Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Thổ sấm nhà em mời các bác chém  (Đọc 5457 lần)

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thổ sấm nhà em mời các bác chém
« vào lúc: 12/11/2012 10:16:38PM »
Thổ sấm nhà lehieuhp

zNavy

• Khách
Re: Thổ sấm nhà em mời các bác chém
« Trả lời #1 vào lúc: 13/11/2012 11:49:00AM »
Sao bác ko dựng cái lồng lên rồi quay. :))
Clip quay ngang và hơi mờ. Nhưng có clip thế ngày ae dễ chém bác nhỉ!
Chim giọng sấm nghe phê quá bác ạ! Chúc mừng bác!

niemdamme

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 13/11/2012 01:11:23PM »
âm chuẩn thổ sấm chúc mừng bác có chú chim âm hay. _zoo_

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 13/11/2012 02:14:26PM »
con này đúng thổ sấm rồi. có bài bản gì không anh ơi!! Nhà em cũng có 1 con giọng cũng như này nhưng gù nghe rát hơn, Bọn này buổi sáng sớm với tầm chưa nghe chúng nó chơi thì khỏi ngủ luôn. chúc mừng bác có em chim hay bat tay bat tay bat tay bat tay
Cu cò không vội được đâu

nbthanh88

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 13/11/2012 02:25:22PM »
chim giọng rất hay chúc mừng bác!

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 13/11/2012 02:36:42PM »
Thổ sấm nhà lehieuhp

chim hay quá bác à bác mua em này ở đâu vậy hay bác nuôi lên bác có bán không sao bác lại nhốt nó ở cái lồng xấu thế không có lồng đẹp à alo cho em nhé sẽ có cái mà nhốt nhìn tội thật ha ha........

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 13/11/2012 05:51:46PM »
Sao bác ko dựng cái lồng lên rồi quay. :))
Clip quay ngang và hơi mờ. Nhưng có clip thế ngày ae dễ chém bác nhỉ!
Chim giọng sấm nghe phê quá bác ạ! Chúc mừng bác!

Quay bằng máy cùi chẳng hiểu tại sao nó lại quay ngang ra như thế? Bác nào biết sửa giúp em nhé.

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 13/11/2012 05:59:20PM »
con này đúng thổ sấm rồi. có bài bản gì không anh ơi!! Nhà em cũng có 1 con giọng cũng như này nhưng gù nghe rát hơn, Bọn này buổi sáng sớm với tầm chưa nghe chúng nó chơi thì khỏi ngủ luôn. chúc mừng bác có em chim hay bat tay bat tay bat tay bat tay
Đêm nào mình cũng mơ em nó có tí bài bản nhưng chưa thấy gì, mà còn đang thay lôg chưa căng lắm. Thỉnh thoảng gù cà lăm lỡ. Con của bạn mình nghe rồi cũng phê lắm!

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 13/11/2012 06:04:18PM »
Thổ sấm nhà lehieuhp

chim hay quá bác à bác mua em này ở đâu vậy hay bác nuôi lên bác có bán không sao bác lại nhốt nó ở cái lồng xấu thế không có lồng đẹp à alo cho em nhé sẽ có cái mà nhốt nhìn tội thật ha ha........

Chim thằng cu em tuyển cho đấy. Thấy nó bảo còn con khủng hơn mà chưa có tiền. Đang để dành tiền mua lồng đẹp.

cugay_TâyHồ

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 13/11/2012 07:07:13PM »
Con này bác bắt ở Nam hay ngoài Bắc vậy ?

niemdamme

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 13/11/2012 07:15:44PM »
âm giọng thổ sấm nhưng lối gáy chậm chãi khoan thai nge buồn buồn dể ngũ  loại như này giá rổ như nào hả bác cho em bít con khủng hơn giá rổ thế lào? xem có vừa tầm tay của em ,  bác không chơi lại chuyển nhượng cho em...
« Sửa lần cuối: 13/11/2012 07:26:43PM gửi bởi niemdamme »

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 13/11/2012 08:13:46PM »
Sướng ghê con thổ sấm nghe mà sướng kai tai . ơ we mình huyền thoại thổ sấm là chuyên gia cướp bổi , hình như chỉ có những con thổ sấm mới có khả năng cướp bổi hay sao ấy vì mình chỉ nge mấy chú chơi cu gáy quê mình chỉ nói những con thổ sấm cướp bổi chứ ko nghe kể con thổ đồng hay các con chim khác . ngày trước chú mình có 1 con thổ sấm ăn đc nhìu độ bia lắm vì cư ra rừng chú ấy chấp 1 người bạn đi cung treo mồi trước đợi cho bổi nhâp tàn rồi chú ấy mới treo mồi vậy là thổ sấm của chú làm vài 3 chiêu là cướp đc con bổi kia lun vậy là có bia uống đều đều . hiên nay con thổ sấm này ko con khả năng bắt bổi nữa vì ra rừng ko chịu gáy mà chỉ gù ko và nếu ko gù thì rỉa lông , rỉa lông chán lai gù , kô thúc kô gáy mà chỉ gù miết

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 13/11/2012 09:18:53PM »
Con này bác bắt ở Nam hay ngoài Bắc vậy ?

Chim nam bác ạ. Chim bắc em tìm đỏ cả hai mắt không có giọng này đâu, trước đây các cụ miền bắc không chơi chim nam nhưng theo em mỗi vùng có những đặc trưng riêng. Cá nhân em thấy chim bắc thiên về nối chơi sa cầu máy cánh và yếu gù hơn chim nam.

âm giọng thổ sấm nhưng lối gáy chậm chãi khoan thai nge buồn buồn dể ngũ  loại như này giá rổ như nào hả bác cho em bít con khủng hơn giá rổ thế lào? xem có vừa tầm tay của em ,  bác không chơi lại chuyển nhượng cho em...

Em này là mồi đất, anh em tình cảm để cho nhau chơi thôi, giá cả tí tẹo không đáng kể bác ạ.

Sướng ghê con thổ sấm nghe mà sướng kai tai . ơ we mình huyền thoại thổ sấm là chuyên gia cướp bổi , hình như chỉ có những con thổ sấm mới có khả năng cướp bổi hay sao ấy vì mình chỉ nge mấy chú chơi cu gáy quê mình chỉ nói những con thổ sấm cướp bổi chứ ko nghe kể con thổ đồng hay các con chim khác . ngày trước chú mình có 1 con thổ sấm ăn đc nhìu độ bia lắm vì cư ra rừng chú ấy chấp 1 người bạn đi cung treo mồi trước đợi cho bổi nhâp tàn rồi chú ấy mới treo mồi vậy là thổ sấm của chú làm vài 3 chiêu là cướp đc con bổi kia lun vậy là có bia uống đều đều . hiên nay con thổ sấm này ko con khả năng bắt bổi nữa vì ra rừng ko chịu gáy mà chỉ gù ko và nếu ko gù thì rỉa lông , rỉa lông chán lai gù , kô thúc kô gáy mà chỉ gù miết
[/quote

Em cũng đang tính mùa tới nhét nó vô lụp cây mà không biết có được không vì bản thân nó là mồi đất. Em không thích đánh đất vì có vẻ lách cách và nghe nói không phê. Thật lòng em không ham bắt bổi vì không chăm được chỉ thích đấu đá nghe cho vui thôi.

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 14/11/2012 12:30:26AM »
-Giọng tốt nhưng không phải tìm đỏ mắt ở miền Bắc không có đâu nhé. Hôm trước có 1 thành viên diễn đàn mình trong Thanh Hóa có gửi 1 clip nhờ mọi người thẩm âm con mồi của bạn đó con đó chim Bắc 100% luôn không những thổ sấm đơn thuần đâu nhé mà là Sấm đồng luôn mới đáng nể. Không có gì là không thể có chẳng qua vì chúng ta chưa có duyên và chưa thực sự biết hết tất cả thôi.
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 14/11/2012 07:50:29AM »
Đúng em định nói vì tiếng gáy trong nam không tròn tiếng 8-> 8-> :d, em xưa cũng mua nhiều chim nam rồi nghe chim bắc thấy tròn tiếng hơn tiếng cu nó chuẩn hơn hihihih, chém bừa ae đừng ném đá  :-j :-j gù chồng đấu nghe thích hơn con của mình thì đủ chu lèo gù chồng đấu, nhưng ra chu nhiều hơn mà ra thưa thôi.

MÌnh thì không rõ lắm nhưng con thổ sấm của mình chủ cũ cho đi bẫy hơn 1 năm nhưng bảo chả được con nào nên ông bảo chỉ để nhà nghe gáy thôi (:| (:|, nó cứ cất tiếng lên là bọn nó bay hết, mình cũng thử mấy lần rồi nhưng ra cái tiếng thúc tiếng cuối nghe cảm giác ù ù ù bổi chả thấy con nào le ve vào cả.
« Sửa lần cuối: 14/11/2012 07:57:10AM gửi bởi cuongyyen »
Cu cò không vội được đâu

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 14/11/2012 11:27:48AM »
Thổ sấm nhà lehieuhp

Chim thằng cu em tuyển cho đấy. Thấy nó bảo còn con khủng hơn mà chưa có tiền. Đang để dành tiền mua lồng đẹp.

ké bác chủ tóp tí em có con này chẳng biết giọng gì thấy nó hay hay thì làm cái líp
MOV00382

MOV00383

niemdamme

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 14/11/2012 01:45:40PM »
bác trungcoi sở hữu nhìu chim âm tốt thật...

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #17 vào lúc: 14/11/2012 04:41:57PM »
nếu thổ sấm chim nam thì cũng thường thôi, chơi giọng chơi thổ sấm miền nam thà mua con thổ đồng trong nam đầy. Còn ngoài bắc này đi nhiều rồi mà chưa gặp em nào thổ đồng nào cả, còn thổ sấm ngoài bắc à? có đấy nhưng quan trọng là họ bán bao nhiêu tiền? Bên Thủy Nguyên có ông An bẫy chim hôm nào bạn sang đấy hỏi ông có con chim giọng thổ chạm 30% đồng , vừa rồi sang trả 38 triệu vẫn lắc đầu. Còn hôm nào bạn rảnh sang tôi đưa bạn đi nghe ngoài thiên nhiên con thổ gầm nó gáy như loa thùng , nổi tiếng đất Bát Trang 4 năm nay chưa ai thu phục được nó. Tôi giám khẳng định con thổ sấm miền nam của bạn to hết cơ chỉ bằng nửa giọng nó thôi. Đây nói thật cũng chăng gạch ngói gì, chỉ là đôi lời tâm sự, và lúc nào cũng trà tàu thuốc lào đón tiếp.
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 14/11/2012 07:43:44PM »
nếu thổ sấm chim nam thì cũng thường thôi, chơi giọng chơi thổ sấm miền nam thà mua con thổ đồng trong nam đầy. Còn ngoài bắc này đi nhiều rồi mà chưa gặp em nào thổ đồng nào cả, còn thổ sấm ngoài bắc à? có đấy nhưng quan trọng là họ bán bao nhiêu tiền? Bên Thủy Nguyên có ông An bẫy chim hôm nào bạn sang đấy hỏi ông có con chim giọng thổ chạm 30% đồng , vừa rồi sang trả 38 triệu vẫn lắc đầu. Còn hôm nào bạn rảnh sang tôi đưa bạn đi nghe ngoài thiên nhiên con thổ gầm nó gáy như loa thùng , nổi tiếng đất Bát Trang 4 năm nay chưa ai thu phục được nó. Tôi giám khẳng định con thổ sấm miền nam của bạn to hết cơ chỉ bằng nửa giọng nó thôi. Đây nói thật cũng chăng gạch ngói gì, chỉ là đôi lời tâm sự, và lúc nào cũng trà tàu thuốc lào đón tiếp.

Nghe là biết bác đang ở phân khúc nào trong thị trường cu cò rồi. Cao quá em không với tới được! Lương bác sĩ còm của em còn đi học xa và phải chu cấp vợ con thì đành phải nghiến răng bằng lòng với hiện tại thôi. Nhưng dù sao thì cũng cảm ơn bác vì đã cho em mở rộng được lỗ tai, giá như mà có cái clip nữa thì phải nói rằng là rửa sạch rỉ mắt.

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 14/11/2012 08:37:24PM »
Gửi bác quyents83 : thổ sấm hay kể cả thổ đồng thì cũng có con hay con dở , ko phải con thổ sấm nào cũng hay , ko phải con thổ dồng nào cũng sát bổi . Đăc biệt chim nam hay bắc thì có con hay con dở , bác nói chim nam như thế thì em chưa đồng ý lắm . chắc có lẽ bác chưa gặp các tuyền bối trong nam nhiều , hình như bác Trong Nguyên cũng ở miên nam hay sao ấy . bác cafedilinh nữa bác HoangDL nữa hay sao ấy dàn chim của mấy bác đó toàn hàng khủng long ko . ngoài bác em thấy mấy bác khoái loại chim có chu đe gì đó rùi hậu 3 ... em mới tặng 1 người chú con hậu 3 xong , nuôi 2 tuần chẳng gáy nhưng đã gù với mồi thấy ông chú thích chim nuôi kiểng thì tặng lun . Em thì ko wan trọng vấn đề hay dở miễn là chim ra rừng chơi đc có bài bản 1 tí là ok xa chiêu gần thúc xáp gù là hài lòng rồi . con nào cũng có kái hay kái dở mak quan trọng là mình biết sử dụng nó cho đúng với khả năng của nó mà thôi . Hơn thua để làm gì , hay thì sao < nùi này cao có núi khác cao hơn mà >

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent