Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: xin các cao thủ chữa trị giúp em mồi..  (Đọc 595 lần)

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
xin các cao thủ chữa trị giúp em mồi..
« vào lúc: 12/12/2012 08:35:50PM »
mình có một con mồi rất chứng mà chưa biết cach nào chữa trị cả. khi ra rừng đánh treo nó lên. chòi lồng một lúc rồi mới gáy. bổi về cũng chòi lồng đã rồi bắt đầu thúc. thúc chập lại chòi lồng. cứ thế con bổi ở ngoài. con mồi cứ chòi lồng nóng cả ruột . xin các bác giúp xem làm thế nào cho nó bớt cái tật ấy. xin cảm ơn các bác.  ~:> ~:> :( :( :( :( :( :(

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: xin các cao thủ chữa trị giúp em mồi..
« Trả lời #1 vào lúc: 12/12/2012 09:46:44PM »
Bài thuốc giành cho em nó đây bác : bác ra ngoài tiệm đồng hồ mua 1 cái đồng hồ điện tử, ra hiệu sách mua 1 cuốn lịch Blook và 1 cây viết chì. sau đó đêm về tối kê gối ngủ, khi thức bạn đánh dấu vào lịch những ngày có thể ra rừng, khi ngủ quên có đồng hồ báo thức dậy và đem em nó ra rừng chừng 1 năm đi liên tục bắt chừng 20 em bổi là em nó khỏi bệnh thôi. Chúc bác thành công
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 13/12/2012 10:47:53AM »
 *><*  mấy con chòi là bó tay chả có cách gì cho nó hết chòi cả , thôi thì chịu khó đem em nó ra rừng hoài gặp bổi riết coi nó có đỡ hơn không chứ giang sơn dể đổi bản tánh khó dời có lộn quần mà lạy nó nó cũng vậy à. Bác cắt cánh thả nó ra cho nó đập cánh vài phát rồi đem đi thử xem có đỡ hơn không chứ mấy con này em cũng có nè giờ cho ở nhà làm cu giềng luôn haizz Không bác thử cho xuống đất nhé em có 1 con bõ cây nó chòi đòi ra không ah` mà xuống đất nó k phá k tưng gì hết hi hiện tại bắt cũng kha khá mà giọng em nó rú ghê quá đánh nhiều khi bổi nó dạt xa xa gáy lại không ah` nên cũng ít cho đi

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 19/03/2013 10:04:38PM »
mình có một con mồi rất chứng mà chưa biết cach nào chữa trị cả. khi ra rừng đánh treo nó lên. chòi lồng một lúc rồi mới gáy. bổi về cũng chòi lồng đã rồi bắt đầu thúc. thúc chập lại chòi lồng. cứ thế con bổi ở ngoài. con mồi cứ chòi lồng nóng cả ruột . xin các bác giúp xem làm thế nào cho nó bớt cái tật ấy. xin cảm ơn các bác.  ~:> ~:> :( :( :( :( :( :(
trước khi đi bẫy, chiều tối hôm trước bác nên thả nó ra đi lòng vòng tí gọi là xả gió đấy. rồi nhốt lại mai đem bẫy.
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent