Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mồi nhà đá nhau  (Đọc 1853 lần)

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Mồi nhà đá nhau
« vào lúc: 26/11/2012 01:31:57PM »
Sáng nay em trốn học đi gác cu các bác ạ. Vậy mà đen quá, ra bãi ngồi chừng 45ph mồi gọi, thúc liên tục mà chẳng có ma nào trả lời. Bất chợt mây đen kéo đến ầm ầm, sợ quá thầy trò em phải rút quân. May mà về tới nhà thì trời bắt đầu mưa to. Ở nhà buồn em cho hai con mồi đá nhau cho hạ nhiệt và để sửa lại cái đuôi. Con gái em làm giám đốc trường quay, còn em đạo diễn nên hình ảnh video hơi rung mong các bác thông cảm nhé.

Mồi nhà đá nhau
« Sửa lần cuối: 26/11/2012 02:29:08PM gửi bởi lehieuhp »

cugaydau_thuynguyen

• Sr. Member
  • Thanks 68
  • lồng nét văn hóa mỗi vùng
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Mồi nhà đá nhau
« Trả lời #1 vào lúc: 26/11/2012 07:42:47PM »
cảm ơn đoàn làm phim,đoạn phim rất hay ạ,giám đốc trường quay bị chỉ chích nhìu wa hi..
đời người là những khúc cua!

Cugayhaudung

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • NIỀM ĐAM MÊ !
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • HÁU DŨNG QUẢNG NINH
« Trả lời #2 vào lúc: 26/11/2012 08:34:48PM »
chỉ có hai bố con mà hoàn thành được bộ phim là tuyệt rồi .
con trong lồng , trong đọan clip 2p39h chú nó có gụ chồng đấu đúng không bác ?  _khotro_ _khotro_ _khotro_
"Có tài mà không có đức là người vô dụng"

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 26/11/2012 08:53:21PM »
Có gù chồng nhưng không hết đạt bác ạ, nó là chim Bình Phước khá bài bản, mới ra Bắc gặp lạnh nên cũng chưa thể hiện hết phong độ. Cám ơn các bác đã động viên bố con em ạ.

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 26/11/2012 10:49:05PM »
Sáng nay em trốn học đi gác cu các bác ạ. Vậy mà đen quá, ra bãi ngồi chừng 45ph mồi gọi, thúc liên tục mà chẳng có ma nào trả lời. Bất chợt mây đen kéo đến ầm ầm, sợ quá thầy trò em phải rút quân. May mà về tới nhà thì trời bắt đầu mưa to. Ở nhà buồn em cho hai con mồi đá nhau cho hạ nhiệt và để sửa lại cái đuôi. Con gái em làm giám đốc trường quay, còn em đạo diễn nên hình ảnh video hơi rung mong các bác thông cảm nhé.

Mồi nhà đá nhau

đoạn phim rất hay và tuyệt vời,nhưng đạo diễn và quay phim căng thẳng quá,em có ý kiến lần sau là phải hòa đồng và ăn ý nhau hơn,nhớ điều chỉnh hình ảnh rõ thêm cho khán giả nhìn rõ các diễn viên nhé anh à,chúc mừng anh nhé

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 27/11/2012 05:05:57PM »
Dấu vợ được ít tiền gửi vô Bình Dương hết nên chưa sắm được con camera tử tế em ạ.

tung_hy

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 27/11/2012 08:20:15PM »
bác có 2 em khá đấy, chúc mừng bác nhé và cảm ơn bác bởi clip hay

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #7 vào lúc: 28/11/2012 11:02:16AM »
Mấy Bác ngoài đó hay chơi trò này nhỉ....
Tiện cho Em hỏi..sau khi cho đá nhau như thế thì đi rừng lại tụi nó có làm việc bình thường không?
Em hỏi vậy là Vì có con Mồi tên 3 Chung, sau khi cho người ta mượn đi 1 ngày, đi chung với con mồi 8,5mil của Bác PNT. Từ lúc được trả lại cho đến này...hịc..ra rừng toàn chui không, không kêu tiếng nào chỉ khi thấy bổi mới rút thôi. Ông Út Thanh Tra nghi là Mấy bác cho đá lộn nhau nên mới thế. Vì lúc trước khi cho Mượng Ông đi 1 mình nó, chơi không bỏ kèo nào, đưa lên là chơi...
Cảm ơn.

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 28/11/2012 11:41:17AM »
Bác lehieuhp không có nhu câù đi gác nên có chim để chơi như thế này thì quá thoải mái rồi còn gì. Chim giọng tốt.

Mấy Bác ngoài đó hay chơi trò này nhỉ....
Tiện cho Em hỏi..sau khi cho đá nhau như thế thì đi rừng lại tụi nó có làm việc bình thường không?
Em hỏi vậy là Vì có con Mồi tên 3 Chung, sau khi cho người ta mượn đi 1 ngày, đi chung với con mồi 8,5mil của Bác PNT. Từ lúc được trả lại cho đến này...hịc..ra rừng toàn chui không, không kêu tiếng nào chỉ khi thấy bổi mới rút thôi. Ông Út Thanh Tra nghi là Mấy bác cho đá lộn nhau nên mới thế. Vì lúc trước khi cho Mượng Ông đi 1 mình nó, chơi không bỏ kèo nào, đưa lên là chơi...
Cảm ơn.

Tôi có một con mồi già. Bây giờ nó nhả bổ rồi, cho đi rừng thích thì chơi không thích thì nghỉ. Trước đây, khi nó gần "về hưu", mỗi lần đi rừng, nó rao rút chim về rất tốt, nhưng chim về thế là nó chòi lồng đòi đánh.
Đem về cứ thả ra cho đi chơi - gây sự với chim khác thì đỡ nóng một thời gian, rồi đâu lại vào đấy ...
Tôi nghĩ mãi chẳng hiểu vì sao thả ra cho đi gây lộn thì bớt nóng. Nay lại có trường hợp ngược lại. Vậy là cũng tùy con.

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #9 vào lúc: 28/11/2012 11:54:07AM »

Tôi có một con mồi già. Bây giờ nó nhả bổ rồi, cho đi rừng thích thì chơi không thích thì nghỉ. Trước đây, khi nó gần "về hưu", mỗi lần đi rừng, nó rao rút chim về rất tốt, nhưng chim về thế là nó chòi lồng đòi đánh.
Đem về cứ thả ra cho đi chơi - gây sự với chim khác thì đỡ nóng một thời gian, rồi đâu lại vào đấy ...
Tôi nghĩ mãi chẳng hiểu vì sao thả ra cho đi gây lộn thì bớt nóng. Nay lại có trường hợp ngược lại. Vậy là cũng tùy con.
Cảm ơn Bác cho ý kiến.
Về con 3 chung thì chỉ cho mượn đi có 1 ngày vậy mà..từ đó đến này đã gần 2 tháng rồi, ra rừng treo lên là phóng ..run cả cây, không kêu lấy 1 tiếng..trừ khi thấy bổi...Chán quá đưa đi đẩy lại ..mà ngại không dám than...

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 02/12/2012 07:00:14AM »
Dấu vợ được ít tiền gửi vô Bình Dương hết nên chưa sắm được con camera tử tế em ạ.
thế thì hôm nào xem tình hình chị vui vẻ thì lại xin tiền mua nữa ha...ha

lộcthúy09

• Chính thức
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 02/12/2012 04:41:05PM »
bác lehieuhp có 2 e mồi hay wa, bác nuôi như nào mà khi trời lạnh như này mà 2 e nó vẫn căng như vậy bác có thể chỉ giáo cho ae bt đc ko
(yahoo).....locthuy_0909
( alo    ).......0972906562
rất mong đươc giao lưu học hỏi ace cugay.org

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 03/12/2012 09:21:10PM »
Thóc, kê, vừng, nước sạch, hạ thổ, fơi nắng và cuối cùng là tố chất của các em nó thôi.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent