Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Giọng Thổ Rền hay Sấm Thổ dùm các cao thủ đánh giá dùm em  (Đọc 1835 lần)

cugayankhe

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
Em cũng không biết phân biệt giọng này là giọng gì không là giọng Thổ Rền hay là giọng Sấm thổ sau nhiều năm sưu tập giọng cu gáy em nghe giọng con này thấy sướng lỗ tai qua nên lấy về nghe cho vui tai, xin nhờ các cao thủ cu đánh giá hộ em kiến thức nông cạn, sau một thời gian tìm kiếm đã có thứ mình mình thích vừa bài bản vừa tốt giọng nghe hoài không chán.
cu gay giong sam tho ra bai bản

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
Re: Giọng Thổ Rền hay Sấm Thổ dùm các cao thủ đánh giá dùm em
« Trả lời #1 vào lúc: 03/04/2013 06:27:32PM »
chém tý có gì không đúng các cu thủ bỏ qua có gạch đá thì cho hòn nhỡ nhỡ thui kẻo đỡ không kịp =)) .nếu âm thì con này con này cũng có thể gọi thổ sấm được rồi nhưng vẫn chưa được chuẩn âm cho lắm nếu thêm chút độ vang và rung thì khó nói chuyện lắm , nhưng nếu kiếm được con này chắc bác chủ thớt cũng phải vất vả rùi nghe đúng là đã cái tai . chúc mừng bác chủ thớt _zoo_ _zoo_ _zoo_
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 03/04/2013 08:26:19PM »
chim hay quá cụ ơi nghe sướng hết cả lỗ tai, (*)(*) _yahoo_ =))
tôi lydo78 luôn luôn muốn giao lưu với các cụ chơi cu

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 03/04/2013 09:02:49PM »
chúc mừng bác có chú chim tuyên quá đang tìm 1 e giống bác mà hong ra.
chúc mừng bác nhé.thân

cugayankhe

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 04/04/2013 06:39:59AM »
chém tý có gì không đúng các cu thủ bỏ qua có gạch đá thì cho hòn nhỡ nhỡ thui kẻo đỡ không kịp =)) .nếu âm thì con này con này cũng có thể gọi thổ sấm được rồi nhưng vẫn chưa được chuẩn âm cho lắm nếu thêm chút độ vang và rung thì khó nói chuyện lắm , nhưng nếu kiếm được con này chắc bác chủ thớt cũng phải vất vả rùi nghe đúng là đã cái tai . chúc mừng bác chủ thớt _zoo_ _zoo_ _zoo_
Có người thì nói giọng Thổ Rền bác thì nói giọng Sấm thổ  "nhưng vẫn chưa được chuẩn âm cho lắm nếu thêm chút độ vang và rung thì khó nói chuyện lắm" giọng chưa vang chắc qua điện thoại kiếm 1 con như vậy là đã khó còn đòi hỏi hơn thì em không biết kiếm đâu ra con thứ 2. Cảm ơn bác đã nhận xét

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 04/04/2013 07:38:34AM »
Do độ sấm của nó tốt nên thu ấm nó rè loa em này thổ sấm là chuẩn rồi ko phải rền đâu. chúc mừng bác có em chim hay em kém tốt thật.chúc mừng
Cu cò không vội được đâu

cugaycuomsa

• Hero Member
  • Thanks 116
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 04/04/2013 12:24:57PM »
haaaaaaaaaaaa mình có theo 1 con thổ rền âm vang như sấm sét,thúc nhanh,gù ko con nào chịu nỗi,đâuti lám các bác,nhưng em nge cái giogj này me mẫn,bác nào có cách đánh hay độc đáo giúp mình thu phục em nó với
Gạo đem vào giã bao đau đớn
Gạo giã xong rồi trắng tựa bông
Sống ở trên đời người cũng vậy
Gian nan rèn luyện mới thành công
giao lưu kết bạn mọi miền 0973767653.

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 04/04/2013 01:35:27PM »
Theo Cua thì con này gọi là rền cũng được nhưng độ rền ít, sấm thì có lý hơn, nghe rất sướng tai. Loại này thì vẫn oánh được chứ mấy con rền sệt thì khó , khó quá. Cua cũng mất ngủ vì mấy con thổ rền nhiều rồi, mùa này chưa bắt được con nào . tức thế.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

cugayankhe

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 05/04/2013 06:28:01AM »
Do độ sấm của nó tốt nên thu ấm nó rè loa em này thổ sấm là chuẩn rồi ko phải rền đâu. chúc mừng bác có em chim hay em kém tốt thật.chúc mừng
vậy sau nhiều ngày tìm hiểu vậy con này là giọng sấm thổ, cảm ơn bác cuongyen nhiều
haaaaaaaaaaaa mình có theo 1 con thổ rền âm vang như sấm sét,thúc nhanh,gù ko con nào chịu nỗi,đâuti lám các bác,nhưng em nge cái giogj này me mẫn,bác nào có cách đánh hay độc đáo giúp mình thu phục em nó với
cố gắng kiếm mồi đất về chơi em nó chú bẫy cây chắc khó rồi.
Theo Cua thì con này gọi là rền cũng được nhưng độ rền ít, sấm thì có lý hơn, nghe rất sướng tai. Loại này thì vẫn oánh được chứ mấy con rền sệt thì khó , khó quá. Cua cũng mất ngủ vì mấy con thổ rền nhiều rồi, mùa này chưa bắt được con nào . tức thế.
Chúc bác mùa này thu phục được vài em về làm mồi.

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 05/04/2013 07:47:23AM »
Công nhận có những con chim như này tầm sáng ra nghe nó phê thật, có lúc cảm giác như đang trong cơn bão mà gió lùa qua khe cửa cứ ù ù ù  :d :d :d :d cảm nhận nhà quê tý hihihi. chim cò có duyên đó chúc mừng bác
Cu cò không vội được đâu

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent