Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mới thu phục được chúa thung Cảng Hải Phòng nhờ các bác chém giúp e nó mau nổi  (Đọc 7559 lần)

ngocanh_hpvn2002

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Sau hơn nửa ngày đấu đá dưới thời tiết của những cơn mưa bất chợt tại cảng HP cuối cùng thì đã thu phục được e chúa thung mời các bác chém giúp e với..................

cukucu

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chúc mừng bác. Chim đẹp quá. Mà sao bác không kể gì về diễn biến thu phục em nó ạ?

Đaicugay

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chim đẹp; Nhưng bạn ơi nhốt sang cái lồng khác đi, cái lồng loại này gặp con chim nó hay tung thì sẽ tước hết mỏ.

đậu đậu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
em nghe giang hồ đồn mầu lông của em này khó thuần lắm .ko biết thế nào  _khotro_

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chuẩn mã chim hp rồi, chúc mừng bác! Mình cũng ở hp nè, rảnh alo giao lưu cu cò nhé, đt 0912236518 tên Hiếu 38t cho tiện xưng hô nhé.

November_rain

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chúc mừng bác _zoo_. Quanh khu vực cảng HP còn rất nhiều gáy. Con này chúa thung chắc bác theo dõi và biết rõ về nó!?  Vậy xin hỏi con gáy này gáy âm gì, thung của nó ở cây gì và nó khoảng bao nhiêu tuổi rừng?

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chúc mừng bác _zoo_. Quanh khu vực cảng HP còn rất nhiều gáy. Con này chúa thung chắc bác theo dõi và biết rõ về nó!?  Vậy xin hỏi con gáy này gáy âm gì, thung của nó ở cây gì và nó khoảng bao nhiêu tuổi rừng?
Mình trả lời hộ nhé, em này giọng thổ hay đứng cây đa, bài bản ít ra nhưng mau miệng lắm. Hehe

November_rain

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nói bác lehieuhp đừng giận . Bác chưa bước vào nghề bói được. Chắc bác vừa ăn ốc xong :)). Em đùa tí thôi. Chủ chim còn chưa ý kiến gì mà.

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
em nghe giang hồ đồn mầu lông của em này khó thuần lắm .ko biết thế nào  _khotro_
Chim cu gáy sống trong  cảng Hải Phòng không phải kiếm nguồn thức ăn vì vậy màu lông con nào cũng mượt mà, có màu phớt hồng. Chim có thân hình to hơn các vùng khác.

ngocanh_hpvn2002

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chuẩn mã chim hp rồi, chúc mừng bác! Mình cũng ở hp nè, rảnh alo giao lưu cu cò nhé, đt 0912236518 tên Hiếu 38t cho tiện xưng hô nhé.

Vâng ,e tên Anh 31t ở Thủy Nguyên có dịp ae giao lưu cu cò tí bác nhé ! sdt của e 0936779468

CuGáyHàCối

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
theo tôi thì chú này chỉ được một tuổi lông thôi .thanh niên choai choai thì máu lắm .
bài bản thì không biết , nhưng chú này gáy rất mau . :)) :)) :))

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nói bác lehieuhp đừng giận . Bác chưa bước vào nghề bói được. Chắc bác vừa ăn ốc xong :)). Em đùa tí thôi. Chủ chim còn chưa ý kiến gì mà.

Đã gọi là bói
Khác gì xem voi
Tôi sờ cái vòi
Nên tôi đoán thế.

Mà nói thật nhé, câu hỏi tọc mạch của bác thì chẳng ai muốn trả lời đâu.

November_rain

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân

Đã gọi là bói
Khác gì xem voi
Tôi sờ cái vòi
Nên tôi đoán thế.

Mà nói thật nhé, câu hỏi tọc mạch của bác thì chẳng ai muốn trả lời đâu.

Tại sao ko hỏi khi mình thấy lạ??? Em hỏi những điều có cao siêu quá không, nếu bác chủ topic bẫy con chim ấy , bẫy nửa ngày, ắt hẳn phải biết nó gáy, nó chơi thế nào. Bác ấy bảo khoe con chim thì hợp lý hơn là bảo AE vào chém. Chém gì bây giờ??? Sao lại bảo e hỏi tọc mạch nhỉ? Em thấy lạ thì e hỏi, chim chưa đc 2 năm tuổi rừng mà đã là chúa thung cảng HP? Bác ko là ng bẫy con chim này nên bác ko thể trả lời đc câu hỏi của em đâu! E nghĩ vậy! Thế nên mong bác đừng vội nói em tọc mạch! Vui vẻ , học hỏi là chính.  :-bd

ngocanh_hpvn2002

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân

Chào bác ! chim gáy ở Cảng nhiều lắm ,e cũng mới chơi nên cũng không biết chính xác giọng gì chỉ biết e nó giọng thổ , gáy gọi đủ ,cứ 2,3 thúc lại kèm lèo dày nghe cũng phê ,e nó được đánh tại cây bàng to dưới là nhà tắm công nhân nữ trong cảng cổng 4 ,hôm đó có khoảng gần 20 ae công nhân dịch vụ ngồi đánh bạc dưới gốc cây xem e nó đấu với mồi rồi nhảy cầu tử . Chim như vậy vào mùa thay lông này bẫy như thế theo bác e nó có phải là chúa thung hay không ? còn chim mấy mùa e nghĩ nhìn chim cũng đoán được phần nào đúng không bác ?

Mấy hôm nay e đều đánh ở cảng vì muốn bắt thêm e bổi nữa cho ông anh đi gác cùng mà được thêm mỗi e cu non chưa mọc cườm chả gáy gù gì lao cái phạch vào lưới chán , chim thì nhiều mà chỉ về đấu chơi tí rồi biến ,có khi e cũng xách lụp về thôi chứ tình hình này mệt lắm .............

November_rain

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
uote author=November_rain link=topic=8173.msg56725#msg56725 date=1377915806]

Chào bác ! chim gáy ở Cảng nhiều lắm ,e cũng mới chơi nên cũng không biết chính xác giọng gì chỉ biết e nó giọng thổ , gáy gọi đủ ,cứ 2,3 thúc lại kèm lèo dày nghe cũng phê ,e nó được đánh tại cây bàng to dưới là nhà tắm công nhân nữ trong cảng cổng 4 ,hôm đó có khoảng gần 20 ae công nhân dịch vụ ngồi đánh bạc dưới gốc cây xem e nó đấu với mồi rồi nhảy cầu tử . Chim như vậy vào mùa thay lông này bẫy như thế theo bác e nó có phải là chúa thung hay không ? còn chim mấy mùa e nghĩ nhìn chim cũng đoán được phần nào đúng không bác ?

Mấy hôm nay e đều đánh ở cảng vì muốn bắt thêm e bổi nữa cho ông anh đi gác cùng mà được thêm mỗi e cu non chưa mọc cườm chả gáy gù gì lao cái phạch vào lưới chán , chim thì nhiều mà chỉ về đấu chơi tí rồi biến ,có khi e cũng xách lụp về thôi chứ tình hình này mệt lắm .............
[/quote]

Quả là bạn mới chơi. Con này chưa phải là con chúa thung cảng HP. Trừ khi bạn vào được trong cảng treo được lụp lên cây đa. Con chúa thung ấy chỉ đậu trên ngọn cao nhất gáy, mình chưa thấy nó xuống tàn thấp bao giờ, hoặc có xuống thì nó xuống lúc nào mình ko thể biết đc. Theo mình đc biết cây đa ấy là bất khả xâm phạm. Không 1 trường hợp nào được ngoại lệ vào đó bẫy chim. Con chim của bạn bẫy nếu đúng như vậy thì là chim mới lên ngựa non háu đá thôi.
Chúc mừng bạn đã có thành quả khi bẫy chim quanh khu vực cảng. Rất ít ng bẫy đc chim như bạn.
Thêm nữa, theo quan điểm cá nhân thì con chim của bạn khó mà gáy âm thổ được. Mình cũng ở TN, hy vọng có dịp đc giao lưu với bạn.

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
Nhìn bộ hậu , bộ quy , bộ cườm , bộ đầu mặt ,bộ mình .Tổng thể công tướng chú chim nầy , với cái nhìn của mình em nó khổng thể là chúa thung đâu , bác triểm tra lại đi.Thân !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
chúc mừng bác chủ bẫy đc chim, hay hoặc dở bẫy đc là tốt rồi,còn hơn lắm người chỉ biết phán mà không bẫy đc em nào nghĩ cứ chán. (:| (:| (:| (:|
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
Quả không sai, đúng là "xem voi"! Hải Phòng biết bao nhiêu cái cổng cảng biết là cậu ấy bẫy ở cổng nào? Giữa một đám mù mắt thì thằng chột vẫn có thể làm vua chứ! Cứ nhìn qui, nhìn cườm...mà bảo không phải chúa thung thì mình không tán thành. Thôi, dù sao cứ nuôi đi bạn hay dở đều là thành quả của mình!

ngocanh_hpvn2002

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
uote author=November_rain link=topic=8173.msg56725#msg56725 date=1377915806]

Quả là bạn mới chơi. Con này chưa phải là con chúa thung cảng HP. Trừ khi bạn vào được trong cảng treo được lụp lên cây đa. Con chúa thung ấy chỉ đậu trên ngọn cao nhất gáy, mình chưa thấy nó xuống tàn thấp bao giờ, hoặc có xuống thì nó xuống lúc nào mình ko thể biết đc. Theo mình đc biết cây đa ấy là bất khả xâm phạm. Không 1 trường hợp nào được ngoại lệ vào đó bẫy chim. Con chim của bạn bẫy nếu đúng như vậy thì là chim mới lên ngựa non háu đá thôi.
Chúc mừng bạn đã có thành quả khi bẫy chim quanh khu vực cảng. Rất ít ng bẫy đc chim như bạn.
Thêm nữa, theo quan điểm cá nhân thì con chim của bạn khó mà gáy âm thổ được. Mình cũng ở TN, hy vọng có dịp đc giao lưu với bạn.
[/quote]

Em cũng mới chơi thôi nhưng e biết con gáy giọng gì ,e bẫy trong cảng chứ không phải bên ngoài vì bên ngoài cảng chỉ có nhà dân ,cây e bẫy là cây bàng cổ thụ to nhất ở trong cảng chứ không có cây nào tên là đa mà cũng chỉ có cội đó là đánh được còn e và bác tài lái xe tải hàng chạy vòng quanh cảng chán rồi không có chỗ nào hơn ,cây bàng cổ thụ này rất cao ,e leo lên mái nhà dùng cây sào 6m + với thân người + với độ cao của mái nhà cũng gần 12,13m mới treo được lụp ,cũng nghe ae chơi chim trong cảng nói nhiều về e này nên mới vào cảng đánh ,còn theo e hiểu về chúa thung thì không cứ phải chim lâu năm,hay .........khi con chúa thung bị bẫy thì vài tháng lại có con khác chiếm làm chúa vậy thôi

ufo_a1

• Chính thức
  • Thanks 27
    • Xem hồ sơ cá nhân
chúc mừng bác
có Sào mới 6m của em lập ngay thành tích  *><* *><* *><* *><*

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent