Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: võduyanh gác cu cuối tuần.  (Đọc 2444 lần)

võduyanh

• Full Member
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
võduyanh gác cu cuối tuần.
« vào lúc: 07/05/2014 03:56:30PM »
Chào anh em.
Đã gác cu không biết bao nhiêu chuyến nhưng chưa có dịp lưu lại hình để đưa lên diễn đàn cho sôi động. Chủ nhật ngày 27/4 (đưa lên diễn đàn hơi muộn) mấy anh em tổ chức chuyến đi. Từ 3h30 phút sáng tôi đã dạy, lọ mọ chiếc điện thoại alo cho mấy anh em, xem đã thức hết chưa. Đúng 4h tập trung địa điểm bắt đầu xuất phát đến bãi đánh. Đoạn đường từ địa điểm tập trung đến bãi đánh cách 40 km, đường xấu, toàn ổ gà, ổ voi, đường quanh co nguy hiểm nên anh em chạy chậm. 06h00 phút cũng đã đến bãi đánh, trời đã sáng hẳn, tứ hướng nghe chim rừng gáy reo, trong lòng người nào người nấy nghe mà rạo rực. Mấy anh em tìm nơi để xe an toàn rồi bắt đầu chia hướng đi đánh.
một số hình ảnh chuyến đi cuối tuần (tôi chỉ ghi lại một số hình ảnh, chứ không chi tiết lắm).
Hình ảnh bãi đánh (lấy hình lúc 8h sáng)

Nghe chim gáy trong đám điều rất nhiều, lần vào đám điều treo cu mồi lên, chim rừng nghe giọng chim lạ gáy cứ xa dần, xa dần. (cu rừng biết chim lồng).

Và cuối cùng cũng đã tóm được 1 chú giọng thổ lễ. Hắn nằm trong đãy đó anh em.

Đây là bữa trưa giữa núi rừng, thức ăn rất đạm bạc nhưng ăn cơm rất ngon. (xin mời cả nhà)

Hình ảnh em mồi giờ nghỉ trưa, nhưng chú nó vẫn không muốn nghỉ, mặt cứ dớn dát nghe ngóng chim rừng gáy.

Ăn cơm, nghỉ trưa đâu vào đấy, 2h bắt đầu xuất phát tiếp, trời nắng như đỗ lửa, chim rừng không muốn di chuyển. Và kết quả hôm nay tôi chỉ bắt được 1 chú, cả nhóm đi mỗi ae mỗi người 1 chú. Đến 5h chiều mấy anh em tập trung điểm để xe tiến thẳng về xuôi. Thế là kết thúc 1 ngày cuối tuần.
Đây là những em bổi mùa này, tuyển để lại nuôi.

Cảm ơn anh em đã xem.

dammecuatoi

• Hero Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
Re: võduyanh gác cu cuối tuần.
« Trả lời #1 vào lúc: 07/05/2014 06:38:29PM »
Chuc mừng bác nhìn mớ bổi tuyển đẳ quá, một năm bác bẳy duoc nhiều kô ah
bước chân không ngừng tìm kiếm đam mê

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 07/05/2014 06:49:05PM »
Chào anh em.
Đã gác cu không biết bao nhiêu chuyến nhưng chưa có dịp lưu lại hình để đưa lên diễn đàn cho sôi động. Chủ nhật ngày 27/4 (đưa lên diễn đàn hơi muộn) mấy anh em tổ chức chuyến đi. Từ 3h30 phút sáng tôi đã dạy, lọ mọ chiếc điện thoại alo cho mấy anh em, xem đã thức hết chưa. Đúng 4h tập trung địa điểm bắt đầu xuất phát đến bãi đánh. Đoạn đường từ địa điểm tập trung đến bãi đánh cách 40 km, đường xấu, toàn ổ gà, ổ voi, đường quanh co nguy hiểm nên anh em chạy chậm. 06h00 phút cũng đã đến bãi đánh, trời đã sáng hẳn, tứ hướng nghe chim rừng gáy reo, trong lòng người nào người nấy nghe mà rạo rực. Mấy anh em tìm nơi để xe an toàn rồi bắt đầu chia hướng đi đánh.
một số hình ảnh chuyến đi cuối tuần (tôi chỉ ghi lại một số hình ảnh, chứ không chi tiết lắm).
Hình ảnh bãi đánh (lấy hình lúc 8h sáng)

Nghe chim gáy trong đám điều rất nhiều, lần vào đám điều treo cu mồi lên, chim rừng nghe giọng chim lạ gáy cứ xa dần, xa dần. (cu rừng biết chim lồng).

Và cuối cùng cũng đã tóm được 1 chú giọng thổ lễ. Hắn nằm trong đãy đó anh em.

Đây là bữa trưa giữa núi rừng, thức ăn rất đạm bạc nhưng ăn cơm rất ngon. (xin mời cả nhà)

Hình ảnh em mồi giờ nghỉ trưa, nhưng chú nó vẫn không muốn nghỉ, mặt cứ dớn dát nghe ngóng chim rừng gáy.

Ăn cơm, nghỉ trưa đâu vào đấy, 2h bắt đầu xuất phát tiếp, trời nắng như đỗ lửa, chim rừng không muốn di chuyển. Và kết quả hôm nay tôi chỉ bắt được 1 chú, cả nhóm đi mỗi ae mỗi người 1 chú. Đến 5h chiều mấy anh em tập trung điểm để xe tiến thẳng về xuôi. Thế là kết thúc 1 ngày cuối tuần.
Đây là những em bổi mùa này, tuyển để lại nuôi.

Cảm ơn anh em đã xem.

Cụ chụp toàn những cảnh đẹp quá, và bữa trưa đạm bạc nữa chứ  _yahoo_ còn những hình ảnh bắt bổi đâu hết rồi cụ ơi sao không úp lên cho ae ngía với cụ  :d
Chúc cụ luôn theo đuổi nghiệp cu cò  :-bd  Win
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 08/05/2014 08:02:30AM »
chúc mừng anh.
cảnh chụp đẹp và bữa trưa tuyệt vời./. f_ f_ f_
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #4 vào lúc: 08/05/2014 08:20:46AM »
     Nhìn những hình ảnh đánh cu này làm mình nhớ quê đến làm sao...Hình như bác này ở Bình Định thì phải? Những bữa cơm đạm bạc nhưng rất ngon miệng...chỉ có những kẻ nghiện cu mới hiểu hết được cái hương vị ấy, chiếc lụp...tuy có 1 số thay đổi nhưng nó vẫn còn mang âm hưởng của vùng đất khô cằn nơi đây...Bình Định, Phú Yên, Nha Trang...mà mình đã từng gắn bó với nó. Nếu đúng bác ở Bình Định, mình mong 1 ngày được diện kiến cùng bác. Minh Hiếu (Phú Yên) 0933234274
Xin chúc mừng!  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

võduyanh

• Full Member
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 09/05/2014 09:04:35AM »
Chuc mừng bác nhìn mớ bổi tuyển đẳ quá, một năm bác bẳy duoc nhiều kô ah
Chào bạn.
Một năm mình tuyển khoảng 5 - 7 con bổi. Con nào ngoài rừng nước chơi hay mới để lại nuôi, số còn lại thịt hết.
Chào.

võduyanh

• Full Member
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 09/05/2014 09:10:45AM »
     Nhìn những hình ảnh đánh cu này làm mình nhớ quê đến làm sao...Hình như bác này ở Bình Định thì phải? Những bữa cơm đạm bạc nhưng rất ngon miệng...chỉ có những kẻ nghiện cu mới hiểu hết được cái hương vị ấy, chiếc lụp...tuy có 1 số thay đổi nhưng nó vẫn còn mang âm hưởng của vùng đất khô cằn nơi đây...Bình Định, Phú Yên, Nha Trang...mà mình đã từng gắn bó với nó. Nếu đúng bác ở Bình Định, mình mong 1 ngày được diện kiến cùng bác. Minh Hiếu (Phú Yên) 0933234274
Xin chúc mừng!  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Chào bạn. Tôi đáng sống ở Bình Định, ở huyện miền núi đến mùa nắng thì nắng cũng gay gắt, mùa mưa thì mưa cũng nhiều *><*. Tôi thì chỉ có một niềm đam mê là cu, mà lại nghiện đi rừng, nên cứ đến cuối tuần hoặc đến các ngày nghỉ lễ là tôi vọt lên núi.
Chào, cảm ơn bạn đã xem. Nếu có dịp ghé vùng quê tôi thì nhớ alo cho tôi.

Cu_TNT

• Chính thức
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 09/05/2014 09:19:15AM »
Bác Voduyanh bẫy được chim mà thịt hết nghe tội nghiệp quá bác ơi hjhj... Thịt ít ít thui lâu lâu gặp chim kg ưa thích thì phóng sinh đi bác hj

võduyanh

• Full Member
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 12/05/2014 09:33:48AM »
Bác Voduyanh bẫy được chim mà thịt hết nghe tội nghiệp quá bác ơi hjhj... Thịt ít ít thui lâu lâu gặp chim kg ưa thích thì phóng sinh đi bác hj
Chào bạn, phóng sinh số ít thôi, còn lại đa phần là kẻ góp mồi, người đóng chai 65 là anh em zui zẻ ah. =))

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 13/05/2014 05:08:21PM »
chúc mừng bạn
gác cu gay thư giản thật là thích , chúc bạn có những chuyến gác cu thú vị
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy