Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Buồn quá cả nhà ơiii....  (Đọc 1809 lần)

cucuomnt

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
Buồn quá cả nhà ơiii....
« vào lúc: 05/06/2012 01:52:51PM »
Hôm nay là một ngày tồi tệ với cucuomnt.Sáng nay khi tỉnh giấc vẫn  như mọi ngày mình cho cu ăn uống rùi treo ra cây thế mà ai xui ai khiến mang e nó ra treo gốc cây tràm mà k để ý trên cây có tổ kiến đỏ ....do bận chút việc mà cứ để e nó ở đó mà k để ý thế rồi 1h sau ra xem  sao k nghe e nó gáy ..ôi trời ơi em nó bị hàng ngàn con kiến đốt và đang hấp hối...chỉ vài phút sau e nó đã ra đi...có lẽ giây phút đó mình đã trào nước mắt..chú cu đã cùng với mình 2 năm đi dọc núi rừng mỗi khi có thời gian...
Giờ không còn nghe tiếng nó gáy mỗi khi buồn củng chẳng cùng nó đi bẫy nữa rồi ...mình thật tồi tệ ,chính mình đã giết nó mất rồi ...
Buồn quá cả nhà ơiii........ :(( :((

tranphu3000

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Buồn quá cả nhà ơiii....
« Trả lời #1 vào lúc: 05/06/2012 02:11:18PM »
xin chia buồn với bạn nha,minh cũng đam mê cu gáy lắm mà chưa rành lắm

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #2 vào lúc: 05/06/2012 03:13:37PM »
Chia buồn cùng bạn,mong bạn nhanh quên đi nổi buồn và tìm lại con khác và tiếp tục niềm đam mê .
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

hungvcb

• Hero Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 05/06/2012 03:19:18PM »
xin chia buồn với bạn, nếu lúc đó bạn kịp thời dội một ít nước vào rửa cho nó và bắt ngay những con kiến ra có thể cứu được , bời vì mình cũng đã bị một lần và làm như thế và đã cứu được con mồi cùi của mình. Rồi đây bạn có kinh nghiệm sẽ có những chú cu tốt đến với bạn
Mê cu, xa vợ, lên rừng
Gặp em sơn nữa bảo đừng bắt ...

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 05/06/2012 04:03:26PM »
Chim bị hàng ngàn con kiến cắn cho đến bất tỉnh thì đúng là khó cứu.
Nhân đây tôi cũng xin chia sẻ điều này - hơi khó nghe một tí nhưng tôi đã làm rồi - rất hiệu quả.
Chả là con mồi Đồng Kim có một lần bị kiến ngo cắn. Kiến ngo là một loại kiến nhỏ xíu, sống trên cây ngo, chúng đốt rất đau. Bẫy cu ở rừng ngo là phải chừa những cây có tổ kiến. Hôm đó tôi treo chim lên một cây không có tổ kiến, nhưng không hiểu sao mồi chơi tầm nửa tiếng thì đập cánh, nhổ lồng. Thấy lạ, tôi lôi xuống xem thì thấy ôi thôi, mấy chục con kiến ngo đang bu cắn ông cu. Tôi để lồng chim dưới đất rồi (xin lỗi) tè thẳng vào con mồi. Rồi cứ để vậy cho phơi nắng một lúc cho khô lông đi. Lát sau gác kèo khác mồi vẫn chơi bình thường.

Cugaydailoc.viet

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 05/06/2012 04:14:17PM »
Xin chao anh Cucuomnt !
thành thật chia bùn cùng anh và mong anh nhanh tìm lại được con như ý để quên đi nỗi bùn phía trước.
Tôi một người mới tham gia vào diễn đàn và đang học hỏi những người đi trước.
Việt.Thân Chào

Tuan-QNinh

• Uông Bí_ QNinh
  • Chính thức
  • Thanks 38
  • cu gáy đấu
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 05/06/2012 04:45:52PM »
Chia buồn với bạn! Chúc bạn sớm tìm được một chú cu khác như ý để thoả lòng đam mê.
Chim ơi chim nhớ mau sào,lên sào chim gáy đừng quên chu lèo.

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #7 vào lúc: 05/06/2012 05:42:00PM »
Xin chia buồn cùng Bác, Ai chơi Cu cũng 1 vài lần dính đến chuyện này.
Do vậy cần phải chú ý diệt hết kiến quanh nhà, gần nhà là yên tâm nhất, hiện nay thuốc diệt kiến rất  nhiều, rẻ và hiệu quả (Mình không nhớ tên thuộc- sẽ bổ sung sau).
Còn như bác Hoàng DL nói là đúng, nước tiểu là thuốc giải độc cấp rất là tốt.
Nếu mồi bị kiến (đặt biệt là kiến vàng) thì Cu hay bị mù mắt, nên tè liền vào là việc làm nhanh và hiệu quả nhất để cứu Mồi.
Thân

mecathicchim

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 13/06/2012 04:10:59PM »
Chia buồn cùng bác chủ

Kinh nghiệm xương máu cho những người mới.

dungnguyen29681

• Full Member
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 13/06/2012 09:25:13PM »
chia buồn cùng bác, mua ngay lọ xịt về trả thù cho em cu yêu quý, tiện đây có bác nào bày cách để tránh kiến bò vào lồng cho anh em sau đỡ gặp phải trường hợp thế này

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 14/06/2012 12:44:56PM »
Các cụ cho  e hỏi, nhà e thi thoảng có bọn kiến vàng mà loại bé xíu, bỏ trên vải áo lồng, lâu lâu lại bò đi, có lúc bu rất đông, nhưng k thấy cắn con Cu bao giờ,

Các cụ cho e hỏi cứ kệ nó, hay giết hết đi ạ, e bôi dầu hôi lên mà cũng k thấy chúng nó bỏ đi

nguyentuan

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 14/06/2012 01:42:01PM »
xin chia buồn cùng bác.Hồi trước mình cũng có một con cu mồi giọng thủ rất tốt cũng ra đi vì bị kiến vàng đốt.cố lên nhan bạn

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 14/06/2012 01:55:25PM »
Hôm nay là một ngày tồi tệ với cucuomnt.Sáng nay khi tỉnh giấc vẫn  như mọi ngày mình cho cu ăn uống rùi treo ra cây thế mà ai xui ai khiến mang e nó ra treo gốc cây tràm mà k để ý trên cây có tổ kiến đỏ ....do bận chút việc mà cứ để e nó ở đó mà k để ý thế rồi 1h sau ra xem  sao k nghe e nó gáy ..ôi trời ơi em nó bị hàng ngàn con kiến đốt và đang hấp hối...chỉ vài phút sau e nó đã ra đi...có lẽ giây phút đó mình đã trào nước mắt..chú cu đã cùng với mình 2 năm đi dọc núi rừng mỗi khi có thời gian...
Giờ không còn nghe tiếng nó gáy mỗi khi buồn củng chẳng cùng nó đi bẫy nữa rồi ...mình thật tồi tệ ,chính mình đã giết nó mất rồi ...
Buồn quá cả nhà ơiii........ :(( :((
Chia buồn với bạn. Kiến vàng trên mình cũng nhiều, nhất là mấy cây điều. Anh em phải để ý khi treo chim. Bọn đó chạy nhanh lắm. Thằng cu Hà Leo của mình cũng chết mất con mồi gián cánh. Kiến cắn te tua, cứu được , chơi lại được. rồi lại bị kiến cắn lần hai đi luôn. Chúc bạn kiếm lại được em khác ưng ý hơn.
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent