Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mồi mới bắt.  (Đọc 2482 lần)

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
Mồi mới bắt.
« vào lúc: 15/12/2012 11:07:51AM »
Con chim này gốc ở Bà Rịa, là mồi đất, bắt cũng kha khá chim rồi. Đem lên Đà Lạt thì làm mồi cây. Lên đá cây 2 mùa giải chỉ ghi được 6 bàn. Mua bằng giá mua cu bổi.
Kính mời cu đạo đồng môn vung đao nghĩa hiệp - chém nó !!!

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
Re: Mồi mới bắt.
« Trả lời #1 vào lúc: 15/12/2012 11:21:27AM »
kết cái mỏ với bộ quy của em nó quá , con này chim chưa sung đang xuống lửa thì phải . con này mau sào ,liền kèo và bền . khi đấu có thể gáy cả ngày  . bác hoàng sở hữu nhiều chim khủng thật
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 15/12/2012 11:53:22AM »
Chim đẹp quá, cườm đuôi rùa chắc chứng chim, cấp mình hơi ngắn, dài tí nữa thì chuẩn chim....... Anh trai có nhiều nguồn mua chim hay thật hehe

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #3 vào lúc: 15/12/2012 07:31:33PM »
ở cụ Hoàng thì toàn chiện hài hước thôi...

lúc trước cụ mua chim bổi giá mồi.

giờ cụ lại mua chim mồi giá bổi...

_zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

chúc cụ chăm e nó thật tốt nhé...

cugay_baclieu

• Sr. Member
  • Thanks 34
  • nghệ thuật là đây:cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 15/12/2012 08:09:06PM »
theo em con này gáy giọng thổ pha tý đồng,đả là mồi đất rồi thì chắc em này phải có gù phóng rồi ,chim nhanh miệng ,và rất bền sức.em kết cặp mắt và chân của em này quá Anh Hoàng ơi _zoo_ _zoo_ _zoo_
niềm đam mê cu gáy chính là 1 nghệ thuật
                  trungtinh1986@yahoo.com

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 15/12/2012 09:12:28PM »
Em trông như mã chim xứ Hoa Thanh Quế, bộ qui đẹp quá! Chém ẩu rồi té không lại ăn gạch.

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 15/12/2012 10:53:27PM »
chào bác hoàng con mồi của bác rất ok chim giọng chuông đầu bằng thì hơi khó chịu một tý,con này có dàn gù,phóng,có kèm nhưng kèm lót phải không bác hoàng bác toàn chim khủng xin chúc mừng bác nhé

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 16/12/2012 10:45:52AM »
Con chim này giọng Thổ, có pha chút Đồng. Nước ngoài chơi tốt. Có dặm, kèm. Dặm hơi yếu nhưng kèm thì rất tốt, ra nhiều kèm dây. Chim mau mỏ nhẹm sào. Thả đất - treo cây chơi như nhau. Nước trong chưa biết vì chưa thấy. Nhưng tôi đoán đây là dạng hạ gục nhanh - tiêu diệt gọn chứ không phải dạng đu bám chiến thuật. Gặp chim nhây thì cũng chưa biết đâu mà lần ...
Con chim này của một người bạn nhỏ, ở Bà Rịa lên Đà Lạt làm công cho người ta, đem theo chơi. Đam mê nhưng bị cấm đoán khó khăn. Chỉ nuôi chơi thì được chứ tuyệt đối không được bẫy chim. Mỗi lần đi bẫy phải trốn chui nhủi sợ bị phát hiện ...
Anh này đi làm công cà phê, công rẫy ... nên biết nhiều chim hay, nhưng lại không được bắt nên hay chỉ điểm cho tôi. Bắt được tôi cũng đưa cho nó chứ chẳng giữ lại. Một lần tôi nói đại là tôi thích con này, nếu chán không chơi nữa thì để lại cho tôi chơi. Nó nói là nó quý con này lắm, nhưng bị cấm đoán quá nên cũng khổ tâm. Đối với tôi, nếu tôi thích thì bắt về chăm cho nó, khi nào về lại Bà Rịa thì cho em nó chuộc lại, còn nếu không thì cứ bắt chơi rồi "Anh đưa em bao nhiêu thì đưa cũng được mà. Một triệu. Hay thôi, triệu hai đi - chứ ... 1 triệu thì bèo cho con chim quá ... Em có muốn bán đâu, đưa cho anh thì em mới đưa ...". Nói chung cũng vì hoàn cảnh cậu em hơi đặc biệt, cũng không nỡ bắt con chim của nó, nhưng nếu cứ để thế thì vừa khổ tâm nó vừa phí con chim mồi ...
Tôi hỏi ý cậu bạn trước rồi giới thiệu cho ông chú ở gần nhà - mới chơi và cũng rất mê cu. Ông ấy bắt con chim, hình như cũng có cho thêm nó vài đồng ... Hôm qua đi thử một kèo thấy hoàn toàn thỏa mãn.
Đấy là lý do tôi mua được chim mồi giá chim bổi.
Ở đâu không biết chứ ở Đà Lạt hiện nay thì nếu chịu khó để ý, thi thoảng vẫn gặp được chim mồi khá giá 5-7 trăm nghìn - thì cũng đều có lý do riêng cả chứ chẳng ai dại gì dợt lên con cu mồi rồi bán với giá đó ...
Mà chắc ở đâu cũng vậy thôi. Đâu chả có người khi hứng lên thì gom cả đống về nhà, đến khi chán thì đi năn nỉ người ta đến nhà đem đi hộ ...

cugaykiengiang

• Sr. Member
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • anhbakhia
« Trả lời #8 vào lúc: 16/12/2012 07:09:21PM »
mồi anh hoàng đẹp quá giá đó mà được con như vậy7 thì quá ok khi nào anh gặp dc con như vậy thì mua cho em nha thèm chơi cây quá mà chưa được con nào
lâu lâu ta mới nhậu một lần nhậu một lần cho quoắc cần câu

cugaycaibe

• Chính thức
  • Thanks 15
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 16/12/2012 09:35:48PM »
Chim đẹp quá anh Hoàng ơi! Gác mồi đất đi anh Hoàng, hấp dẫn không kém mồi cây đâu. em lúc trước mới chơi cũng chỉ thích gác lụp cây thôi sau này chuyển qua gác đất thấy cũng hấp dẫn không kém vả lại dưới em bây giờ nhiều người bẩy quá gác lụp khó dính lắm. Hoàn cảnh anh bạn bán cu cho anh sao mà giống em quá, " Mỗi lần đi gác phải trốn chui trốn nhủi" em cộng thêm tội nói láo ( nói ở nhà đi làm nhưng trốn đi gác cu)  :d

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 17/12/2012 11:06:06AM »
Chú Cu gáy đẹp quá, qui em nó thế thì chịu nắng giỏi đúng không các bác,

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 17/12/2012 04:35:12PM »
Chim đẹp quá anh Hoàng ơi! Gác mồi đất đi anh Hoàng, hấp dẫn không kém mồi cây đâu. em lúc trước mới chơi cũng chỉ thích gác lụp cây thôi sau này chuyển qua gác đất thấy cũng hấp dẫn không kém vả lại dưới em bây giờ nhiều người bẩy quá gác lụp khó dính lắm. Hoàn cảnh anh bạn bán cu cho anh sao mà giống em quá, " Mỗi lần đi gác phải trốn chui trốn nhủi" em cộng thêm tội nói láo ( nói ở nhà đi làm nhưng trốn đi gác cu)  :d

Thì anh cũng định bắt con này để đi đánh đất đó. Đủ đồ nghề hết rồi, chỉ thiếu cu mồi thôi. Nhưng do phút yếu lòng, đã để cho ông chú gần nhà bắt rồi. Thì ổng cũng nói là khi nào anh muốn đánh đất thì cứ sang nhà ổng bắt đi mà đánh. Nói vậy thôi, chứ ổng nuôi một thời gian rồi - đố hòng sang mà rờ vào cu của ổng áh, ai cũng vậy thôi ...

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent