Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cần giúp đỡ  (Đọc 1087 lần)

traidatnghe

• Sr. Member
  • Thanks 24
    • Xem hồ sơ cá nhân
cần giúp đỡ
« vào lúc: 02/08/2012 01:52:45PM »
 =(( hic em có con bội đi ngoài toàn phân lỏng mà co mùi rất hôi nhờ các bác chỉ dùm em em nó bị ngày nay rồi cảm ơn các cụ trước nhe  =(( =(( =(( =((

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
  • Học cách chấp nhận để vượt qua....
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cần giúp đỡ
« Trả lời #1 vào lúc: 03/08/2012 09:23:15AM »
hiện tượng này là bị tiêu chảy bạn ơi. Vô trong mục sức khỏe của chim đấy, có rất nhiều bài thuốc hay trị bệnh cho chim.
Theo cách của mình thì: láy lá ổi non dã, vắt lấy nước. Cho uống đậm đặc, rồi đem phơi nắng ( ko hạ thổ nha). Khoảng 2 ngày là hết đối với chim của mình. Trong nước uống thì nên trộn vitamin cho nó uống nữa. Chú ý là vitamin dạng uống nha, chứ đừng có như bác nào hồi trước bổ sung vitaminB = cách lấy thuốc chích cho người cho uống. Thuốc uống là thuốc uống, chích là chích nha.  (:|

dophucapec

• Sr. Member
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 26/09/2012 01:13:47PM »
Bạn mua thuốc berberin hoài vào cóng nước cho nó uống trong này. khoảng 3 ngày liên tục sẽ khỏi. mình mới cho con chim ở nhà uống xong. và đây là cách mình hay làm nhất.

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 26/09/2012 10:34:48PM »
Bạn mua thuốc berberin hoài vào cóng nước cho nó uống trong này. khoảng 3 ngày liên tục sẽ khỏi. mình mới cho con chim ở nhà uống xong. và đây là cách mình hay làm nhất.
cách này của bác có hiệu quả ko vậy em cũng đang có 1 con bị đi phân lỏng mầu xanh đây,mai em thử làm như bác xem (*)(*)
tôi lydo78 luôn luôn muốn giao lưu với các cụ chơi cu

dophucapec

• Sr. Member
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 27/09/2012 11:32:51AM »
cách này của bác có hiệu quả ko vậy em cũng đang có 1 con bị đi phân lỏng mầu xanh đây,mai em thử làm như bác xem (*)(*)
Em làm rồi bác ơi. EM cũng chưa nge thấy ai làm như em. hihi. k biết có ảnh hưởng j không nhưng hiệu quả thì em chắc chăn.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent