Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu mồi của.  (Đọc 2311 lần)

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu mồi của.
« vào lúc: 19/07/2013 04:19:33PM »
Anh em  bói dùm xem nó có tương lai gì không ?

trunghau_tn

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu mồi của.
« Trả lời #1 vào lúc: 19/07/2013 04:32:51PM »
hình nhìn không được rõ lắm.nhưng nhìn cái lụp và cái móc treo e đoán cu của bác chắc cũng thuộc loại khủng.khoái nhất cái móc.hihi

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/07/2013 05:12:43PM »
 (*)(*) (*)(*)

trunghau_tn

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 19/07/2013 05:52:20PM »
e mới chơi không bít coi tướng nhưng nhìn con này màu lông từ cổ xuống ức đỏ hơn bình thường đúng không mọi người?

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 20/07/2013 07:06:58PM »
Bà con cu cò chém mạnh tay cho em  nó tỏa sáng  :d :d :d :d :d :d

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 20/07/2013 07:50:30PM »
Chẳng cần ai chém thì em nó cũng qúa tỏa sáng rồi anh Kiên ơi. Đây là hàng tuyển rồi, chỉ biết fán mỗi câu xanh rờn là: quá đẹp.
Đam mê cu gáy...!

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 20/07/2013 07:52:03PM »
chém gì anh . để nó còn bắt bổi chứ . hihi hai em này hàng ở đâu bây giờ mới xuất hiện trên giang hồ thế anh Kiên
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 20/07/2013 08:19:48PM »
Huyhalong Khi nào về quê Ngoai Xã Khởi Nghĩa TL bẫy cu alo cho anh nhé , Quê anh đó

ufo_a1

• Chính thức
  • Thanks 27
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 20/07/2013 08:59:37PM »
 (*)(*)Chúc mưng bác sau 2 tháng nữa em đảm bảo bác sẽ có 2 quả trứng cho cháu bé ở nhà ăn  _khotro_
 *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><*

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 20/07/2013 11:33:50PM »
Em thích con mồi bắc, con mồi nam chắc chứng anh nhỉ? Chắc cũng mới chỉ là mồi lỡ thôi phải không anh? Em đoán thế thôi còn như nào thì bác phải chia sẻ.

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 20/07/2013 11:45:13PM »
(*)(*)Chúc mưng bác sau 2 tháng nữa em đảm bảo bác sẽ có 2 quả trứng cho cháu bé ở nhà ăn  _khotro_
 *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><*
/:) 2 con đó liệu con nào đẻ trứng thế bác , nếu theo bác là em thứ 2 thì chắc anh Duy ( cugayquangngai ) bỏ nghề mất quá  :(
« Sửa lần cuối: 20/07/2013 11:48:25PM gửi bởi lanhlunghp »

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 21/07/2013 12:09:32PM »
Huyhalong Khi nào về quê Ngoai Xã Khởi Nghĩa TL bẫy cu alo cho anh nhé , Quê anh đó

Vâng anh Kiên. Hôm tháng trước về giỗ đầu ông ngoại nhìn cu gáy về vườn đậu trên cây bạch đàn mà thèm. Đi vòng quanh xã ngắm nghía mấy cội rất có triển vọng. Khi nào về em alo cho anh trước, còn khi nào bác ra Hạ Long thì alo em nhé. Em Huy xin đón bác 0933333489.
Đam mê cu gáy...!

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 21/07/2013 02:57:14PM »
/:) 2 con đó liệu con nào đẻ trứng thế bác , nếu theo bác là em thứ 2 thì chắc anh Duy ( cugayquangngai ) bỏ nghề mất quá  :(

Ối zời, con đó đây sao? Nghe danh đã lâu nay mới được ngó mặt mũi vuông tròn, thật là quá nể!!!

cugaythanhhoa

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 21/07/2013 03:29:50PM »
con mồi của a Duy chơi thế nào vậy anh Kiên, nói để người ta con biết như thế nào ạ, chứ các bác vào mỗi người nói kháy 1 câu, không hay cho lắm.

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 21/07/2013 09:25:09PM »

Ối zời, con đó đây sao? Nghe danh đã lâu nay mới được ngó mặt mũi vuông tròn, thật là quá nể!!!
em cũng thế anh Hiếu ạ . mấy lần bảo anh Kiên cho xem con 8 củ nó mặt mũi ra ngô ra khoai sao mà giờ mới dc nhìn
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 21/07/2013 10:21:25PM »
Do anh kiên chụp nó ở góc độ không được tốt nên nhìn con chim nó không được đẹp chứ nếu nhìn ở ngoài nó khác hoàn toàn trong ảnh , về nước chơi của nó thì mọi người ai cũng ưng nhưng do không có điều kiện đi nhiều nên nó không phát huy được hết khả năng  :(

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 23/07/2013 05:53:09PM »
(*)(*) (*)(*)
chào anh Kiên
lâu quá mới nhìn lại chú mồi yêu của mình nhìn vô là biết liền vì hình dáng thân quen mà , con này anh nuôi bị suy đó nha anh con này anh ít hạ thổ tắm nắng cho ăn thiếu ngô nên màu lông và cặp chân đã bị xuống cấp , lúc trước nó có màu lông mã mực giờ thành mốc sặm rồi chân lúc trước là mốc khô tím thành giờ đỏ dợt nhìn thảm quá anh ah .
Con này nếu anh ko có duyên sở hữu nó thì hoàn trả lại cho em bất cứ lúc nào , chứ mồi hay mà giờ nhìn lại nó như thế em sót lắm anh ah .Con này mà gù thua và chơi thua con bổi  nào anh cứ alo cho em , mồi ra gần cả năm mà chưa bắt được bổi nào mà nghe anh kể chi tiết từng trận đấu em nghe cũng buồn lắm . có lẽ là anh chưa có duyên với nó + thêm nữa do nó chơi rát quá , và gù dữ quá làm cho bổi ngoài đó nhợn ko dám chơi lại nên khó có thể mà bắt bổi .chứ bổi trong này mồi chơi còn rát , gù còn dữ thì bổi rừng nó còn khoái anh ah .
chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 23/07/2013 08:15:00PM »
Bác Duy nó i thế thì khác gì "bảo hành trọn đời sản phẩm" bác Kiên cứ yên tâm mà chơi thôi nhưng phải năng cho em nó ra đồng chứ cứ để nhà nóng lắm.

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #18 vào lúc: 23/07/2013 08:45:00PM »
(*)(*) (*)(*)
chào anh Kiên
lâu quá mới nhìn lại chú mồi yêu của mình nhìn vô là biết liền vì hình dáng thân quen mà , con này anh nuôi bị suy đó nha anh con này anh ít hạ thổ tắm nắng cho ăn thiếu ngô nên màu lông và cặp chân đã bị xuống cấp , lúc trước nó có màu lông mã mực giờ thành mốc sặm rồi chân lúc trước là mốc khô tím thành giờ đỏ dợt nhìn thảm quá anh ah .
Con này nếu anh ko có duyên sở hữu nó thì hoàn trả lại cho em bất cứ lúc nào , chứ mồi hay mà giờ nhìn lại nó như thế em sót lắm anh ah .Con này mà gù thua và chơi thua con bổi  nào anh cứ alo cho em , mồi ra gần cả năm mà chưa bắt được bổi nào mà nghe anh kể chi tiết từng trận đấu em nghe cũng buồn lắm . có lẽ là anh chưa có duyên với nó + thêm nữa do nó chơi rát quá , và gù dữ quá làm cho bổi ngoài đó nhợn ko dám chơi lại nên khó có thể mà bắt bổi .chứ bổi trong này mồi chơi còn rát , gù còn dữ thì bổi rừng nó còn khoái anh ah .
chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe .
thân chào !
:-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd Đây mới là lời nói của đàn ông đích thực, phải nói là rất đáng nể. Chơi thế mới là chơi phải không bác Duy.
« Sửa lần cuối: 23/07/2013 08:48:18PM gửi bởi quyents83 »
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #19 vào lúc: 23/07/2013 08:46:10PM »
 Anh Kiên có thể chụp lại hình hai em nó cho AE ngắm nhung nhang kỉ hơn được không anh? Anh úp kiểu nầy xem khó hình dung quá  :d
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent