Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: có nên........................  (Đọc 1195 lần)

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
có nên........................
« vào lúc: 10/08/2012 12:06:25PM »
chào cả nhà. hôm nay mình mới gặp một cao thủ về chim gáy. người này khoảng ngoài 70t có một con chim mồi rất hay. bác ấy chỉ muốn để lại cho mình thôi nói thật là bác ấy còn đam mê lắm. mà mua về bác ấy ko nghe nó gay nữa chắc là cũng buồn lắm. giờ khó nghĩ quá có nên đem về không nữa. vì người đó quý mình mới để lại cho chơi. không biết thế nào nữa. con mồi đó hay thật đấy. nó thúc một tiếng là gù 1 tiếng. mong các bác cho ý kiến chúc cả nhà vui mạnh khỏe.

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: có nên........................
« Trả lời #1 vào lúc: 10/08/2012 03:51:15PM »
Chim cò có duyên ắt tự nó đến gì phải lắn tăn bác ấy đã trọn bác thì cứ ok thôi
Cu cò không vội được đâu

comlucky

• Sr. Member
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 10/08/2012 03:58:33PM »
Nếu có duyên thì cứ tự nhiên thôi. nếu bác thấy ko thích thì bác chuyển qua em chăm sóc cho.
Lại trở về rồi, chim cu gáy
Em vì ta, cổ đeo đủ vòng cườm
Giọng buông ấm một hơi hướng cũ
Phà vào lòng ta đang chờ mong .!

Tuanthanhhoa

• Sr. Member
  • Thanks 44
  • 0912066316
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 10/08/2012 04:30:07PM »
Mình định tặng ai con chim thì phải quý người đó đã, phải không các bác.Mình phải xem họ chơi chim và quý chim như thế nào thì mình mới yên tâm trao cho họ được . Cũng như người học võ và người làm nghề thuốc , kể cả thầy bói..họ cũng chọn người để truyền dạy. Theo em bác cứ mang về nuôi. Ý kiến cá nhân, có gì không phải các bác bỏ quá.
Nước lên cá ăn kiến,nước xuống kiến ăn cá.

Sơn_thanh hoá

• Sr. Member
  • Thanks 29
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 10/08/2012 08:19:48PM »
chào cả nhà. hôm nay mình mới gặp một cao thủ về chim gáy. người này khoảng ngoài 70t có một con chim mồi rất hay. bác ấy chỉ muốn để lại cho mình thôi nói thật là bác ấy còn đam mê lắm. mà mua về bác ấy ko nghe nó gay nữa chắc là cũng buồn lắm. giờ khó nghĩ quá có nên đem về không nữa. vì người đó quý mình mới để lại cho chơi. không biết thế nào nữa. con mồi đó hay thật đấy. nó thúc một tiếng là gù 1 tiếng. mong các bác cho ý kiến chúc cả nhà vui mạnh khỏe.
     Nếu thật sự là một người yêu chim cu gáy khi dã lựa được chú mồi cưng ưng ý thì nó sẽ như 1 người bạn muốn gắn bó chăm soc nuơi dưỡng nó đến lúc nó không còn tuổi thọ ở với mình nữa trừ những biến cố (bất đắc dỉ) hoặc tình nghĩa ae hội chơi thì mới sang nhựơng nó đi...còn trường hợp như bạn cụ là người yêu gáy cao thủ về gáy nếu người đó muốn nhượng lại con mồi hay đó cho bạn thì nó có nhìu lý do.
     thứ nhất cao thủ đã biết rỏ về bạn la một người yêu gáy có lòng đam mê thật sự.
    thứ hai cụ đã  ngoài 70, cái tuổi gần đất xa trời ngày 1 ngày 2.
cụ nhượng lại cho bạn là đặt niềm tin vào bạn vì biết rõ bạn là người yêu gáy ,bạn sẽ chăm sóc  nuôi dưỡng để nó lại được chinh chiến tiếp bước sự nghiệp chơi cu .
  khi con người ta nhìn thấy khả năng của minh không còn nhìu nữa thì sự gủi gắm niềm tin  đó cho 1 người khác nếu cụ đã chọn bạn thì hãy nhận và chăm soc em nó bằng cả cái tâm đó là niềm vui và sự hài lòng đối vói cụ.
đam mê!
          không đợi tuổi !!!!!

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 10/08/2012 08:48:43PM »
cảm ơn các bác đã chia sẽ thật tình là minh rất thích em chim đó. nhưng bác ấy còn có một con đó thôi. nếu mình có duyên với nó chắc là sẽ sở hữu được. mà bác ấy nói chỉ để cho mình thôi. chúc cả nhà vui. cảm ơn những lời chia sẽ chúc dd ngày càng phát triển.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent