Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy cùi .  (Đọc 2143 lần)

minhquang

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu gáy cùi .
« vào lúc: 29/10/2013 02:14:20PM »
Có con cu cùi đang thay lông...Hôm nay buồn buồn thấy nó gáy thì khoe một đoạn video...Đưa lên các bác xem.
Mình cũng chẳng biết nó có giọng gì, chỉ thấy vui vui thì cứ nuôi thôi. Các bác phán hộ...
« Sửa lần cuối: 01/11/2013 12:42:34PM gửi bởi minhquang »

hoahy84

• Sr. Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu gáy cùi .
« Trả lời #1 vào lúc: 29/10/2013 03:45:15PM »
Nghe đã tai phê nồi mắt rồi ko biết nói gì nữa , chúc mừng bác , mà bác cho em hỏi chim gốc ở đâu đấy a ̣

minhquang

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 29/10/2013 04:14:28PM »

Nghe đã tai phê nồi mắt rồi ko biết nói gì nữa , chúc mừng bác , mà bác cho em hỏi chim gốc ở đâu đấy a ̣

Mình cũng không biết chính xác là gốc ở đâu nhưng là chim gốc bắc . Lông lá đang te tua , chắc nếu xong thì cũng lên hơn một chú nữa . Cám ơn bạn đã động viên .

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 29/10/2013 07:49:24PM »
Chào bác Quang, CN dợt chim gọi bác mà ko thấy bác nghe máy :)). Con này khác so với tiêu đề rồi bác ơi, đâu có cùi =)), mà con này có phải con Trương Chi ko bác =)), chắc là tai em ko nghe nhầm đâu nhỉ :)) :))_zoo_ _zoo_ _zoo_
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

Hưng_Nam Đinh

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 29/10/2013 11:43:31PM »
chim âm hay quá . bác chủ chim chăm e nó mau thay lông song cho anh em thưởng thức hàng quý hiếm này thêm 1 lần nữa nhé

minhquang

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 30/10/2013 08:19:08AM »

Chào bác Quang, CN dợt chim gọi bác mà ko thấy bác nghe máy :)). Con này khác so với tiêu đề rồi bác ơi, đâu có cùi =)), mà con này có phải con Trương Chi ko bác =)), chắc là tai em ko nghe nhầm đâu nhỉ

Chào Dũng , a bị một lần ra không có ai nên nản  với lại cu bây giờ nuôi hết ở công ty nên mang về cũng ngại quá . Có khi hội mình bây giờ nên đổi tên thành hội CU MỰC HÀ NỘI cho nó đúng với nội dung sinh hoạt hàng tuần ấy nhỉ . Chủ nhật này nhất định sẽ tham gia sinh hoạt hội mực nướng .

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 30/10/2013 10:10:15AM »

Em hỏi không biết có đúng không, em này có phải là cu khách không ạ vì khi thấy quay gần hơn em nó gù liên tục :d. Mùa đông nên cu gáy cứ hay xù lông  :d.

Nếu tuần này là Hội Cu Mực, sang tuần sau sẽ là Hội Cu Ngô và tuần sau nữa có thể là Hội Cu Khoai Luộc:)) :)). Em mới phát hiện ra hàng ngô nếp mang ở quê ra bán gần nhà, phải đi chợ thật sớm thì mới còn, ngô nếp dẻo và rất ngon các bác ạ, các bác không cần phải ăn sáng ở nhà nữa nhé  :d

minhquang

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 30/10/2013 11:27:43AM »

Em hỏi không biết có đúng không, em này có phải là cu khách không ạ vì khi thấy quay gần hơn em nó gù liên tục :d. Mùa đông nên cu gáy cứ hay xù lông  :d.

Nếu tuần này là Hội Cu Mực, sang tuần sau sẽ là Hội Cu Ngô và tuần sau nữa có thể là Hội Cu Khoai Luộc:)) :)). Em mới phát hiện ra hàng ngô nếp mang ở quê ra bán gần nhà, phải đi chợ thật sớm thì mới còn, ngô nếp dẻo và rất ngon các bác ạ, các bác không cần phải ăn sáng ở nhà nữa nhé  :d

Con này không phải là cu khách đâu Thủy ạ nhưng tuổi lồng cũng cao rồi chắc phải hơn 10 năm  , a đã 2 lần đem ra hội mình rồi . Hôm CN vừa rồi tiếc quả không ra được , tuần này nhất định phải đem cu từ Bắc Ninh về cho ăn ngô mới được .

minhquang

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 01/11/2013 11:40:59AM »

chim âm hay quá . bác chủ chim chăm e nó mau thay lông song cho anh em thưởng thức hàng quý hiếm này thêm 1 lần nữa nhé
Mình cũng đang cố gắng chăm em nó đây . Nếu mà xong và quay được clip khác nhất định sẽ đưa lên , cám ơn bạn đã quan tâm .

Vtxpro

• Sr. Member
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy cùi .
« Trả lời #9 vào lúc: 01/11/2013 01:22:31PM »
Chim gáy hay quá chúc mừng bác!

cugay12

• Full Member
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 01/11/2013 01:37:52PM »
Chim âm giọng tốt quá bác oi . bác cho em hỏi bác tên quang ở hàn thuyên đúng ko a.

minhquang

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 01/11/2013 03:00:13PM »

Chim âm giọng tốt quá bác oi . bác cho em hỏi bác tên quang ở hàn thuyên đúng ko a.

Cám ơn bạn đã có lời khen . Đúng là mình tên Quang nhưng ở Ngọc Khánh cơ .

olalala

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 09/11/2013 12:08:48AM »
Có con cu cùi đang thay lông...Hôm nay buồn buồn thấy nó gáy thì khoe một đoạn video...Đưa lên các bác xem.
Mình cũng chẳng biết nó có giọng gì, chỉ thấy vui vui thì cứ nuôi thôi. Các bác phán hộ...
http://youtu.be/msvivtOyV_M

Con này anh bắt của anh Trường phải không ạ? Hình như chưa thật tếng của nó thì phải!

cugay_TâyHồ

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 09/11/2013 08:36:23PM »
Em cũng đang tìm kiếm em giọng cùi này mãi mà ko có về nghe chơi, chúc mừng bác, em này kăng thì tiếng bay lắm hihihi

minhquang

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 22/11/2013 11:27:56AM »
Up thêm 1 Clip nữa về em nó!

WP 20131109 001

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent