Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Chuyện không thể ngờ  (Đọc 2405 lần)

cugay_baclieu

• Sr. Member
  • Thanks 34
  • nghệ thuật là đây:cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chuyện không thể ngờ
« vào lúc: 16/09/2012 04:43:47PM »
theo tôi nghĩ là chơi cu gáy là 1 nghệ thuật và người nuôi cũng là 1 nghệ nhân.nhưng sáng nay tôi vừa thấy 1 cảnh khiến tôi vô cùng khó chịu và muốn cùng tâm sự với anh em cu cò
 sáng nay có công chuyện nên tôi chạy xe đi trên đừong về thâý có người quen là anh hoàng gác cu nên tôi ghé vào  xem mấy con mồi chơi và nói chuyện.anh nói kèo này anh đã đeo mấy ngày rồi nhưng chưa bắt được,tôi quyết định ở lại xem con bổi như thế nào.đó là em liêu ròng không có hậu,thúc kìm đếm không kịp,đang theo dõi thì có 2 xe 4 người lại,họ củng là dân chơi cu như mình,vừa xuống xe thì họ chẳng nói gì mà yêu cầu anh hoàng bỏ kèo đi chổ khác để họ bắt bổi,bổi đó là của bọn tao.mình thấy vô lí nên mới nói rằng kèo này anh hoàng đả đeo mấy ngày rồi,tại sao lại đuổi.,nếu muốn bắt bổi thì kèo ai người đó chơi.,mồi ai hay thì bắt đựoc bổi chứ gì.họ không nói gì quay sang tát vào mặt mình một cái,rồi bắt đầu chửi và ném con bẹo của anh hoàng lăn đùng xuống đất,và bảo nếu hai anh em không đi thì coi chừng ăn sào.mình ra lụm con mồi và kêu anh hoàng đi,họ cừoi và bắt đầu bắt bổi.mình với anh hoàng chạy về công an xã trình báo và công an xã đã mời họ về xử lí.nhưng mình thật sự bất ngờ,ngay lúc đó anh hoàng đã nói công an xã là anh không muốn làm lớn chuyện nên xin công an xã chỉ phạt hành chính về tội gây rối, rồi cho họ về.trên đường về mình hỏi anh hoàng sao lại xin cho họ,các bạn biết không anh nói điều gì không,chỉ 1 câu:điều là dân chơi cu cò thôi mà,chắc tại họ mê em bổi đó quá nên mới làm thế và anh cười.qua chuyện này tôi càng kính nễ và tôn trọng anh hơn,cùng là dân chơi cu nhưng bọn ngừoi kia sao có thể lại hành xử theo cách giang hồ như thế.đúng là trên đời này chuyện gì củng có thể xảy ra,sao tháng này toàn gặp chuyện sui không vậy trời
« Sửa lần cuối: 16/09/2012 04:52:48PM gửi bởi Đẹp trai 80! »
niềm đam mê cu gáy chính là 1 nghệ thuật
                  trungtinh1986@yahoo.com

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: chuyện không thể ngờ
« Trả lời #1 vào lúc: 16/09/2012 04:54:00PM »
mọi ngày ta chọn một niềm vui. chọn những môi hôn và nụ cười. bạn biết bài hát nầy chứ ? qua rằm tháng bảy rồi mà xui vậy ? nói thật mình chỉ tin 25% thôi
GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

cugay_baclieu

• Sr. Member
  • Thanks 34
  • nghệ thuật là đây:cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Chuyện không thể ngờ
« Trả lời #2 vào lúc: 16/09/2012 05:06:10PM »
bạn ko tin thì thôi chứ biết làm sao,mình chỉ viết những gì mắt thấy tai nghe cho anh em trên dđ biết thôi,mình đã ghi tiêu đề là chuyện không thể ngờ mà.dù sao củng cám ơn bạn đã chia sẽ
niềm đam mê cu gáy chính là 1 nghệ thuật
                  trungtinh1986@yahoo.com

Sơn_thanh hoá

• Sr. Member
  • Thanks 29
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 16/09/2012 05:11:18PM »
đọc bài này mà trong long ức chế quá hóng hớt chém vài câuhii các bác đã làm được đièu mà các cụ vẫn nói một điều nhịn chín diều lành rùi đó ,tình huống này em mà gặp thì khó tránh khỏi đánh lộn rùi, bởi sao vậy nó quá là vô lý đáng lẽ ra cùng giới chơi cùng là người có niềm đam mê cu cò anh em gặp nhau dù quen biết hay xa lạ đều lấy đó làm vui trao đổi thảo luận chứ ,nghĩ sao nói chim đó là của mình được nó là chim trời mà nếu mê nó quá thì nói anh em nhượng lại kèo gác ok vui vẽ phải không nào ...
đam mê!
          không đợi tuổi !!!!!

hiepvt

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 16/09/2012 07:10:10PM »
theo tôi nghĩ là chơi cu gáy là 1 nghệ thuật và người nuôi cũng là 1 nghệ nhân.nhưng sáng nay tôi vừa thấy 1 cảnh khiến tôi vô cùng khó chịu và muốn cùng tâm sự với anh em cu cò
 sáng nay có công chuyện nên tôi chạy xe đi trên đừong về thâý có người quen là anh hoàng gác cu nên tôi ghé vào  xem mấy con mồi chơi và nói chuyện.anh nói kèo này anh đã đeo mấy ngày rồi nhưng chưa bắt được,tôi quyết định ở lại xem con bổi như thế nào.đó là em liêu ròng không có hậu,thúc kìm đếm không kịp,đang theo dõi thì có 2 xe 4 người lại,họ củng là dân chơi cu như mình,vừa xuống xe thì họ chẳng nói gì mà yêu cầu anh hoàng bỏ kèo đi chổ khác để họ bắt bổi,bổi đó là của bọn tao.mình thấy vô lí nên mới nói rằng kèo này anh hoàng đả đeo mấy ngày rồi,tại sao lại đuổi.,nếu muốn bắt bổi thì kèo ai người đó chơi.,mồi ai hay thì bắt đựoc bổi chứ gì.họ không nói gì quay sang tát vào mặt mình một cái,rồi bắt đầu chửi và ném con bẹo của anh hoàng lăn đùng xuống đất,và bảo nếu hai anh em không đi thì coi chừng ăn sào.mình ra lụm con mồi và kêu anh hoàng đi,họ cừoi và bắt đầu bắt bổi.mình với anh hoàng chạy về công an xã trình báo và công an xã đã mời họ về xử lí.nhưng mình thật sự bất ngờ,ngay lúc đó anh hoàng đã nói công an xã là anh không muốn làm lớn chuyện nên xin công an xã chỉ phạt hành chính về tội gây rối, rồi cho họ về.trên đường về mình hỏi anh hoàng sao lại xin cho họ,các bạn biết không anh nói điều gì không,chỉ 1 câu:điều là dân chơi cu cò thôi mà,chắc tại họ mê em bổi đó quá nên mới làm thế và anh cười.qua chuyện này tôi càng kính nễ và tôn trọng anh hơn,cùng là dân chơi cu nhưng bọn ngừoi kia sao có thể lại hành xử theo cách giang hồ như thế.đúng là trên đời này chuyện gì củng có thể xảy ra,sao tháng này toàn gặp chuyện sui không vậy trời
ì là
Cám ơn bạn đã  chia sẻ..đúng là kô gì  là kô thể....Tôi đã  nghe trường hợp tương tự thế này và gã côn đồ là người tôi quen qua giới thiệu  cu cò .Hắn đã tâm sự cho tôi nghe và tôi kô có lời nào để nói với gã nữa...
Mưu sự tại nhân thành sư tại thiên

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #5 vào lúc: 16/09/2012 07:56:01PM »
dù sao cũng chia buồn cùng bạn và chia vui vì có anh công an xã độ lượng, em nói thật là em gặp trường hợp như bạn nhưng là bẫy chim họa mi, đang bẫy cũng có thằng vác lồng ra bẫy, mình đánh lưới còn nó đánh lồng, nó xách lồng đuổi bốn xung quanh mình bẫy lưới . Nói nó đi xa chỗ mình bẫy nhưng nó vẫn không nghe, tức quá không sao được dọn lưới về nhà nhồi lấy 4 viên đạn ghém, đem lên núi chỗ có chim nó đang bẫy bắn vu vơ. " mình nói với nó là súng đạn không có mắt , mời mấy anh ra xa cho em bắn chim. Hai thằng mặt cắt không còn tí máu, em nói thật ở đời lắm thằng rất củ chuối.
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

tanphuoc1985

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 16/09/2012 09:05:46PM »
Đúng là chuyện lạ đó, nhưng cùng chơi cu cò với nhau, nếu thấy thick thì có thể tặng qua tặng lại để chơi, còn chuyện gác thì 4 người đó có chắc là gác dính được con chim đó không mà họ nói là của họ, chim trời cá nước ai bắt được mới nuôi, ko là của riêng ai hết, mình nghe bạn nói mà cũng bức xúc dùm bạn nửa. thành thật chia buồn cùng bạn, chúc bạn và a Hoàng tìm được con khác hay hơn con đó!

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 16/09/2012 09:13:58PM »
xin chia buồn cùng 2 bác nhé. nhưng không sao đâu bác à. e còn gặp nhưng chuyện còn hơn thế nữa. đó là những người chơi theo phong trào thôi bác à. họ chăng nghĩ được nhiều như những người thật sự mê tiếng cu gáy đâu bác. đúng là đạo đức con người trong một bộ phận rất nhỏ của nhưng người lại đi xuống trong khi phong trào chơi cu gáy lại mạnh lên. bác đừng để bụng làm gì cho mệt. xem như đó là một giấc mơ thôi bác à.  8->

Tuanthanhhoa

• Sr. Member
  • Thanks 44
  • 0912066316
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 17/09/2012 07:48:10AM »
Trước hết xin chia buồn cùng các bác .Anh em mình ham cái gì thì khổ cái đấy các bác nhỉ.ông anh chơi chim cùng bọn em, nhận lời mời "Nhiệt tình" của một ông bạn "tri thức" hẳn hoi ở tỉnh bên mang mồi lặn lội 200km sang giao lưu thì bị cơ quan chức năng bắt cả người lẫn chim.Đến khi tìm hiểu ra thì tá hỏa là ông bạn "trí thức " kia thích con mồi quá nên.........
Nước lên cá ăn kiến,nước xuống kiến ăn cá.

cuccu ca mau

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 01/10/2012 08:46:48PM »
chơi chim là một môn chơi tao nhả,để người chơi hướng tới cái hay,cái đẹp & nghệ thuật chơi,thật đáng buồn khi có nhửng kể lưu manh,ba sạo làm méo mó hình ảnh đẹp của môn nghệ thuật.tôi thật sự không biết loại người này họ đi gác cu để thưởng thức cái gì nửa?
 Bức xúc quá!    *><*

caophi87

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 06/10/2012 07:08:50AM »
xin chia buồn cùng bạn và sư phu bạn, mong bạn sớm quên đi nổi đau để tiếp tục niềm đam mê cu.. :( :(

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent