Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Hàng hiếm về cái tướng xấu, ae chém mỏi tay dùm!!!!  (Đọc 1710 lần)

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hạ thổ rồi treo lên cao em nó làm chút
Giọng con Quy Chẻ

Và sao đây là một mớ tướng em nó, chim non mới ra cườm. Cảm ơn cả nhà!!
« Sửa lần cuối: 29/05/2013 01:18:58PM gửi bởi cu Phú Long »
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Hàng hiếm về cái tướng xấu, ae chém mỏi tay dùm!!!!
« Trả lời #1 vào lúc: 29/05/2013 04:35:14PM »
- Con chim non này nhìn cũng có nét lắm đó Khang, giọng này thì tương lai chắc cũng mức đồng son, chân vảy khô và nhặt vậy là ok rồi, còn quy chẻ như vậy chưa ăn thua gì đâu mà có chẻ với chim non thì cũng ko có vấn đề gì, chăm sóc cho em nó sau này biết đâu thành mồi chiến  :)).
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 29/05/2013 04:57:00PM »
- Con chim non này nhìn cũng có nét lắm đó Khang, giọng này thì tương lai chắc cũng mức đồng son, chân vảy khô và nhặt vậy là ok rồi, còn quy chẻ như vậy chưa ăn thua gì đâu mà có chẻ với chim non thì cũng ko có vấn đề gì, chăm sóc cho em nó sau này biết đâu thành mồi chiến  :)).
Hôm nay treo em nó lên dây điện để cả ngày luôn, có gáy lai rai cả ngày, nếu mở máy cho nghe thì có đáp lại chút ít. Kỷ niệm đầu tiên vừa học trên dđ vừa chạy ra cửa hàng mua về mà a  ~:>"Vạn sự khởi đầu nan- Gian nan bằt đầu tìm hiểu"  _zoo_
Con này ví như là: Con cu làm đầu cơ nghiệp mà  :-bd. Xin mời ae chém nhiệt tình cho dzui!!!

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #3 vào lúc: 29/05/2013 05:07:04PM »
con này nhìn quy, chân khá đấy. Để em nó ra đủ cườm roài xem thế nào nhé pác.  :-bd

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 29/05/2013 05:14:02PM »
Hôm nay treo em nó lên dây điện để cả ngày luôn, có gáy lai rai cả ngày, nếu mở máy cho nghe thì có đáp lại chút ít. Kỷ niệm đầu tiên vừa học trên dđ vừa chạy ra cửa hàng mua về mà a  ~:>"Vạn sự khởi đầu nan- Gian nan bằt đầu tìm hiểu"  _zoo_
Con này ví như là: Con cu làm đầu cơ nghiệp mà  :-bd. Xin mời ae chém nhiệt tình cho dzui!!!
- Chú nhóc này chưa trưởng thành mà đã siêng và dám đấu lại như vậy là hơi bị dữ rồi, còn hơn nhiều lần cái thằng nhóc trước đây của TX hết cườm rồi mới lai rai, bữa nay thì làm cũng tê tê lém  :))
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 29/05/2013 10:27:52PM »
Lần đầu tiên nhìn thấy quy chẻ mừng quá, suy nghĩ trong đầu trời sao mà mình hên mua trúng con cu có lông chẻ hai, tìm hoài hình trên mạng không thấy con nào như thế  :-w hiếm, giống như chuyện xui khuyến cho mình đi tới cái tiệm đó như đi gặp được Linh Kê dzậy
(thường hàng hiếm là hàng quý mà). Đem đi khoe trời ai cũng cười  8->, trong đó có người cười bảo ăn thịt đi, có người thì không thèm điếm xỉa, có người thì nói tận tình an ủi, cảm giác lúc đó đan xen lẫn lộn tùm lum. Thôi thì con mình mà sao lại không nuôi, cũng không nỡ thịt. Bổng đâu đó Cu..cú..cu...cu, Cu..cú..cu...cu - Tui sẽ bắt bổi, tui sẽ bắt bổi (tưởng tượng chút nha). Lòng nhẹ nhàng và một nụ cười nho nhỏ. (*)(*)

sungoku433

• Sr. Member
  • Thanks 18
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 29/05/2013 11:18:54PM »
Lần đầu tiên nhìn thấy quy chẻ mừng quá, suy nghĩ trong đầu trời sao mà mình hên mua trúng con cu có lông chẻ hai, tìm hoài hình trên mạng không thấy con nào như thế  :-w hiếm, giống như chuyện xui khuyến cho mình đi tới cái tiệm đó như đi gặp được Linh Kê dzậy
(thường hàng hiếm là hàng quý mà). Đem đi khoe trời ai cũng cười  8->, trong đó có người cười bảo ăn thịt đi, có người thì không thèm điếm xỉa, có người thì nói tận tình an ủi, cảm giác lúc đó đan xen lẫn lộn tùm lum. Thôi thì con mình mà sao lại không nuôi, cũng không nỡ thịt. Bổng đâu đó Cu..cú..cu...cu, Cu..cú..cu...cu - Tui sẽ bắt bổi, tui sẽ bắt bổi (tưởng tượng chút nha). Lòng nhẹ nhàng và một nụ cười nho nhỏ. (*)(*)
Anh cu Phu Long tìm đâu ra chim non nuôi lên hay quá zậy ta, em tìm chim non nuôi mà ko thấy đây. Ah mà quy chẻ là sao vậy anh? Mới chơi nên nhiều thuật ngữ lạ lẫm quá.

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #7 vào lúc: 30/05/2013 01:59:40AM »
Nghe nói quy chẻ chim nó chứng lắm đó Khang.Chơi với nó nhiều nhiều,quen chủ là ok thôi.Mà có chứng cũng kô sao,miễn thấy thích là được,đáng nuôi hết.
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 30/05/2013 07:25:51AM »

Anh cu Phu Long tìm đâu ra chim non nuôi lên hay quá zậy ta, em tìm chim non nuôi mà ko thấy đây. Ah mà quy chẻ là sao vậy anh? Mới chơi nên nhiều thuật ngữ lạ lẫm quá.
[/quote]
Bạn xem thêm mấy hình mình up bên trên để ý kỹ lông quy của con chim, thì bạn sẽ thấy đầu sợi lông có hình chữ V và mình cũng nghe ace nói thì tùy theo con chim thì chữ V ấy sâu hay cạn, thân chào bạn  _b_ hôm nào cafe nhe.
Bạn có thể đọc thêm ở đây một trong những chủ đề nhiều bài viết hay:
http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=3190.0
Bạn có thể tới đường số 8 gần ngã ba Chùa Nghệ Sỹ có cửa hàng bán chim giá cả phải chăng và nhiều loại, tha hồ mà lựa, hi!

sungoku433

• Sr. Member
  • Thanks 18
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 30/05/2013 10:19:15AM »

Bạn xem thêm mấy hình mình up bên trên để ý kỹ lông quy của con chim, thì bạn sẽ thấy đầu sợi lông có hình chữ V và mình cũng nghe ace nói thì tùy theo con chim thì chữ V ấy sâu hay cạn, thân chào bạn  _b_ hôm nào cafe nhe.
Bạn có thể đọc thêm ở đây một trong những chủ đề nhiều bài viết hay:
http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=3190.0
Bạn có thể tới đường số 8 gần ngã ba Chùa Nghệ Sỹ có cửa hàng bán chim giá cả phải chăng và nhiều loại, tha hồ mà lựa, hi!
[/quote]
Có phải hướng từ công viên làng hoa chạy theo đường Cây Trâm lên tới chùa nghệ sĩ gặp ngã 3 quẹo phải khoảng 20m là có cái tiệm bán chim cảnh, kế bên có tiệm bán lồng chim phải ko anh?

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 30/05/2013 01:46:15PM »
Bạn sungoku433 nói đúng rồi đó bạn chùa Nghệ Sỹ tới chút bên tay trài hoặc bạn tới Phạm Ngũ Lão (đi từ Nguyễn Thái Sơn vào khoảng 200m bên trái mình hay nghía vào cũng thấy nhiều cu con chưa ra cườm), sẵn đây up ké vài ảnh không biết phải ức chẻ không của mấy con cu Ngói con, hi

Con đứng phía xa là con anh, con gần là e (chưa thử vì mới bắt con lớn con nhỏ). Phải cu gáy con mà như thế này  8->

tt4vn

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 13/09/2013 12:58:08AM »
Hạ thổ rồi treo lên cao em nó làm chút
Giọng con Quy Chẻ
Và sao đây là một mớ tướng em nó, chim non mới ra cườm. Cảm ơn cả nhà!!

Có bán con này ko bạn? Nếu bán thì nhắn tin cho mình nhé

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent