Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cập nhập giá và địa điểm mua hạt cho ae ở Sài Gòn  (Đọc 11788 lần)

cugayankhe

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
Mình tạo ra topic nhằm cho ae mới chơi biết về địa điểm mua lúa cho cu ăn và các loại hạt khác, có những nơi không bán lúa cho cu ăn toàn bán lúa lớn gà ăn là nhiều, lúc em mới chơi cu không biết mua lúa này ở đâu cả nên muốn cho mọi người biết dễ mua ở đất Sài gòn. Thông tin và địa điểm như sau:
Tại chợ Thủ Đức:
Lúa hạt nhỏ cho cu là 25.000 đồng/kg (hạt lúa mới nhưng giá cao)
Hạt kê đỏ kê Long an có giá 30.000 đồng/kg
Hạt kê bóng hay kê lớn giá 40.000 đồng/kg
Mè đen hình như là 70.000 đồng/kg
Hạt kê bỏ vỏ là 70.000đồng /kg
Tại chợ Gò Vấp:
Lúa hạt nhỏ cho cu là có chỗ bán 17.000 đồng/kg có chỗ bán 20.000đồng/kg( giá lúa vừa phải có chỗ thì cũng có lúa mới)
Hạt kê đỏ nhỏ thì giá 30.000 đồng/kg
Hạt kê bóng ở đây em không mua nên không biết
Tại chợ Hóc Môn:
Lúa hạt nhỏ bán giá 15.000đồng/kg( hạt lúa không mới lắm giá rẻ nhất nhưng xa quá)
Hạt kê nhỏ kê đỏ long an giá 26.000đồng/kg
Hạt kê lớn bóng giá 26.000 đồng/kg
Hạt lúa nhỏ này khác với loại đăng bảng là lúa tiêu nha vì lúa tiêu đăng giá có 8.000 đồng/kg đến 9.000 đồng/kg, khác xa về chất lượng và giá cả. Lúa này ở Gia lai quê em không có toàn gởi em mua gởi về.
Cảm ơn ae đã quan tâm đến, giá cả và địa điểm ae nào biết chỗ nào cập nhập thêm để mọi người cùng chia sẻ.

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cập nhập giá và địa điểm mua hạt cho ae ở Sài Gòn
« Trả lời #1 vào lúc: 19/06/2012 02:51:23PM »
Các bác nhà mình chơi sang ghê, lúa cho chim ăn mà đi mua lúa giống cho ăn. Tui nghèo lắm mà lỡ nghiền chơi cu nên chỉ mua lúa giá 9.000 đ /kg cho ăn thôi. Mua ở q8, lúa tiêu giá 15.000 đ/kg. Hix tội mấy chú chim của mình quá, lúa giá bèo mà ăn như cối xay, gáy như cái máy  =))
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

M.U

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/06/2012 02:59:30PM »
Em cũng "xin" cập nhật cho các Bác ở khu vực Tân Bình - Chợ Phạm Văn Hai, Em mua dưới 10 kg nên cũng chẳng trả giá ( haha  :d )

Lúa hạt tròn ( Tiêu ) 17.000 đ
Kê 20.000 đ
Mè Đen 50.000 đ

Em chỉ mua 03 loại trên , còn Trứng, cám Ba Vì thì chắc đồng giá rồi !

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 19/06/2012 06:26:13PM »
hix chim ăn sang nhỉ - nhà em mua gạo có mười mấy về ăn mà các cụ mua lúa cho chim tận Băm mấy .
Chim nhà em thì cứ chơi thóc 9-10 ngàn /kg về ăn - hôm nào lỡ hết em cho ăn cả mày thóc luôn - mà đói quá em cho ra nhặt đất ăn đỡ .
  Có mấy anh em đang hè nhau mua thóc gạo 8 về cho cu ăn - về cứ tấm tắc khen cu ăn gạo 8 Cứt nó cũng thơm ạ .
  Gì chứ cho em ăn gạo 8 chắc toalet nhà em ko cần xả nước các bác nhểy . hợ hợ
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

Diep2000

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 19/06/2012 06:47:37PM »
Tiền giang lúa khô 100k/20kg

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 19/06/2012 09:12:40PM »
Diẹp ơi ae SG không được như bạn đâu hixhix vì xuống tận đó mua 20kg mà hết 100k thì cần thêm 200k tiền đi lại mất rùi hihihi, nên chọn mua ở SG cho chắc. đùa Diep tí thôi nha đừng buồn
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

Diep2000

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 20/06/2012 06:07:04AM »
Diẹp ơi ae SG không được như bạn đâu hixhix vì xuống tận đó mua 20kg mà hết 100k thì cần thêm 200k tiền đi lại mất rùi hihihi, nên chọn mua ở SG cho chắc. đùa Diep tí thôi nha đừng buồn
hìhì bởi thế em mới viết là ở tiền giang đó

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 20/06/2012 06:47:24AM »
Loại lúa hạt tiu chim cu ăn rất thích , anh em cho ăn thử sẻ biết , lúa này hạt gạo như gạo lức  nên không cần cho ăn thêm lức. giá cả loại này bất ổn .... từ 17 đến 25  . có nơi tôi hỏi thăm qua điện thoại đến 30 , thị trường loại lúa này theo thong tin anh em sg , chỉ có hai lần trong năm  , tháy khó khăn nên mình nhờ anh em mua hộ 20 kg  chỉ dám cho mồi ăn thôi . Còn bổi chỉ cho ăn lúa hạt tròn 41  và kê lức mè thêm phụ chất dinh dưỡng thêm
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 20/06/2012 10:37:21AM »
Nhà em các cháu ăn Lúa 9.000/ 1 kg thôi ạ............Về ngâm nước lã cho sạch rồi phơi khô........Nhiều hôm em đi chơi mấy ngày mới về, chim hết lúa ăn, đứng xù cả lông lên.............Bình thường thấy e là dơ cánh, thế mà đói quá e lôi ra đổ thóc vào, vừa né vừa xông vào  mổ lia lịa vì đói hehe......

Nói chung mỗi người 1 cách nuôi, em thì không biết rõ các loại kia độ dinh dưỡng ra sao, nhưng Lúa nhà e mua thì Gà ăn ngon lành, chắc Cu ăn cũng hợp............Ngoài thiên nhiên thì đâu phải chỗ nào cũng có lúa tiêu với gạo Lức mà ăn đâu ạ.........

Với cả tìm mua lúa tiêu xa nhà em quá, đồng ý là nhìn hột bé hay hay thật.............

Dù sao cũng cám ơn chủ Topic đã cho thông tin bổ ích...........

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 20/06/2012 12:29:14PM »
Hi...một thời chơi ... tiêu nhưng bây chừ nghĩ lại chẵn phải bận tâm làm gì.nó mắt do nó khó trồng và chỉ có một vụ trong năm,lúa mới mua được chỉ trước và sau tết một tháng. thời gian còn lại trong năm chỉ toàn là lúa cũ.qua thời gian kiểm nghiệm thấy tiêu hay không là như nhau,thích sao thì cho ăn vậy.lúa 8000đ gút sạch phơi cho ăn là ok rùi.hi...
Bình Định Quê Tôi..!

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 20/06/2012 06:03:20PM »
con chim cu nó ăn tính ra có bao nhiêu đâu, mua lúa tốt,hạt nhỏ, tròn nó dễ nuốt ko bị trầy cổ. còn loại lúa thường nó đã dài, mà có mấy hạt có bông lúa chưa rụng, còn sót lại nó nhọn như cây kim. dâm vào diều con cu cưng thì khỏi gáy luôn. bữa nào anh thạch có đi hóc môn mua dùm e 5 kg nhé. thank anh thạch cận nhiều . hehehehe....
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

cugayankhe

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 22/06/2012 02:46:29PM »
Lúa nào cũng là lúa nhưng tại mấy ông chủ cưng mồi quá nên mua lúa tiêu về cho mồi ăn, 1 con mồi ăn cả tháng chưa hết 1 kg lúa tiêu vậy 1 tháng chưa hết 20.000 đồng, trong khi em nuôi chích chòe lửa 1 ngày bèo là 3000x 30 ngày vị chi là mất 90.000 đồng. Chim bổi thì phải ăn lúa 8000 đồng/kg là đúng rồi.

chimcugaycm

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 22/06/2012 09:00:26PM »
chào các ông anh,gia đình mình ,ông nội nuôi cu xong tới cha mình chỉ cho ăn lúa thường  mà cu vẫn gáy ngon lành ,ở đây mấy ông anh cưng nó quá cho ăn lúa tốt không ,hiii làm mình ranh tị với mấy con cu của mấy ông anh quá

M.U

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 22/06/2012 11:19:51PM »
Chủ Thớt nêu ra đề để cập nhật Giá Cả , có khoe khoang về độ "sang trọng" gì mà các Bác ném đá ghê quá , trong đó có Em nữa . Em trộn 3kg Lúa thường , 1 kg Lúa Tiêu , 500g Mè Đen , 500g Ba Vì , 10 tròng đỏ Trứng , 05 tròng đỏ Hột vịt Muối . nhiêu đó thôi , cho ăn cả tháng  ( 10 chim ) . so với chim hót bỏ bèm gì ... uống nước giếng khoan , có Bác còn mua Vĩnh Hảo , Đảnh Thạnh , hay Evian cho uống nữa ...

nguyenhai

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • nguyenhai
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 22/06/2012 11:51:18PM »
lúa nhà trồng... cho chim ăn luôn... ko tốn tiền... heheh O:o O:o O:o O:o
“Để ta say quên cuộc tình dối trá, để ta say quên dòng đời phũ phàng, để ta say quên lòng người đen trắng, để ta say quên đi cả chính ta…”.

cugayankhe

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 23/06/2012 12:44:36PM »
Bác này nói chí phải cảm ơn bác đã ủng hộ em, em cập nhập giá và địa điểm mua lúa thui chứ khoe khoang gì việc cho ăn, ăn lúa bình thường cũng gáy gù như điên.
Bác này chơi vậy là giá lúa càng đắt đỏ, tính giá bác thuê đất, làm đất bón phân, làm nên hạt lúa thử giá nó bao nhiêu, thì bác suy nghĩ nên mua lúa hay trồng lúa.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent