Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cu gáy vẩy giao long  (Đọc 26720 lần)

thong1985

• Chính thức
  • Thanks 16
    • Xem hồ sơ cá nhân
cu gáy vẩy giao long
« vào lúc: 23/10/2013 11:25:00PM »
các bác cho em hỏi cu gáy có vẩy chân giao long là cu gáy hay không. hôm qua em mới bẩy được em  bổi có vẩy hai hàng trơn như chân gà.em mới tập chơi cu gáy, mong các bác giúp em đánh giá cu gáy bổi này có nước chơi như thế nào.

cuongcaosu

• Chính thức
  • Thanks 16
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu gáy vẩy giao long
« Trả lời #1 vào lúc: 24/10/2013 09:01:38AM »
Tất nhiên là ngon hơn vẫy thường @@

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 24/10/2013 09:38:02AM »
các bác cho em hỏi cu gáy có vẩy chân giao long là cu gáy hay không. hôm qua em mới bẩy được em  bổi có vẩy hai hàng trơn như chân gà.em mới tập chơi cu gáy, mong các bác giúp em đánh giá cu gáy bổi này có nước chơi như thế nào.

Cũng còn tùy con bạn ơi, có nhiều con nhiều xấu xí chẳng tướng tá mà nết chơi và giọng lại tuyệt vời và ngược lại. Hình thức đẹp đôi khí chỉ là tiêu chí chọn để đằng nào cũng nuôi thì nuôi con đẹp cho nó bõ và nó có xác suất hay hơn thôi chứ chưa nói lên điều zì bạn nhé.

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 24/10/2013 09:49:42AM »
Em chưa có cơ hội sở hữu con vẩy giao long nào nhưng theo em nếu có cứ nuôi, chăm sóc chu đáo thử nghiệm xem thế nào bác ạ. Chỉ có trải nghiệm rồi thì mới biết chính xác được.
MÊ CU GÁY

dung cu_hy

• Hero Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 24/10/2013 09:59:41AM »
Tất nhiên là hơn vẩy thường rồi,nếu hai con có các bộ phận quy,cườm,mắt,mỏ,cấp mình...... ngang nhau.

thong1985

• Chính thức
  • Thanks 16
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 24/10/2013 12:03:13PM »
mới chụp hình em nó

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #6 vào lúc: 25/10/2013 07:25:26AM »
Cu gáy có vẩy giao long là chim hiếm có, nhưng bạn phải xem thêm cấp mình, quy cánh, cườm, mỏ ... như thế nào nữa thì mới biết nó là con chim hay được. Còn chỉ có một đặc điểm trên thôi thì ko thể nói được gì đâu bạn ạ!
Sống để đam mê cu gáy!

cugaykiengiang

• Sr. Member
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • anhbakhia
« Trả lời #7 vào lúc: 25/10/2013 07:53:28AM »
chim nếu hội tụ 1 cái điểm tốt thì chưa đủ phải xét nhiều thứ nếu chân giao long mà cấp mình tướng tá không nên nuôi
lâu lâu ta mới nhậu một lần nhậu một lần cho quoắc cần câu

thong1985

• Chính thức
  • Thanks 16
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 25/10/2013 09:34:58AM »
Cu gáy có vẩy giao long là chim hiếm có, nhưng bạn phải xem thêm cấp mình, quy cánh, cườm, mỏ ... như thế nào nữa thì mới biết nó là con chim hay được. Còn chỉ có một đặc điểm trên thôi thì ko thể nói được gì đâu bạn ạ!
con bổi giao long này cấp mình rất đẹp,có bộ cườm dây đôi .em này gù khá tốt ,giọng đồng pha thổ.

thong1985

• Chính thức
  • Thanks 16
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 25/10/2013 09:47:01AM »
chim nếu hội tụ 1 cái điểm tốt thì chưa đủ phải xét nhiều thứ nếu chân giao long mà cấp mình tướng tá không nên nuôi
  con bổi giao long mình bẩy được là con thứ 2.con đầu tiên mình bẩy là em giao long thổ kèm mắt me . rất tiếc em nó bị trộm mất .còn em này mới bẩy được 1 tuần rất là dạng .cấp mình rất đẹp.mình ở bình phước chim bổi hay nhiều lấm .                                                                                                                                                                                                                 

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #10 vào lúc: 25/10/2013 06:58:53PM »
  con bổi giao long mình bẩy được là con thứ 2.con đầu tiên mình bẩy là em giao long thổ kèm mắt me . rất tiếc em nó bị trộm mất .còn em này mới bẩy được 1 tuần rất là dạng .cấp mình rất đẹp.mình ở bình phước chim bổi hay nhiều lắm
Bạn ở Bình Phước mà ở chổ nào vậy cho mình biết địa chỉ được ko hôm nào giao lưu cu cò, mình đang ở xã Phú Nghĩa, huyện Bù Gia Mập, sđt: 0968246158                                                                                                                                                                                                             
« Sửa lần cuối: 12/12/2013 11:30:46PM gửi bởi todiepbl »
Sống để đam mê cu gáy!

nguyendung

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 25/10/2013 07:34:58PM »
bạn ở bình phước hả ? cu ở đấy nghe nói hay lắm. cho xin số đt hôm nào ae mình giao lưu chuyến nhé.thân chào.  bat tay

thong1985

• Chính thức
  • Thanks 16
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 25/10/2013 10:40:10PM »
 g_
bạn ở bình phước hả ? cu ở đấy nghe nói hay lắm. cho xin số đt hôm nào ae mình giao lưu chuyến nhé.thân chào.  bat tay
so dien thoai mình.0975409756

nguenminhhung

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 30/10/2013 10:33:01AM »
Chào bác .có con cu như vậy thi bác cứ đãi thóc mà nuôi đi ah .e cung đang nuôi môt e giống bác mấy tháng rồii mà không gay tiếng nào .nhưng vẩn cứ nuôi thôi

chieuthonque

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 12/12/2013 01:30:06PM »
 f_ Hiện tại mình cũn đang nuôi 2 con có vẫn giao long điều bẩy được (1con kèm rất tốt thổ pha nhưng nhát quá, 1con cu tơ mới nổi mấy cộng cờm mà về bo bo quá trời bây giờ gáy 2 cốt thổ pha rất tốt. ) Mong giao lưu cùng bác: 01222800496 mình tên 12

cucuomhanoi

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 15/12/2013 11:20:16AM »
Chúc mừng bạn thu phục được bổi hay, cố gắng chăm nom em nó cẩn thận bạn nhé!

huaquoctoan

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 15/12/2013 06:42:54PM »
vẩy giao long theo hiểu biết của e là con chim khôn biết dụ bổi nếu làm mồi đất thì hay hơn,bắt bổi nuôi mau nổi và nổi rất "ngọt" nếu con chim mồi đủ bản lĩnh để bắt bổi .... bat tay

cugay_evn_ngc

• Hero Member
  • Thanks 17
  • 0914-800-225
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 15/12/2013 06:59:20PM »
theo quan điểm của e thì vẩy giao long cũng ình thường như những e khác thôi a, hiệm h e đang sở hữu vài e giao long. nói chung là bình thường. ko phải cứ giao long là con chim hay/ nó còn nhiều yếu tố khác nữa, các bác cứ nuôi và trải nghiệm rùi sẽ hiểu ra thôi à.cũng có con nhìn vẻ ngoài chẳng ra sao thì lại là con chim tốt và ngược lại. hình dáng và đặc điểm bên ngoài các cao thủ cũng chỉ đánh giá đúng phần nào thôi, nói chung cứ nuôi và trải nghiệm thôi các bác à. đó là quan điểm cá nhân e. có gì không phải các bác cho ý kiến thêm .

chieuthonque

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 17/12/2013 11:11:23AM »
tại sao ta phải úp hình lên và nhờ các cao thủ nhận xét ? vì mỗi con chim một tính cách bạn à, nó thể hiện tất cả trên thân thể, ánh mắt, màu lông, đầu, mình, . . . . của chú chim đó chứ không phải như bạn nói xấu đôi khi có tài hay đẹp đôi khi vô dụng. Theo bạn chim bổi xấu mà mình không biết gì về nó hết mình có nên nuôi không ?

cuoidong

• Full Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 17/12/2013 11:50:25AM »
Giao long là những con chim biết bắt bổi, thiên về nước kèm dặm, nếu chuẩn tướng mới là con gù cứng.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent