Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: xin các cao nhân chỉ giáo cho tại hạ  (Đọc 487 lần)

cugaymnkg

• Full Member
  • Thanks 0
  • cugay_honphutu2013
    • Xem hồ sơ cá nhân
xin các cao nhân chỉ giáo cho tại hạ
« vào lúc: 14/10/2012 08:19:56PM »
nguyên là mình được người ta tặng cho 01 chú cu gáy liêu lỡ, nuôi nổi rồi ra rừng không gái về nhà nuôi lại nổi tiếp ra rừng lại cũng không gáy, nhưng lần này về nhà em nó không gáy tiếng nào nửa xin các cao nhân chỉ giáo cho em, mới tập chơi nên còn ít kinh nghiệm  =(( =(( =(( =(( ^:)^

traidatnghe

• Sr. Member
  • Thanks 24
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: xin các cao nhân chỉ giáo cho tại hạ
« Trả lời #1 vào lúc: 14/10/2012 09:48:37PM »
cái gì cũng phải từ từ bạn ah  =o) trước mình cứ tập gần nhà cho chim nó chịu gáy đã rồi mình đưa đi xa dần  #:-S #:-S #:-S

Cugay_BMT

• Sr. Member
  • Thanks 12
  • Đam mê không đợi tuổi
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 14/10/2012 11:07:15PM »
Chào bạn!

Chắc con chim của bạn mới chớm nổi và chưa nổi căng nên bạn nóng lòng mang nó đi tập mồi nên giờ nó bị hoảng rồi ....... bạn cố gắng nuôi lại chờ nổi thật căng rồi mang đi tập lại............ Và trước khi mang đi tập, bạn thử mang chú gáy treo nhiều nơi trong nhà bạn coi tình hình em nó có gáy không đã, nếu mà gáy đều đều thị cụ bắt đầu mang đi tập là được rồi...... nếu chưa gáy hoặc gáy ít thì bạn nên tập cho chú mồi của bạn quen với việc thay đổi đia điểm treo ở nhà trước khi mang đi đánh ở rừng và nhớ lúc mang đi tập mồi thì nên đi chổ gần trước cho chim quen sau đó đi xa hơn.... đề tránh việc thay đổi vị trí làm chim bi hoảng.Nói có gì không phải mong bạn bỏ qua nhé...He he.Chúc bạn có những chú mồi như ý muốn.... _yahoo_ _yahoo_

Thân!
Giao lưu học hỏi & bảo tồn...!!!!!^_^

cugaymnkg

• Full Member
  • Thanks 0
  • cugay_honphutu2013
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 15/10/2012 07:56:51AM »
cảm ơn lời bình của bạn, mình mang về nuôi hơn 10 ngày nay mà nó chưa mở miệng nửa bạn có cách nào giúp mình cho nó mau mở miệng không. chắc bạn nói vậy là đúng rồi đó cu của mình mới nổi thôi nhưng gáy hăn lắm mà không biết sao  :-bd :-bd :-bd ^:)^

cugaymnkg

• Full Member
  • Thanks 0
  • cugay_honphutu2013
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 17/10/2012 05:48:30PM »
các bác xem hộ em này nhe, chân to, mình to nói chung là rất to như thế có chậm chạp lắm không, các bác đánh giá giúp em, mới tậu về 16-10 đó, nhưng đang thay lông

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent