Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bán - tặng bổi.  (Đọc 14987 lần)

mrdamh90

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bán - tặng bổi.
« Trả lời #80 vào lúc: 25/06/2013 10:41:30AM »
bác bán cho e 1 chú 250k 2 ở Hải phòng

rattitoe

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #81 vào lúc: 25/06/2013 02:15:06PM »
Bác xuống Quán Gỏi mình nhượng lại cho 1 em bác Phương mới chuyển này

minhbach89

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #82 vào lúc: 27/06/2013 01:00:46PM »
con anh phương chuyển cho bạn giọng thế nào thế bạn tả qua được ko ^^

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #83 vào lúc: 27/06/2013 10:56:04PM »
Bác xuống Quán Gỏi mình nhượng lại cho 1 em bác Phương mới chuyển này
Bác  Phương gửi cho bác bằng đường bộ hay đường sắt vậy.
MÊ CU GÁY

rattitoe

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #84 vào lúc: 28/06/2013 10:48:56AM »
Trong 3 con bác ấy gửi thì có 2 con đã nghe thấy gáy cục cúc cu...cu, thấy gù nữa, trong 2 con này lại có 1 con gáy cứ đảo cúc cu...cu mấy tiếng rồi lại cục cúc cu...cu mấy tiếng nữa. Con thứ 3 chưa thấy gáy
Bác chuyển cho mình bằng tàu Thống Nhất, mình nhận  chim ở ga Hà Nội, transporter là anh Hà 0903430434

mrdamh90

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #85 vào lúc: 29/06/2013 10:47:45AM »
quán gỏi ở đau thế bác

rattitoe

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #86 vào lúc: 01/07/2013 08:36:27AM »
Quán Gỏi cách Quán Toan 50km về phía Hà Nội, còn Quán Toan ở đâu chắc bạn biết rồi.

minhbach89

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #87 vào lúc: 01/07/2013 11:55:38AM »
bạn không biết giọng gì ah anh phương không nói chim đó giọng gì ah

rattitoe

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #88 vào lúc: 01/07/2013 06:03:18PM »
Theo như bác Phương thì các em nó là thổ pha, còn pha gì mình không chắc, mình chỉ xác nhận được là thổ pha thôi.

rattitoe

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #89 vào lúc: 03/07/2013 08:46:47AM »
Mời các bro thẩm giúp xem em nó giọng gì ạ. 
https://www.youtube.com/watch?v=pysPz0sMmv4&feature=youtube_gdata_player

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #90 vào lúc: 03/07/2013 04:55:11PM »
con này giọng wen wen, đồng đó bạn. 3 con m gưởi cho bạn giờ sao rồi, m gưởi ra 1 thổ pha, 1 đồng và 1 son đấy, cố gắng nuôi tốt nhé!
sao topic này của e lại lọt qua đây nhỉ?
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

rattitoe

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #91 vào lúc: 04/07/2013 08:37:49AM »
Thanks bác Phương, trong 3 con bác gửi ra em mới được nghe 2 con nó gáy, đều 4 tiếng , con trong clip gáy to hơn. Còn 1 con em chưa thấy gáy, chắc con đó là con mái ạ.

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #92 vào lúc: 04/07/2013 10:02:15AM »
Thanks bác Phương, trong 3 con bác gửi ra em mới được nghe 2 con nó gáy, đều 4 tiếng , con trong clip gáy to hơn. Còn 1 con em chưa thấy gáy, chắc con đó là con mái ạ.
thì mình cũng nói trước rồi là 2 trống, còn 1 con nhảy nhanh wa ko biết trống mài nên gưởi cho bác nuôi cho vui thôi, hên hên trùng ngay con hay thì sao.
phuong_kofk@yahoo.com.vn

rattitoe

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #93 vào lúc: 04/07/2013 01:34:46PM »
Vâng, em có lăn tăn gì đâu bác  :d , được 1 con siêng gáy tí là em vui rồi mà. Em không rành lắm nên rất thích những con gáy gù nhiều, càng nhiều càng thích  :d , khi nào mà bác đánh được con nào như thế thì bác inbox em nhé

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #94 vào lúc: 04/07/2013 02:44:07PM »

-Tình hình là đã vào mùa bẫy chim cu nên anh em trong hội bẫy được rất nhiều chim bổi. đủ loại từ mới bẫy đến vài tháng đều có, hay dở cũng có. Giá cả như sau:
    Tặng cho ae nuôi kiểng những chú chim ko phân biệt được trống mái( loại này thường là bẫy mồi đất, tập mấy con mồi mới thả đất, bẫy lấy số lượng cho mồi nó xung). Hiên đang có 4 con, a Sơn ngoài hn đặt 2 con, đang còn 2 con tìm chủ.
    100k/1con: chim trống nhưng dở,ko bài bản, chỉ vài xạc gù là đã xong, bán cho a e nuôi văn nghệ.

150k/1 con: chim trống dở, ko bài bản, dàn gù chỉ 15 xạc trở lại,giọng tương đối bán cho a e nuôi văn nghệ.
    200k/1con: chim trống thường, bài bản ít, dàn gù trung khoảng 35 xạc trở lại, giọng tương đối.
    250k/1 con: chim trống khá, bài bản có kèm dập, giàn gù khoảng 60 xạc trở lại,giọng tốt (thổ, thổ rền, thổ pha đồng vv.)
    300k-700k/1 con: chim trống chơi khá trở lên, bài bản, giàn gù trên 60 xạc, giọng tốt( thổ sấm,thổ bầu, thổ,VV…) hoặc là những chú chim đặc biệt như: chân có lông, giao long, bạch tạng, cườm cao, cườm sa,3 hậu,..vv…
    Giá trên chỉ mang tính chất tham khảo, vì đôi lúc đi bẫy cũng có những chú chim giọng thường, ko bài bản, nhưng giàn gù thì miệt mài trên 100 xạc thì giá cũng ko thấp.hay chim bài bản ko nhiều nhưng kèm dây,kèm mắc me thì giá cũng khác.
  sdt 0 969 868 479 hoặc 0909 316 968 e tên Phương ở gần ngã tư Thủ Đức, bên hông trường dh sư phạm kĩ thuật.

Cảm ơn anh em đã quan tâm và ủng hộ.
    Thân chào.
Bán - tặng bổi.
Chủ để này phải chuyển sang chuyên mục mua bán chứ các Mod???????? tiêu đề  "Bán - tặng bổi." thì sao lại vào chuyên mục này nhỉ?????????????
Cu cò không vội được đâu

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #95 vào lúc: 04/07/2013 03:26:22PM »

-Tình hình là đã vào mùa bẫy chim cu nên anh em trong hội bẫy được rất nhiều chim bổi. đủ loại từ mới bẫy đến vài tháng đều có, hay dở cũng có. Giá cả như sau:
    Tặng cho ae nuôi kiểng những chú chim ko phân biệt được trống mái( loại này thường là bẫy mồi đất, tập mấy con mồi mới thả đất, bẫy lấy số lượng cho mồi nó xung). Hiên đang có 4 con, a Sơn ngoài hn đặt 2 con, đang còn 2 con tìm chủ.
    100k/1con: chim trống nhưng dở,ko bài bản, chỉ vài xạc gù là đã xong, bán cho a e nuôi văn nghệ.

150k/1 con: chim trống dở, ko bài bản, dàn gù chỉ 15 xạc trở lại,giọng tương đối bán cho a e nuôi văn nghệ.
    200k/1con: chim trống thường, bài bản ít, dàn gù trung khoảng 35 xạc trở lại, giọng tương đối.
    250k/1 con: chim trống khá, bài bản có kèm dập, giàn gù khoảng 60 xạc trở lại,giọng tốt (thổ, thổ rền, thổ pha đồng vv.)
    300k-700k/1 con: chim trống chơi khá trở lên, bài bản, giàn gù trên 60 xạc, giọng tốt( thổ sấm,thổ bầu, thổ,VV…) hoặc là những chú chim đặc biệt như: chân có lông, giao long, bạch tạng, cườm cao, cườm sa,3 hậu,..vv…
    Giá trên chỉ mang tính chất tham khảo, vì đôi lúc đi bẫy cũng có những chú chim giọng thường, ko bài bản, nhưng giàn gù thì miệt mài trên 100 xạc thì giá cũng ko thấp.hay chim bài bản ko nhiều nhưng kèm dây,kèm mắc me thì giá cũng khác.
  sdt 0 969 868 479 hoặc 0909 316 968 e tên Phương ở gần ngã tư Thủ Đức, bên hông trường dh sư phạm kĩ thuật.

Thân chào.
Bán - tặng bổi.
Chủ để này phải chuyển sang chuyên mục mua bán chứ các Mod???????? tiêu đề  "Bán - tặng bổi." thì sao lại vào chuyên mục này nhỉ?????????????
con này giọng wen wen, đồng đó bạn. 3 con m gưởi cho bạn giờ sao rồi, m gưởi ra 1 thổ pha, 1 đồng và 1 son đấy, cố gắng nuôi tốt nhé!
sao topic này của e lại lọt qua đây nhỉ?
em cũng đang thắc mắc đây bác, 1 thời gian dài ko vào giờ vào thấy no nhảy qua đây tính chuyển chung nó vào trong topic bán phụ kiện luôn cho tiện mà ko hiểu sao nó qua đây nên để luôn.
phuong_kofk@yahoo.com.vn

truongnth

• Chính thức
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #96 vào lúc: 05/07/2013 05:37:32PM »
Gửi anh Phương, Trường đang tập tành chơi lại cu gáy (bỏ hơn 22 năm rùi). Hiện đang ở Q.7 Saigon, vừa rồi đi ngang vài chổ bán chim thịt, cá cảnh chọn mua được 2 chú nhưng chưa thấy ưng ý lắm. Tham gia forum của anh tre làng hơn tháng nay mà giờ mới đọc được thread này của anh. Anh còn chú bổi nào đã tập tành gáy giọng Sấm Đồng cho mình đặt một vé nhé. Nhân tiện nhờ anh đặt luôn 1 cái lồng 3 cóng của bác Hai Phú luôn nha. Nếu tiện, email cho mình cách trả tiền và "nhận hàng" luôn với anh Phương nhé, email: truongnth@gmail.com. Cảm ơn anh!

eskwork

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #97 vào lúc: 09/07/2013 02:06:01PM »

Thân chào.

Chào anh Phương,

Em đặt 2 chú giọng thổ là được nha anh Phương.
khi có thì anh sms or alo or cugaycute@gmail.com
hoặc nhắn vào Box này cho em. Em cám ơn anh
Em ở xã Thừa Đức, từ vòng xoay Cẩm Mỹ đi vào khoảng 10km
lúc nào có dịp anh ghé qua đó đánh cũng được đó anh Phương.

Thân.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent