Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi mới bẫy được sáng nay  (Đọc 1256 lần)

thichcugay

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi mới bẫy được sáng nay
« vào lúc: 05/08/2013 05:48:54PM »
Sáng nay rảnh không có việc gì làm nên sách con mồi Kim đồng đi bẫy gần nhà, trời không phụ lòng người. Em ngồi từ 5h40 sáng đến gần 9h mới tóm được em này. Em bổi này khá trận và đang cặp cùng 1 em mái, cứ đấu với mồi 1 lúc rồi lại bay đi kiếm ăn xong lại quay lại đấu tiếp, mồm miệng cũng khá lắm. Lúc tóm được em nó là em tưởng con mồi cưng bị đuối vì em nó chưa xong lông, nhưng không phải em mồi chuyển sang chiêu đứng rỉa lông thì em này nhảy vô đá liền thế là xong, em bổi đã nằm gọn trong lưới. Mồi lúc này đổ gù như điên, để cho em bổi nằm trong lưới 1 lúc rồi hạ mồi ra về. Đây là hình của em bổi sáng nay, các bác cho vài lời nhận xét.

còn đây là mồi cưng của em, mới được đứa bạn tặng

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi mới bẫy được sáng nay
« Trả lời #1 vào lúc: 05/08/2013 07:43:05PM »

gayboithanhmoi

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 05/08/2013 07:53:15PM »
chúc mừng bác nhé, có sản phẩm là ngon roài, nay e cũng lần đầu tiên xách em mồi cưng mới tậu đi bẫy mà ko có sản phẩm, chim về đấu với mồi được khoảng 5p là dạt hết, trong khi mồi đấu rất nhiệt tình, thúc rồi gù rồi gáy gọi đủ cả mà ko ăn thua (chắc do lần đầu đi bẫy cu nên chưa có sản phẩm). hay là do mùa này ngoài bắc chim ko căng lửa bác nhỉ?  *><* *><* *><*

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 05/08/2013 07:54:20PM »
ôi con bổi theo con mắt thẩm mỹ của em là đẹp nhỉ , em không biết nc non thế nào nhwng em nhìn thấy nó cái gì cũng to :d
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

trienvaithien

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 05/08/2013 08:48:19PM »
Bài viết hay quá, cám ơn bạn nhiều nha!

Cu gáy tuyên quang

• cugay.org tiêu khiển và bảo tồn
  • Hero Member
  • Thanks 34
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 05/08/2013 09:31:12PM »
Ơ ... Ơ ... Cái lụp với con mồi sao nó giống cái lụp và con mồi của mình thế nhỉ :)) cụ ở đâu thế ạ ? Không khéo lại ở gần nhau cũng nên _yahoo_
Trên đời có bốn cái ngu
làm mai,gánh nợ,gác cu,cầm trầu.
Cu gáy. Niềm đam mê vô tận.

thichcugay

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 05/08/2013 10:48:47PM »
Ơ ... Ơ ... Cái lụp với con mồi sao nó giống cái lụp và con mồi của mình thế nhỉ :)) cụ ở đâu thế ạ ? Không khéo lại ở gần nhau cũng nên _yahoo_
Em ở dưới HN cơ bác, thỉnh thoảng em cũng hay lên TQ nhà bác chơi vì có đứa bạn trên ý, bác cho em cái số phone hôm nào rảnh em lên chơi thì ae giao lưu.

thichcugay

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 05/08/2013 10:52:10PM »
ôi con bổi theo con mắt thẩm mỹ của em là đẹp nhỉ , em không biết nc non thế nào nhwng em nhìn thấy nó cái gì cũng to :d
con này thì nước con cũng bt nhưng đc cái mau mồm, thúc gù như ăn cướp 1 sạc cũng được hơn chục sấp, thỉnh thoảng ra lèo

binhhatay

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 05/08/2013 11:03:45PM »
mình mới chơi nhưng mình đã từng ccầm những con cu mã y như bổi của bạn ! mình kết luận mã như này là rất lâu nổi bạn àh ! mình đoán e này giong kim ! hihi

thichcugay

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 05/08/2013 11:40:00PM »
mình mới chơi nhưng mình đã từng ccầm những con cu mã y như bổi của bạn ! mình kết luận mã như này là rất lâu nổi bạn àh ! mình đoán e này giong kim ! hihi
Mình cũng không có kinh nghiệm về vụ lâu nổi hay mau, trước mình bẫy được 1 con thổ pha bé tí kiểu như bị còi nuôi đến tháng tứ 4 rồi vẫn dãy như ma làm, đến tháng thứ 5 thì bắt đầu gái lai rai, tháng thứ 6 thì dám đấu lại mồi trong nhà. Con mình nuôi nhanh nổi nhất là con Kim còi, mất 2 tháng đã dám đấu lại mồi nhà. Chuyện lâu hay mau nổi nó cũng tùy tính khí từng con, nói chung là hên xui. Chơi cu vì đam mê, cảm giác thanh bình mà nó đem lại cho mình.

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 06/08/2013 04:48:11AM »
Mình cũng không có kinh nghiệm về vụ lâu nổi hay mau, trước mình bẫy được 1 con thổ pha bé tí kiểu như bị còi nuôi đến tháng tứ 4 rồi vẫn dãy như ma làm, đến tháng thứ 5 thì bắt đầu gái lai rai, tháng thứ 6 thì dám đấu lại mồi trong nhà. Con mình nuôi nhanh nổi nhất là con Kim còi, mất 2 tháng đã dám đấu lại mồi nhà. Chuyện lâu hay mau nổi nó cũng tùy tính khí từng con, nói chung là hên xui. Chơi cu vì đam mê, cảm giác thanh bình mà nó đem lại cho mình.
:-bd :-bd :-bd
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
  • Học cách chấp nhận để vượt qua....
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 06/08/2013 11:24:35AM »
Chim của bác đẹp lắm.

nhìn mã cu bắc đẹp quá. Rất tiếc chưa được ngắm nhìn thực sự