Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bẩy cu đất- kì phùng địch thủ  (Đọc 5028 lần)

zduilendi

• Khách
Bẩy cu đất- kì phùng địch thủ
« vào lúc: 20/10/2012 06:45:53PM »
Lang than trên youtube thấy videos này hay quá nên post lên cho anh em xem.Thái Lan chơi cu gáy này ghê thiệt.Nhìn tụi nó đá nhau như gà đá
Terkukur jementah~ulu~

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bẩy cu đất- kì phùng địch thủ
« Trả lời #1 vào lúc: 20/10/2012 08:25:28PM »
Xem phê quá anh ơi, đá dã man thật, quả này chắc người quay cố tình k răng giò để chơi rồi, cao thủ thật

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 20/10/2012 09:55:14PM »
Luyện mồi kiểu này chắc phải lựa chim kỹ lắm.
Lúc trước có 1 anh người Malaysia nói mồi như thế này thì phải thuần gần 2 năm mới được.
Nhưng để thuần 1 con chim trong 2 năm có thể làm mồi như thế chắc không phải là dễ.
Có lẽ họ có cách của riêng họ ???
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #3 vào lúc: 20/10/2012 10:05:27PM »
tất cả mồi của Thái và malai gần như toàn chim đút lên, mình xem tham khảo trên mạng như thế. Nhưng công nhận họ chọn chim mồi phải nói là đại sư phụ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

LAM BA LONG

• Chính thức
  • Thanks 38
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 20/10/2012 10:19:40PM »
cu thuần 2 năm mà vậy là mau rồi. đâu phải con cu mồi nào xuống đất cũng đá như vậy
có con bẫy dính hàng trăm con trên cây, hay dưới bội đất nhưng khi thả rông khi thấy bổi là
tóp cổ quẹo đầu thấy thương. để bổi đá muốn toi luôn nhưng k dám ho he gì hết
khi úp bội lại thì gù gáy như thường. chắc tại ở trong lụp trong bội quen rồi như ở trong nhà dù chết cũng đánh
nhưng khi ra khỏi bội úp, lụp thì hết cái gì bảo vệ sợ qíu tay chân k đám đánh đấm ai.
nói chung cu đẹp xấu như thế nào không cần biết quan trọng là thu phục được bổi đã gọi là mồi hay..tướng giỏi
Long nói như vậy Anh Em xem có phải k?

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 21/10/2012 03:02:24PM »
 (*)(*) Tập một con chim lên mồi đã khó kiếm 1 con chim chịu đấu đá tập lên mồi cũng khó . Không biết họ nuôi bằng cách nào mà được như vậy . Mình thấy bên ấy họ nuôi cột nhưng không biết chi tiết cách nuôi như thế nào + cách huấn luyện như thế nào mà chim nó hung hăng mê đấu đá như vậy ... Mình cũng đã từng nghe một chú nói nuôi mồi trấn phải nuôi chim con thứ nhất là nó dạn thứ 2 là nó hung hăng không sợ gì hết không biết có đúng không nhưng mình chưa thấy con mồi nào hay mà nuôi bằng chim con hay chim bánh tẻ lên cả . Quả thật nếu tập từ một con chim bổi lên mồi trân tốn một thời gian khá lâu ... Anh em nào có kinh nghiệm mồi trần thì chia sẽ cách nuôi cho mọi người đi ạ ... Mình cũng tuyễn đưoc vài con bổi khá ưng ý về khoảng đấm đá gù gáy hy vọng tập được mồi trần để lâu lâu có dịp dùng vào những con bổi tốt nhưng thành tinh

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

zduilendi

• Khách
« Trả lời #6 vào lúc: 23/10/2012 10:46:22AM »
KO biết nuôi sao mà con chim mồi hay như dậy nữa.Tập mồi đất đã khó rồi, tập mồi trần thì em chưa dám nghĩ tới.Ở chổ em chưa thấy ai chơi mồi đất hết.Đang luyện 1 em từ cây xuống đất mà thấy em nó lười gáy quá.Mùa trước em nó đi cũng khá khá bổi

fancugay

• Chính thức
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 23/10/2012 11:38:04AM »
Xem xong cái video clip mà thấy nể mấy chú bên đó thật. Chim cu gáy mà nuôi để đánh trần như thế thì chắc phải dày công chọn lọc và khổ luyện dữ lắm. Xem rất đã con mắt và cũng công nhận là bổi bên ấy còn hăng đấu đá chứ như em thấy ở mình đi đánh nhiều nên chim trận quá rồi, thấy mồi, lụp, bội thì cứ ở xa mà dọa nạt nhau thôi  *><* *><*

tung_hy

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 15/11/2012 09:39:36PM »
tất cả mồi của Thái và malai gần như toàn chim đút lên, mình xem tham khảo trên mạng như thế. Nhưng công nhận họ chọn chim mồi phải nói là đại sư phụ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
bác này nói vậy là chả hiểu biết gì mấy về cu cò dùi. tôi đố bác kiếm được ở đâu em mồi đất đánh trần mà nuôi non lên đấy? còn bác nói clip này của nước bạn thì ok, còn nói tất cả là ko đúng vì miền trong các bác oánh ku chơi trần đầy vì vậy ko biết ai sư phụ ai đâu. bởi cu thủ miền nam đủ các lứa tuổi, có những cu thủ mới chỉ 14-15 thui bác ạ

tandaihiep

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 16/11/2012 11:29:28AM »
Xem phê quá anh ơi, đá dã man thật, quả này chắc người quay cố tình k răng giò để chơi rồi, cao thủ thật
Thái Lan ,đỉnh cao của Cu gáy và chào mào.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent