Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Tránh lãng phí tài nguyên diễn đàn !  (Đọc 2100 lần)

Tuyến - Hà Cối

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Sống phải biết mình là ai!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • TUYẾN - IT
Tránh lãng phí tài nguyên diễn đàn !
« vào lúc: 28/07/2012 10:28:37AM »
Chào admin và các smod, mod diễn đàn !

Diễn đàn cugay.org ngày càng đông thanh viên tham gia đồng nghĩa với việc tài nguyên diễn đàn ngày càng hoa kiệt.

Vì vậy em góp ý với các anh trong ban quản trị nên zà soát lại toàn bộ các tài khoản đa đc đăng ký mà ko sử dụng hoặc nhiều người tạo 2 hay nhiều nick để có mục đích riêng dù tốt hay xấu (cũng ko nên).

* Đối với tài khoản lâu ko đăng nhập: mình có thể gửi 1 thông báo đến tài khoản đó và cho thời hạn nhất định nếu ko thấy tài khoản đó online trở lại mình có thể xóa.
* Đối với 1 người có nhiều nick: các anh có thể dùng chức năng của diễn đàn để lọc ra.

Em có chút đóng góp xây dựng diễn đàn, mong các bác xem sét !

CÂU LẠC BỘ CHIM CẢNH HÀ CỐI

Kiến Vàng

• Khách
Re: Tránh lãng phí tài nguyên diễn đàn !
« Trả lời #1 vào lúc: 28/07/2012 10:46:14AM »
 _zoo_ hoang nghênh Bác đã quan tâm đến sân chơi chung..hi dù Em chỉ là thành viên cùi....
Bác cho Em hỏi vậy 1 thành viên khi đăng ký chiếm hết bao nhiêu % "Tài Nguyên" của diễn đàn.
Và D Đ có thể chứa được tất cả bao nhiêu thành viên...nếu có quá nhiều TV thì nó sẽ thế nào.
Bác có thể giải thích cho Em nắm được không?.
Cảm ơn

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #2 vào lúc: 28/07/2012 01:16:22PM »
Bác  kiến Vàng nói rất đúng em đông quan điểm với bác !
Thật ra em hay đi dao du làng bản trên đồng bào,chơi với mấy anh em cũng ham cu cò ,củ sắn củ khoay chắn trà mà vui lắm . Em cũng hướng dẫn lập cho anh em trên bản dưới bản cũng nhiều nick lắm , thật sự bây giờ cũng không nhớ hết được ,khi con chim họ bị bệnh nói với họ  ra quán net gỏ tìm đến d đàn vào mục như đã hướng dẫn như vậy họ đã vui lắm rồi , lần sau tôi lên được trái cây mang về niềm vui của tôi chỉ đơn giản vậy thôi , tôi là dân chơi thứ thiệt ,chứ không mua bán ,nếu bác nào ra miền đông bắc đi tìm mua chim cu , cứ thấy anh nào chơi chim sắt sảo hoặt các bác giật lưới thử hỏi có biết sơn hà cối không nhé ! nói đến em thì lại dài tập lắm kể cả trên diễn đàn , không phải em tạo xi cang đâu nha các bác !
Em cũng rất tâm huyết góp chút đam mê xây dựng tạo cho sân chơi diễn đàn cugay.org lớn mạnh hơn phong phú hơn , nghĩ lại đúng là không giống ai , em cũng đã đôi co tranh cải cũng đã choản nhau ngoày đời thực vì cái diễn đàn nầy vì danh dự thành viên , vì uy tín diễn đàn chắc Tuyến_IT chủ topics cũng biết sự việt mới đây , nhưng chơi chim quân tử người cũng quân tử không nhắt lại chuyên củ .
Lại nói đến nick phụ .
Sơnhacoi dùng một nick duy nhất cugayquangninh để trao đổi với thanh viên từ trước tới giờ bởi vì em nghĩ danh dự nơi ảo nó thể hiên ở cái nicik .Một thành viên (.......) vào yahoo của em trước để chát nói chuyên , nói bóng gió em rằng , anh hỏi câu tế nhị nhé diễn đàn dạo nầy có nhiều thành viên tạo nick phụ để lăng xê nick chính ?
như anh thì chỉ dùng một nick thôi (.tv.....) mà đi hỏi câu như vậy thì như thế nào nhỉ? Hóa ra những bài viết trao đổi của em toàn chém gió rồi dùng nick phụ lăng xê àh !
(tv,,,,) phải kít thanks cho bài viết của thanh viên thương xuyên mới đúng, đây lại đi soi cái không cần thiết , tuy em là thanh viên bình thường nhưng luôn hăng hái thanks ae nhằm khích lệ tinh thần cho anh em tv tham gia vui vẻ , một bài viết của tv mà được thanks thì họ cũng phấn khởi khi thoát ra khỏi trang wet dd có đúng vậy không ạ !
Lại nói đến cái chátbox !
Ngày 27,07   tpmcai tổ chức giải mi anh em các tỉnh ra em chơi có nhậu ở nhà , họ đều là tv ở dd nầy ,có nói đôi câu chuyện về cái vụ em bị tình nghi tạo xi cang  , Trường nick NEW ! đã lấy nick của em lên chátbox commet , nick NEW ! cugayphutho lập cho Trường , đã chơi thì thật , đã chơi thật thì phải thẳng thắng, chẳng sợ ai cả, chơi chim thì em thích chim có lèo , nhưng chơi với người thì lại thích trơn tuột lại mới  hay !
còn nữa , kính !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

duycom

• Hero Member
  • Thanks 109
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 28/07/2012 07:14:01PM »
Ok em cũng đồng ý với anh cugayquangninh và anh Kiến Vàng. Diễn đàn là sân chơi chung nhằm tạo thêm 1 cách giao lưu học hỏi. Như em đây mới vào cái thú cu cò này e tham gia diễn đàn đầu 2011 và rồi công việc + điều kiện mà tận cuối năm 2011 em mới tích cực vào diễn đàn đc. Một ngày làm việc mệt nhọc về chăm sóc cái thú của mình đến lúc gặp phải vấn đề không biết sử lý thế nào lên dd nhờ các cụ chỉ giáo. Em thấy dd này các cụ nhà ta nhiệt tình ae cũng tình cảm dù sao trên internet cũng là ảo vậy mà nhờ dd nhiều ae mới biết nhau nhờ vào thú cu cò mà vừa gặp đã như chi kỉ. Như em điều kiện và thời gian không có lên bạn chơi cu cực ít vì mình không thể nhiệt tình đc vậy mà nhờ dd mà mình cũng cảm thấy thú chơi nó hay không về việc chơi mà ngay cả tình cảm ae các miền. Thiết nghĩ dd đang như vậy thì hãy tiếp tục vậy đi. em chẳng phải dân IT nhưng theo em thì tài nguyên trên diễn đàn mình chẳng tốn là bao.
Dù gì cũng là thú chơi. Mà thú chơi không quan trọng bằng nhiều thứ khác nên không phải ai cũng thường suyên lên dd đc.
Có gì không đúng mong bác Tuyến IT chỉ giáo thêm.
Vài điều chia sẻ!
« Sửa lần cuối: 28/07/2012 07:18:55PM gửi bởi duycom »
Chuyện đời gió thoảng mây bay.
Chỗ chơi vui đến, sầu chi thêm sầu?

Tuyến - Hà Cối

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Sống phải biết mình là ai!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • TUYẾN - IT
« Trả lời #4 vào lúc: 29/07/2012 09:45:41AM »
Cảm ơn các bác đã quan tâm chủ đề !

Diễn đàn cugay.org là 1 sân chơi, nơi giao lưu học hỏi rất tốt cho ACE chơi cu gáy nhưng cũng ko thể lam dụng tài nguyên của diễn đàn đc, nếu ai cũng có 2 nick trở lên thì các bác nghĩ diễn đàn sẽ thế nào ? chắc rằng BQT ko khuyến khích điều này ! đấy mới là điều tôi muốn nói.
CÂU LẠC BỘ CHIM CẢNH HÀ CỐI

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 29/07/2012 10:43:33AM »

Diễn đàn cugay.org là 1 sân chơi, nơi giao lưu học hỏi rất tốt cho ACE chơi cu gáy nhưng cũng ko thể lam dụng tài nguyên của diễn đàn đc, nếu ai cũng có 2 nick trở lên thì các bác nghĩ diễn đàn sẽ thế nào ? chắc rằng BQT ko khuyến khích điều này ! đấy mới là điều tôi muốn nói.

Chim hay muôn đời vẩn hay........người có ý xấu thì 100nick........1nick củng có ý xấu thôi bác à,bàntay ngón dài ngón ngắn.e đây bị lừa hoài nhưng chỉ dám trách thân mình khờ dại ........
Cha mẹ nhọc nhằng nuôi ta lớn
Bạn bè chơi dog dạy ta khôn

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 29/07/2012 10:55:30AM »

Đồng ý với anh .. bất kỳ ai chứ đừng nói cả BQT cung nên làm gương . hai nicks để hoặc động công việc cung chẳng hề có lợi gì . mình vẩn là mình khi có bao nhiêu nicks đi chăng nữa , vơi bất kỳ thành viên nào ta nên chính là mình 1 nicks .. còn bank nicks thành viên thì không cách nhày các khác họ cung tạo 1 nicks ảo thôi .. nên banks hay không chỉ và vấn đề nhỏ tài nguyên không ảnh hưởng đên máy . chủ iếu ý thức cách ứng sử các nicks tạo ra 1 thành viên ...thiện chí sẻ có thiện chí tiu chí chung cũng ảnh hưởng không nhỏ đến tài nguyên ý thức mổi người
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

lamquangnha

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 31/07/2012 06:56:46PM »
Nhân topic nầy tôi xin góp vài ý:
Tài nguyên diễn đàn là gì?
“Tài nguyên diễn đàn chính là các thông tin bởi những người sử dụng diễn đàn, những nhà quản lí diễn đàn cung cấp trên diễn đàn. Hay nói cách khác nó chính là những gì mà bạn có thể tìm thấy trên diễn đàn”.
   Thứ nhất: Từ khái niệm trên cho thấy tài nguyên diễn đàn là những ký tự, những từ ngữ cấu tạo nên những bài viết trên diễn đàn. Do đó để “tránh lãng phí tài nguyên diễn đàn” tốt nhất chúng ta nên hạn chế viết những bài Spam, trong bài viết nên viết ngắn gọn, xúc tích, dễ hiểu cho người đọc.
   Thứ hai: Hiện nay theo tôi biết BQT không nghiêm cấm một thành viên sử dụng hơn một tài khoản? Nhưng nếu một thành viên đã và đang sử dụng nhiều tài khoản (không kể những thành thành viên BQT) Theo tôi thì khi sử dụng những tài khoản không chính thức (tài khoản phụ) để viết bài hay gửi tin nhắn, BQT nên bắt buộc thành viên phải ghi tên tài khoản chính bên dưới mỗi bài viết, tin nhắn (có thể đưa vào Nội quy - vi phạm thì chế tài).

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent