Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: chim mồi bị tật chân.....  (Đọc 1102 lần)

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
chim mồi bị tật chân.....
« vào lúc: 22/09/2012 12:32:31PM »
là thế này các bác à. em mới mua con mồi. mà cả 2 chân nó điều bị tật cả đi lại rất khó khăn. nhưng nó rất siêng gáy. em ước tính nó khoang 8 hoặc 9 năm lồng rồi các bác à. mới đem về sang lồng này lồng nọ mà nó cứ gáy như không à. người bán không biết ở đâu cả. họ gửi ngoài tiệm bán chim cảnh. thấy em nó thấy bị tật nên em bắt về xem sao. em mới biết sử dụng máy tính nên chưa biết up anh với đưa clip lên nợ các bác hôm nào em up lên các bác xem thế nào nhé. nó chỉ gáy cục cúc cu. thôi không có hậu các bác à.

cugay_baclieu

• Sr. Member
  • Thanks 34
  • nghệ thuật là đây:cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: chim mồi bị tật chân.....
« Trả lời #1 vào lúc: 22/09/2012 07:03:15PM »
chúc mừng bạn nhe,ko có hậu gọi là liêu ròng,nếu là con chim hay bạn nhìn nước thúc,kìm của nó bạn mê chết luôn.nhưng bạn phải chụp hình lên,để anh em cùng nhận xét chứ.tham khảo ở đây nhe http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=117.0 cách đưa video lên nè bạn http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=48.0
niềm đam mê cu gáy chính là 1 nghệ thuật
                  trungtinh1986@yahoo.com

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 22/09/2012 08:36:55PM »
Mồi 2 hậu của chú mình cũng là một con chim bị tật chân ưứng trong lồng rất khó khăn hụt lên hụt xuống tuy chim đứng không có thế nhưng nước chơi nó trên cả tuyệt vời đến nay vẫn là mồi chũ lực và đây là con mà mình mong muốn rước về nhất . Mong bác mau up hình up clip đễ em chiêm ngưỡng . Mà con của anh bị liệt chân hay bị què thế mấy con này phải làm cái đáy lồng nan khít khít xíu không chim nó khó đi đứng

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #3 vào lúc: 28/09/2012 07:43:44PM »
mình cũng có một em không tật bẩm sinh mà do người chủ cũ làm gãy đùi, bắt lại của bác Mạnh Hà, giọng chạm tí đồng, gáy đủ tiếng,hôm bác Hà chán vì không gáy nốt vào lồng tập chung với 2 em nữa , tự nhiên thấy đồng cảm lên bắt về hạ thổ hôm trước hôm sau gáy ngay. Thấy hay hay nuôi chơi xem sao , mấy hôm nay cho vào lồng bẫy rồi đang định làm mồi chủ lực biết đâu lớ ngớ vớ huy chương (*)(*) (*)(*)
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 01/10/2012 03:58:08PM »
cảm ơn các bác đã quan tâm đúng là có tật có tài hiiiiiiiiiiiiiiii. cứ treo ra là nó gáy bác à. nó chơi rất khác mình nghe mà cứ nghĩ là có 2 con lúc nó gáy kiểu này lúc gáy kiểu khác. ở đắc nông chim trận quá chỉ bay ngang lồng là bay đi xa xa gáy thôi nên chưa bắt được bổi. hiiiii.

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 08/10/2012 05:42:18PM »
các bác đánh xem em mồi bị tật chân thế nào nhé e quay cái dt cùi nên không rõ cho lắm. vì chều làm về thả em nó ra đất nên em nó không gáy hôm nào rảnh đi bẫy têinj quay cái clips cho các bác xem em nó thế nào nhé.

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 08/10/2012 06:29:23PM »
các bác xem con này có đúng 100% là mỏ đinh không nhỉ.
các bác cứ chém thật nhiệt tình nhé hiiiiiiiiii không ai chém là buồn lắmhiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii thân.

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 08/10/2012 07:43:52PM »
hình toét quá chẳng nhìn thấy gì cả, hình như chim nuôi non. em đang học thầy bói xem voi ,hehe đừng bém gạch em nhé  *><* *><* *><* *><* *><*
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent