Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Re: Ý tưởng...  (Đọc 1766 lần)

Lê Hữu Ánh

• Sr. Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Ý tưởng...
« vào lúc: 21/04/2011 03:34:41PM »
 _love_ Thật là tuyệt khi có diễn đàn như thế này!
Tôi thi mới tham gia hôm nay thôi chỉ là sự tình cờ vào lướt net search Cu gáy nhưng vô tình thấy cugay.org thế là tham gia luôn. Đặc biệt tôi là người mê con này. Lúc trước khi lấy vợ tôi có treo nhà người yêu tôi mấy con cu gáy nhưng ko biết vì sao lại mất một con tôi đã la người yêu tôi là "em làm mất con cu gáy của anh làm anh buồn hơn anh mất em" là các pác hiểu niềm đam mê cỡ nào. Dù mưa gió hay như thế nào tôi cũng tranh thủ cuối tuần đi một chuyến.
Tôi cũng đã lên ý tưởng từ rất lâu mình phải làm một trang web về cu gáy mới được cugay.net, cugay.com gì đó... . Vì diễn đàn trên mạng thì cũng có mà tùm lum thứ hết tôi ko hài lòng và tôi muốn riêng về cu gáy và cugay.org làm tôi hài lòng (tôi là dân IT mà). Nhưng nay thì thôi có diễn đàn này rồi thì thôi mình cứ gởi gắm chút kinh nghiệm về niềm đam mê vào đây là được rồi.
Tôi xin góp một ý kiến với Admin như thế này thay vì mình up các link hình ảnh hay là video của các thành viên lấy từ nhiều nguồn khác nhau thì mình làm và chứa trực tiếp ngay trên sever của cugay.org. Để khi thành viên truy vào thì khỏi phải bị phiền phức là trang khác quá tải hay link bị out hay đoạn video đã bị xoá (VD: như youtube thì hay gặp trường hợp này) cái này thì server tốn dung lượng nhiều ah! Nhưng mà vì thoải lòng đam mê nen BQT xem xét ha!
Thân chào!
 _love_ _love_ _love_ _love_ _love_ _love_ _love_ _love_
Ở đời có bốn cái ngu;
Làm mai;
Lãnh nợ;
Cầm cu;
Gác chầu.

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Re: Ý tưởng...
« Trả lời #1 vào lúc: 21/04/2011 03:46:24PM »
Cám ơn bạn leanh0507 đã góp ý cho diễn đàn, không phải tuyệt vời mà là quá tuyệt vời đi chứ! _zoo_ . Theo mình nghĩ để có một Sever chứa được các Video và hình ảnh thì cũng tốn kha khá chi phí... Hầu hết các dien đàn hiện nay đều ăn ké trang youtube, không còn cách nào khác. Không biết ý anh Trelang như thế nào, nhưng trước mắt có lẽ tạm thời như vậy.
« Sửa lần cuối: 21/04/2011 03:57:56PM gửi bởi cugaybinhduong »

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Re: Re: Ý tưởng...
« Trả lời #2 vào lúc: 22/04/2011 04:46:12AM »
Cám ơn bạn đã có ý tưởng. Thực ra cugay.org có một hosting unlimited mọi thứ nhưng cái quan trọng là khi upload lên nó có chạy có nổi không, vì video khá nặng nên server yếu sẽ không chạy nổi. Video tốt nhất là ăn nhờ youtube. Còn hình thì diễn đàn cũng có trang gallery trên menu upload cũng OK nhưng hơi rườm rà 1 tí. Nếu bà con có ảnh từ máy tính thì cứ vào file đính kèm cũng được, cho tối đa 8 hình cũng OK rồi, nếu nhiều hơn thì làm bài khác thêm 8 hình nữa....

Tuy nhiên, hình upload phải có kích thước vừa phải nếu không nó sẽ không cho upload. Maximum khoảng 4MB. Vì hiện có nhiều máy ảnh chụp kích thước quá lớn, trong trường hợp này phải resize lại trước khi upload. Còn hình nếu đã có trên mạng thì quá đơn giản chỉ vào tag hình như trong bài hướng dẫn upload hình trong box cách sử dụng diễn đàn là OK.

Lê Hữu Ánh

• Sr. Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 22/04/2011 12:07:47PM »
Pac Tre lang thêm một mục nữa đi đó là Địa điểm đánh cu các khu vực vùng miền để các thành viên nơi sở tại có thể chia sẻ thêm những khu vực nào hay có cu gáy để đi đánh. Bởi vì tôi thì hay rong ruổi vào những ngày cuối tuần để tìm nơi đánh. _hug_ _hug_
Ở đời có bốn cái ngu;
Làm mai;
Lãnh nợ;
Cầm cu;
Gác chầu.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 24/04/2011 05:39:07PM »
Pac Tre lang thêm một mục nữa đi đó là Địa điểm đánh cu các khu vực vùng miền để các thành viên nơi sở tại có thể chia sẻ thêm những khu vực nào hay có cu gáy để đi đánh. Bởi vì tôi thì hay rong ruổi vào những ngày cuối tuần để tìm nơi đánh. _hug_ _hug_
chào bạn !
rất vui khi được đón tiếp 1 bạn chơi cugay trong diễn đàn , đó là niềm vui cho anh em trong diễn đàn vì bạn bè , anh em mê cugay ngày càng đông hơn  _yahoo_ _yahoo_
ko biết bạn thường hay đánh cu ở đâu ? vid trong diễn đàn đã có box video về đi bẫy cugay đó là nơi anh em chia sẽ những hình ảnh clip về chuyến đi bẫy , nếu ta chia nhỏ ra nữa thì sẽ trùng lập sẽ gây ra ko hấp dẫn
mong 1 ngày được gặp bạn
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #5 vào lúc: 24/04/2011 06:25:35PM »
Chào bác Leanh, chào mừng bác ra nhập diễn đàn chim cu gáy. Theo em ý tưởng "Địa điểm đánh cu" của bác khá hay nhưng có lẽ ta chỉ nên tạo topic chứ ko nên thêm một mục nữa vì thứ nhất như bác Duy (Cugayquangngai) đã nói diễn đàn mà chia quá nhỏ sẽ trở nên rối rắm ko cần thiết dẫn đến kém hấp dẫn. Thứ nữa là gác cu ko như câu cá, với dân câu chỉ cần giới thiệu địa chỉ ao hồ đến câu là xong còn muốn tìm cặp chim cu ở góc núi, khu vườn nào đó thì ko đơn giản, có tả cũng khó mà tìm đc đúng chỗ nó ở ( trừ khi là người ở ngay gần đó ) Giải pháp tốt nhất có lẽ là anh em mở topic rùi liên lạc để hẹn nhau cùng đi gác là tiện hơn cả bác nhỉ:D
Chúc bác có những chuyến gác cu vui vẻ :D
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent