Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: các bác xem cho em,em này có nên tập làm mồi hay ko ?  (Đọc 547 lần)

lộcthúy09

• Chính thức
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân

các bác cứ nhận xét vô tư,ko phải nghại đâu ạ
thank các bác nhiều!
(yahoo).....locthuy_0909
( alo    ).......0972906562
rất mong đươc giao lưu học hỏi ace cugay.org

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
Re: các bác xem cho em,em này có nên tập làm mồi hay ko ?
« Trả lời #1 vào lúc: 28/11/2011 08:24:43AM »
Chào bạn!
Mồi thì con nào cũng làm được hết bạn à, điều quan trọng là nó ở mức nào thôi. Con này nói chung để nghe chơi thì được chứ nước non quá bình thường, khó có cơ hội bắt bổi lắm bạn. Thân!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 28/11/2011 02:00:38PM »
Máy mình k có loa nên không nghe , tuy nhiên , cứ chim dám đấu đá thì làm mồi được . Vấn đề là hay , dở . Con chim đủ nước , khôn thì bắt nhanh , bắt được nhiều con khó , nghe sướng tai . Còn thường , cứ  tà tà một ga thì sốt ruột , chim ít tức , khó đá . Mồi phải tráo trở , rộn ràng làm cho bổi nôn , phải biết cương nhu tùy bổi , đó là mồi hay , hiệu suất cao . Con của bạn đã đánh thử chưa ? nó có vẻ hơi nóng , tuy nhiên , mồi thuộc , mồi hay ít đi dợt cũng nóng . Nếu bạn mới chơi thì rồi dần se hiểu ra thôi . Mấy lời chân tình từ kinh nghiệm thực tế . Thân .
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

lộcthúy09

• Chính thức
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 30/11/2011 08:58:20PM »
Máy mình k có loa nên không nghe , tuy nhiên , cứ chim dám đấu đá thì làm mồi được . Vấn đề là hay , dở . Con chim đủ nước , khôn thì bắt nhanh , bắt được nhiều con khó , nghe sướng tai . Còn thường , cứ  tà tà một ga thì sốt ruột , chim ít tức , khó đá . Mồi phải tráo trở , rộn ràng làm cho bổi nôn , phải biết cương nhu tùy bổi , đó là mồi hay , hiệu suất cao . Con của bạn đã đánh thử chưa ? nó có vẻ hơi nóng , tuy nhiên , mồi thuộc , mồi hay ít đi dợt cũng nóng . Nếu bạn mới chơi thì rồi dần se hiểu ra thôi . Mấy lời chân tình từ kinh nghiệm thực tế . Thân .
em cũng đã cho em nó đi tập dc một thời gian rồi ,khi treo phải tầm gần tiếng sau em nó mới gáy khi đã gáy rồi thì nó gáy rất hăng,em thì cũng trưa hiểu bt về cu gáy lắm nên ko bt nc non như nào ,nhưng cứ thấy nó gáy gù nhiều là thích ,còn về thành tích thì coi như đã dc 2 em 1 già và 1 non,em già đầu tiên thì nhnhayr vào cầu tử rồi nhưng ko sập vì là em dùng lồng hàng chọư nên nó bị mắc lưới ko sập dc ,con em thứ 2 là chim non còn chưa ra cườm hôm đó em cứ tưởng bắt đc bổi già nhưng ko ngờ lại là chim non,con bổi giầ cứ ở cây bên cạnh ko chịu nhập cây mầ chỉ gáy đấu ở cây bên cạnh thế lầ em nghe thấy phành phạch ,mừng quá chạy ra thì lại thấy 1 e cu non vừa buồn vừa vui,giá như em chim non ko nhẩy vào thì có phải là mình bắt dc con bổi kia ko?
(yahoo).....locthuy_0909
( alo    ).......0972906562
rất mong đươc giao lưu học hỏi ace cugay.org

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 01/12/2011 01:25:31PM »
Chào Bạn locthuy09
Con này theo thongxanh thì bạn cứ nuôi đi thứ nhất vì mình đã nuôi nó đến đây là kỳ công lắm rồi và về tài năng thì nó cũng ko phải dạng yếu kém vẫn chơi tốt thôi, có nhịp cánh nhưng sẽ chuyển gù đó, chẳng hiểu sao thongxanh nuôi chim chẳng có con nào sa cầu, hay chim trên chỗ thongxanh mấy con sa cầu bị tiệt chủng rùi ko biết hihi, mà để ý là mấy con phao câu nhỏ hay còn gọi khấu đuôi nhỏ là hay sa cầu lắm đó, về màu lông thì thongxanh thích chơi 2 loại là xám xanh với tía đen thui còn mấy màu xám trắng thongxanh thấy hiền chim và ít chững chim lắm.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent