. Như thế thì mới còn chim để anh em chơi, chứ không thì tiệt chủng mất =(( . Rồi đây sẽ không còn hình ảnh và tiếng gáy của quê hương nữa anh em ui.
Theo em biết thì đi gác cu cũng là một nét đẹp văn hóa của dân gian. Nhưng vì đồng tiền vì kinh tế nên có 1 số người đánh bắt dã man quá. Làm cho những anh em chơi lành mạnh bị ảnh hưởng, khi đi gác cu mà bị các anh kiểm lâm làm khó dể cũng buồn. Chưa kể là con chim mình nuôi nó và cưng nó thư thế nào tự nhiên bị lấy mất thì.... =(( =(( =(( .
Em có vài lời thế, xin Ban Quản Trị và anh em xem xét.
Thân chào..!!!
chào bạn !
ý kiến của bạn rất hay , nhưng nghẹt nổi diễn đàn của chúng ta không trực thuộc sự quản lý của bộ VĂN HÓA THỂ THAO VÀ DU LỊCH , mà cơ quan chủ quản  quản lý về chuyện này  là HỘI SINH VẬT CẢNH VIỆT NAM , vì thế về mặt pháp lý thì không được pháp luật thừa nhận về các mặt giấy tờ do diễn đàn đưa ra , kể cả thẻ hội viên .
nếu muốn có thẻ hội viên thì chúng ta phải được HỘI SINH VẠT CẢNH VIỆT NAM chấp thuận và phân nhánh của hội mới được , nhưng bạn biết đó ở việt nam thì chuyện trên nói dưới không nghe là chuyện thường ngày , nói thật tuy là có thẻ hội viên của hội SINH VẬT CẢNH VIỆT NAM nhưng khi sử dụng cũng rất khó khăn vì " phép vua thua lệ làng ' mà . thôi thì đi bẫy đừng ham mê mà vô mấy vùng cấm là được rùi , lỡ có bị tóm thì chịu khó đưa " PHONG BÌ " cho xong chuyện , không thì chỉ có cách này thôi . Trong 36 kế trong " binh pháp TÔN TỬ " thì kế " VI TẨU THƯỢNG SÁCH " là cao kế thôi . =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent