Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Gác cu - Suối Nhung - Bình Phước - 19.2.12  (Đọc 5904 lần)

linhnc

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • Sống là không chờ đợi
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Gác cu - Suối Nhung - Bình Phước - 19.2.12
« Trả lời #20 vào lúc: 20/02/2012 08:56:54AM »
Hi AE,

Tình hình là trời động, chỉ có e mồi nào quen khí hậu đã đánh lần trước thì có cơm cháo, còn những ai chưa biết bãi, đi lần đầu thì gác kiếm. Có người thì không thấy lông bổi luôn, có người như em và anh Bình thì còn bay vào đá cái bàn ( chứ không đạp cầu tử) nên em ấy bay đi rồi không về.

Hình ảnh chim cò hạn chế chỉ có mấy bác chủ chim thì có vài hình.

A Luyện có tặng e một em. để chăm cho em ấy ăn uống đàng hoàng rồi up lên.

Tất cả hình ảnh đang nằm ở Bác Ánh đó.

Một số ae em bik tên.
1. SÁT THỦ LUYỆN
2. ANH BÌNH
3. A NGƯỜI ĐẦU GIÓ. A VŨ
4. A LÊ HỮU ÁNH
5. CHÍ LINH
6. BẠN TUẤN QUÃNG NGÃI ( + BẠN TUẤN)
7. A THẠCH CU GÁY ANKHE 2 NGUOI

Trong lúc dừng chân ăn sáng (2gio) thì gặp một đoàn cũng đi gác cu, nào lup nào đất nào đờn cò.... mà hình như nhóm này cũng treo mỏ đặc biệt nhóm này có một ông cụ râu tóc bạc phơ)
« Sửa lần cuối: 20/02/2012 10:36:01AM gửi bởi linhnc »
linhnc@motkhonghai.com.vn
Một Không Hai Computer Ltd,. Co.

linhnc

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • Sống là không chờ đợi
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 20/02/2012 09:31:00AM »
Những hình ảnh ae ở nhà xem nhé.

Rất cám ơn anh Hiếu tuy ở nhà như rất ủng hộ ae, A hiếu đã gọi điện thoại hỏi thăm tình hình tuy nhiên hôm qua không được tốt cho lắm.

AE tập trung ở nhà anh Luyện thì 12 giờ đi cà fe xong 1 giờ chạy/ Lên tới suối nhung mới có 5 giờ.

E thì chỉ chụp được vài tấm từ điện thoại về hình ảnh ae thôi nên có gì để anh ánh update.

A "Vũ gió" cái nick này nói lái lại cũng hay à.

"Cái sào của anh Vũ có cái bao da đẹp quá", anh Bình nói. Anh Vũ trả lời: "nó còn mắc hơn cái sào bằng inox sáng bóng đó."
Đây là anh Bình.

Ai đoán được cái lụp này của ai? nếu đoán được được miễn phí cà fe tại 33 Tôn Đức Thắng.

« Sửa lần cuối: 20/02/2012 09:38:16AM gửi bởi linhnc »

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 20/02/2012 09:47:59AM »
Update danh sách những người đi đi bác Linh, để anh em lấy tinh thần cho chuyến đi sau, hehe

Lê Hữu Ánh

• Sr. Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 20/02/2012 01:02:57PM »
Như đã hứa thì thực hiện về hành trình Suối Nhung BP 19/02/2012.
     Theo lịch hẹn thì đúng 00h30 19/02 thì xuất phát tại nhà mỗi người. 1h bắt đầu xuất phát từ nhà A "sát thủ Lê Văn Luyện".
    Nhưng vì lý do anh cugayvinhloc (Hoàng) buồn như con chuồn chuồn, chán như con gián vì ko có mồi đi theo a e chuyến này. Do đó rủ a sát thủ đi nhậu từ tối đến 00h(a sát thủ coi như thức nguyên đêm, còn Hoàng thì về gù mái được tí  =)) ) điện thoại hối như giặc nhanh lên(mà a í ko có đi) nhưng vẩn ngồi chơi với a e đến lúc đề ba. Và uống sinh tố. Để chờ a e tập trung sau đó về mà lòng nặng trĩu... _hoanho_.

Lúc dề ba thì có A Vũ, Ánh, sát thủ, Linh, Bình Bảo Hiểm(lát nữa mình đặt cho ảnh biệt danh riêng), 2 em ở Thủ Đức ko nhớ tên(lên sau gặp nhau ở ngã tư Cổng Xanh). Hai em đi xe biển số 76 mà ko nhớ tên gì. Có gì sát thủ post hộ tên. Tổng cộng 8 mạng bắt đầu đề ba.
  Tới vòng xoay Bình Dương dừng nghĩ chân nghĩ hút điếu thuốc cho ấm lòng chiến sỉ(theo cách gọi của a Vũ).

A Vũ & người viết bài

Và tiếp tục di chuyển trên đường gặp đồng nghiệp wa trời làm vài tấm. Có những cụ râu tới nút áo mà đi đánh cu giờ đó mà lòng phới phới chạy xe máy chới với luôn  =)).

Sau chặn dài di chuyển thì tới quán cơm(sườn, trứng, càfe, thuốc lá, nước suối...) quán quen thuộc của a em diễn đàn(Lưu ý: Những chổ nghĩ, dừng chân hay ăn uống đều là chổ lúc nào cũng ghé để lở a e có đi lạc đường thì dễ chỉ dẫn hay đi tìm ) chuẩn bị cho bữa sáng vì thời gian ăn sáng ko có cộng với trên đó rừng nên ít người bán. Nhưng quán này ko phải quán bình thường mà là quán dành riêng cho anh em đi đánh chim(tôi gọi đánh chim vì ngoài cu gáy thì còn vô số con: Nào là gà rừng, bìm bịp, chào mào, quành quạch, đa đa...và ...) mới bán giờ đó(1-2h).

Và sau đó là tiếp tục cuộc hành trình...........

Vì lí do mùa này là mùa khô nên các công ty môi trường ở Bình Dương, Bình Phước thiếu nước nên anh em đứng lại tưới cây phụ và tranh thủ nghĩ  =))

Anh Vũ (nguobuongio or daugio gì đó)

Lúc nào cũng tranh thủ mọi lúc mọi nơi  =))
[I

Và tiếp tục.........

Và đây là lời cảnh báo bên đường cho a e đi xa phải hết thứ cẩn thận khi chạy xe để đảm bảo an toàn tyệt đói tấm hình này là tới chổ quẹo để đi Suối Nhunh trong lúc chờ a e đổ xăng để vào rừng Bình Phước.

Và nơi a em muốn tới cũng đã đến... khi trời còn chưa sáng. Và tranh thủ...

Và có câu danh ngôn là "đừng nguyền rủa bóng tối mà hãy châm lữa vào một ít lá khô cho ấm lòng chiến sĩ" theo lời a Vũ  =))

Khởi động để chuẩn bị lội bộ  =))

Và tranh thủ quấy làng phá xóm để mấy em sấm chó, và gà gáy chơi  =))

Hừng sáng là bắt đầu...

Buổi sáng thì mình lực bất tòng tâm cu siêu trận không, còn em gì ở Đồng Nai bắt được hai em chim gì(mình tạm gọi là quạch mồng) 1 đưc, 1 cái nhưng em í thả cái vì tạo điều kiện cho nó kết hôn, lập gia đình lần nữa để sinh ra mà bắt tiếp, còn sát thủ thì khỏi phải nói rồi(2 em) còn mấy anh kia(Vũ, em Linh) thì chung tâm trạng với mình. Còn anh Bình thì nghe nói lụp ảnh có cái cầu tử lắp bằng đá Grannite nên bổi nhảy bị trật hụt  trơn wa =)). Thì mình có chia sẽ với ảnh là lấy đá 4x6 tô lên cho nó nhảy khỏi bị trượt chân  =)).
  Và giờ trưa cũng đã đến...

Nên có một số anh em tranh thủ (tích tắc thôi )ăn vội tô mì hay cơm mua lúc trên đường đi lên. Để còn tìm cơ may cho kèo chiều. Vì "Đi ko há lẻ trở về ko"  =))
  Và kèo chiều thì mình may mắn cũng đã tới. Và đây....

Còn anh sát thủ thì thêm 1 em nữa.

Còn mấy anh kia thì nén lòng và ngậm ngùi mà trách như theo lời anh Vũ là cu siêu trận và về ko thật.
 Kết thúc cuộc hành trình thì tổng cộng 4 em và 1 em quành quạch.
   Thôi đi về thôi.
Và về tới Cổng Xanh thì ghé quán nước mía cũ động viên anh em(tặng, cho, bói toán  =))).
Đây là anh Bình (BINHBAOHIEM) và em Linh (linhnc) tại ko nhớ hết tên.

Như lúc nảy đã nói thì a e đặt cho a Bình Bảo Hiểm cái biệt danh đi ha dựa vào tấm hình nè cho phù hợp. Mình thì đặt là Bình accident  =))

Và nghỉ một chút để ủi (rữa) lớp đất đỏ Bình Phước cho tỉnh táo và phóng 1 lều về tới nhà.
                     Kết thúc cho chuyến 19/02.
                    Và tiếp tục vào ngày 04/03
« Sửa lần cuối: 20/02/2012 08:43:45PM gửi bởi Lê Hữu Ánh »
Ở đời có bốn cái ngu;
Làm mai;
Lãnh nợ;
Cầm cu;
Gác chầu.

cugay_tracu

• Sr. Member
  • Thanks 100
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 20/02/2012 02:11:44PM »
Chào anh em!
        Không gì sướng hơn là ngày nghỉ cuối tuần được trốn vợ đi " gác cu" , tuy chuyến đi này không thành công lắm nhưng mình thấy xuất hiện thêm vài "cu thủ" mới, xem hình ảnh rất hấp dẫn nhưng tiếc một cái là chuyên gia tin học Lê Hữu Ánh không ghi được chú thích tên từng người ở từng bức ảnh, để anh em trên diễn đàn tiện theo dõi. Riêng về số lượng ảnh anh em nên nghiên cứu lược bớt một số ảnh mờ để tiết kiệm tài nguyên cho diễn đàn, chúc anh em tiếp tục có những chuyến đi dã ngoại vui vẻ.

lambinhthuan

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 20/02/2012 05:41:00PM »
kiểu này phải nhanh nhanh lên sài gòn ,dạo này sát thủ cu gáy nhiều quá,thấy anh em đi mà trong lòng đứng ngồi không yên.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 20/02/2012 06:30:13PM »
Hehe, ảnh mấy con mành hoạch đâu anh ÁNh ơi, up lên đi anh.................Chuyến này đông vậy, thì chuyến sau hi vọng sẽ đông hơn nữa, mọi người đừng nản vội nhé, chim trận mà Anh Luyện vẫn bẫy được đấy thôi hehe

Lê Hữu Ánh

• Sr. Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 20/02/2012 08:35:59PM »
Tại em ko nhớ hết  tên. Nhớ a Bình, a Vũ ku Linh thôi. A Luyện thì ai cũng bit ha.   _hug_
Nên ko chú thích đầy đủ. Hình mờ xoá bớt rùi.  =))
 _zoo_
« Sửa lần cuối: 20/02/2012 08:39:51PM gửi bởi Lê Hữu Ánh »
Ở đời có bốn cái ngu;
Làm mai;
Lãnh nợ;
Cầm cu;
Gác chầu.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 23/02/2012 10:16:39PM »
chúc mừng anh em có chuyến gác cu vui vẻ . _hoanho_ _hoanho_
mong là sẽ có dịp được sách lồng cùng anh em rong rủi trong núi rừng
chúc anh em nhiều sức khỏe .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 07/03/2012 09:06:10AM »
lần trước vì mồi để ở nhà(dưới LONG KHÁNH) hết rồi, nên chỉ đem chú líu thôi, hôm bữa đi đánh ở trảng bàng, tây ninh bị xẩy e líu mồi đó rồi,.mới tậu 2 em mồi đánh bao đá. bữa nào a e có đi cho e đăng kí 2 em líu, 1 mồi trần, một mồi cây nhé.
« Sửa lần cuối: 07/03/2012 04:56:51PM gửi bởi phuong_kofk »
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

linhnc

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • Sống là không chờ đợi
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 07/03/2012 10:10:58AM »
Bị xẩy mồi hả anh?

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent