Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bọn trộm chim  (Đọc 2634 lần)

lộcthúy09

• Chính thức
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bọn trộm chim
« vào lúc: 31/12/2012 10:50:12AM »
 *trả là như này .tối wa e có ngồi nói chuyện với mấy ae cùng chơi chim.có bác trong nhóm bảo bác vừa đc mấy thằng chộm nó giảm biên chế cho bác  mấy cái lồng chim .e nghe mà thấy tức thay cho bác ý . e thầm nghĩ gần tết rồi mình cũng phải cẩn thận! cũng như mọi ngày e về nhà là lên gác đi ngủ luôn .ko nhớ đền chuyện buổi tối mà cảnh giác.đếnkhoảng 3h hơn e có thấy con cún nhà e nó sủa thì e lại chủ quan chắc như mọi ngày có con chuột hay mèo nó chạy wa thì nó sủa thôi.nhưng e lại nghe thấy tiếng lạch cạch ngoai sân .theo phản sạ e chạy xg nhà thì thấy cái lồng chào mào ko cánh mà bay tiện tay e cầm theo cái chổi lau nhà chạy ra đầu ngõ xem như nào ai rè thg chộm nó nhanh như bay khi ra đầu ngõ e thấy mấy bác hình sự phường dg đi tuần.thì có 1 bác ở gần gần nhà e,bác jỏh e mất chim hả e .a vừa đuổi theo cnó nhưng ko kịp.e phải ngậm ngùi đi về(e thầm nghĩ)thế là mình đc vào danh sách giảm biên chế của mấy thằng khốn đó rồi.thôi thì coi như của đi thay ngưòiiw vậy
« Sửa lần cuối: 31/12/2012 01:05:37PM gửi bởi Q.Tuấn »
(yahoo).....locthuy_0909
( alo    ).......0972906562
rất mong đươc giao lưu học hỏi ace cugay.org

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: BỌN TRỘM CHIM!
« Trả lời #1 vào lúc: 31/12/2012 11:17:54AM »
Tết cũng sắp đến rùi, qua câu chuyện của Lộc ae cũng nên cẩn thận, đừng nên sơ hở tạo điều kiện cho lũ "thích lấy của người khác làm của mình" hoạt động, xin chia xẻ với chú Lộc, mất rùi thì đành phải động viên "của đi thay người".
Chú Lộc chú ý: 1 mình đừng cầm cái chổi lau nhà chạy theo nhé :)) :))
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

lộcthúy09

• Chính thức
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bọn trộm chim
« Trả lời #2 vào lúc: 31/12/2012 01:17:51PM »
Cái lúc đó thì tiện j là cầm thôi a dũng ah.nhưng e thấy chúng nó nhanh thật lúc e ra còn thấy cái lồng vuông đung đa đung đưa thế mà chạy theo mà ko thấy nos đâu . *><*
(yahoo).....locthuy_0909

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 31/12/2012 08:12:12PM »
chỗ mình có những đai gia mà ko phải đại gia , mình nghe nói mấy tay này bỏ tiền ra mướn giang hồ chộm cướp đi săn lùng chim hay , nếu nó thấy nhà nào có chim hay là bỏ tiền ra cho đàn em tới rình rập , mình có 1 em chào mào hay lắm nhưng cũng bị mất , nghỉ nuôi chào mào chuyển sang cu gáy lúc đó nhà mình có gần 20 con cu gáy chỉ có 1 con mồi vậy mà đêm hôm nó chon đúng 1 con mồi nó bắt tiếc đứt ruột hixhix

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 31/12/2012 08:33:24PM »
Nghe câu chuyện của bác, thôi buổi tố em fải cho tiểu đội cu gáy của e vào nhà thôi. Ở đâu thì cuối năm cũng nguy hiểm. :-bd :-j :d                       
Đam mê cu gáy...!

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 31/12/2012 08:45:28PM »
 =)) Xóm em kì trước cũng bị chôm mất chủ yếu là họa mi , chào mào mấy con dễ bán cu gáy thì có vẻ ra tiệm chủ tiệm chim ép giá quá nên có vẻ không khoái !! Kì rồi có mua một con chào mào 30k của mấy thằng nhóc sau 1 tháng lời được 1470k >'< Coi như hoàn vốn con nhồng bị mất trộm

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 31/12/2012 09:30:14PM »
cụ này den quá bị trộm khênh mất chim coi như là hạn quối năm ,đợt trước mình cũng xít mất 1 em may hôm đấy thế nào đang đứng ngoài ngõ thấy nó sách lồng ra mình nhìn thấy bảo sao thằng này cầm lồng của mình nhỉ,giật mình vài giây túm được chú em thế là chú em nhập viện vì ko chịu lổi 3 đòn,,ha,,,,,,ha,,,,ha =))
tôi lydo78 luôn luôn muốn giao lưu với các cụ chơi cu

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #7 vào lúc: 31/12/2012 11:01:12PM »
Xin chia buồn với cụ locthuy09 nhé ! Thôi mất rồi thì cũng không cần buồn nữa nha cụ , rút kinh nghiệm lần sau vậy .

TO: cụ Lydo78 !

Nhẽ ra là mất rồi phải không cụ , nhưng mà số cụ đỏ nên túm được cả cặp người lẩn chim haha , chúc mừng cụ nha , kaka vồ được thế là xơi luông hả cụ??........ Hehe chổ em cũng có mấy chú tểu,,,,,,  lượng như cá cảnh , nghía dàng chim nhà , ,,,,,, hehe   nhưng mà em tỉnh còn hơn bà già ngủ trưa , thì làm sao mà cổm được .. :-w :-w :-w !
« Sửa lần cuối: 31/12/2012 11:20:53PM gửi bởi cugayquangninh »
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #8 vào lúc: 01/01/2013 08:39:38AM »
*trả là như này .tối wa e có ngồi nói chuyện với mấy ae cùng chơi chim.có bác trong nhóm bảo bác vừa đc mấy thằng chộm nó giảm biên chế cho bác  mấy cái lồng chim .e nghe mà thấy tức thay cho bác ý . e thầm nghĩ gần tết rồi mình cũng phải cẩn thận! cũng như mọi ngày e về nhà là lên gác đi ngủ luôn .ko nhớ đền chuyện buổi tối mà cảnh giác.đếnkhoảng 3h hơn e có thấy con cún nhà e nó sủa thì e lại chủ quan chắc như mọi ngày có con chuột hay mèo nó chạy wa thì nó sủa thôi.nhưng e lại nghe thấy tiếng lạch cạch ngoai sân .theo phản sạ e chạy xg nhà thì thấy cái lồng chào mào ko cánh mà bay tiện tay e cầm theo cái chổi lau nhà chạy ra đầu ngõ xem như nào ai rè thg chộm nó nhanh như bay khi ra đầu ngõ e thấy mấy bác hình sự phường dg đi tuần.thì có 1 bác ở gần gần nhà e,bác jỏh e mất chim hả e .a vừa đuổi theo cnó nhưng ko kịp.e phải ngậm ngùi đi về(e thầm nghĩ)thế là mình đc vào danh sách giảm biên chế của mấy thằng khốn đó rồi.thôi thì coi như của đi thay ngưòiiw vậy

Xin chia buồn vụ mất trộm chim với Thúy!
Em cố gắng "động viên" chồng để anh ý nguôi ngoai bớt nhé!
 =)) =)) =))

Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

huanpham

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 01/01/2013 10:40:29AM »
he he, xin chia buồn.
Mình cũng vừa được thằng hàng xóm giúp dọn nhà giúp 3 Em...(Biết mà ko có chứng cứ, không làm gì được mới ức :(.)
Khổ cái trong đó có 1 con mồi hay của cậu Bạn, cứ nghỉ đến đó là thấy khó chịu...nợ gì thì nợ chứ nó vụ này....khó thở quá.

lộcthúy09

• Chính thức
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 01/01/2013 02:03:31PM »
Nhưng mà tức lắm các bác ah.thôi để  hôm nào e kiếm đc cái lololồng đểu đểu e phải chơi lại chúng nó 1 vố mới đc.bắt đc bọn  chó này e cứ lấy gạch đập nát mắt cá chân cho khỏi đi ăn cắp vặt .
(yahoo).....locthuy_0909

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 02/01/2013 01:10:16AM »
Xin chia buồn cùng bác về mất mát bác vừa trải qua. Cũng khuyến cáo các bác phải hết sức cảnh giác không chỉ riêng dịp cuối năm. Trộm giờ nó không những tiện tay thì nhặt mà còn lên sẵn kế hoạch để trộm. Đi ăn trộm theo đơn đặt hàng đàng hoàng luôn. Như em từng mất 1 con thổ rền hồi tháng 7 năm rồi sau này biết thừa cái thằng nó hỏi mình mua mãi mà mình ko chịu bán nó thuê người ăn trộm mà ko làm gì được vì ko bắt được tận tay. Sau vụ đó nếu e ko ở nhà thì ko bao giờ treo chim ra ngoài, mà đã treo chim ra là phải canh. Chim quý thì phải trông như kiểu trông tù  =)) chứ đã vào tầm ngắm của bọn chim tặc thì mệt lắm.
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 02/01/2013 11:58:06AM »
Chia buồn cùng cụ, đạo chim giờ qua nhiều, nó còn biết con hay để lấy thì đúng là dân chơi chim chứ ko phải nghiện ngập gì rồi........

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent