Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Anh em cho mình ý kiến con này có tương lai sự nghiệp gì không nhé  (Đọc 575 lần)

cucuomnt

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
Các bác chém thẳng tay giúp em xem em nó có nên tiếp tục tốn lúa hay là nên trả lại cuộc sống khi xưa cho em nó được tự do nhé.
Mong nhận được nhiều sự đánh giá của anh em trong diễn đàn..thanks rất nhiều
Em xin up thêm mấy hình của em nó.mắt em nó là vàng nghệ nhưng tai cái điện thoại bả mía của em nên chụp nhìn nó thế mấy bác ah
Rất mong mới bác cho thêm ý kiến
« Sửa lần cuối: 18/11/2011 02:18:06PM gửi bởi cucuomnt »

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
chào bạn !
con này khá đẹp đó bạn chụp hình xa ko thấy rõ gì hết nên cũng khó nhận xét , thấy sơ qua thì đẹp đó nhưng chỉ tiếc cặp mắt " ko có hồn " nên đi rừng thì nhát sợ , ít bản lĩnh gặp bổi dữ thì sợ... nói là chim nhìn sơ bộ chỉ trừ mỗi cặp mắt thôi , mong bạn chụp rõ thì có lẽ anh em sẽ xem kỹ hơn nữa .
thân chào !
( up lại rồi nhìn em ta cũng có tướng mạo đó nhỉ ?
xem ký lại theo ý kiến của riêng tôi em này giọng đồng pha tý thổ  , giọng hơi khàng nên nghe hơi ghét tý thôi . Chim đã nổi mà cặp mắt cũng không được đẹp lắm , có thúc kèm nhưng chủ yếu là thúc gù nhiều hơn , có gù rước , siêng gáy miệng mồm cũng nhặm sào lắm , nước gù tương đối tốt nhưng giọng gù hơi gắt nha do tố chất đồng hơi nhiều nên dễ  làm bổi sợ
mời anh em tiếp tục nhận xét !
« Sửa lần cuối: 18/11/2011 06:34:22PM gửi bởi cugayquangngai »
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhất trí với nhận xét của cugayqn , con này đẹp , tuy nhiên cặp mắt trắng dã . Cũng k phải là chim mới nuôi nhưng mắt vô hồn . Mình cũng có một con như thế . Thổ rền , nó đấu ở rừng hay quá nên tiếc . đến nay càng nuôi càng nhát . Mọi con bổi cùng lứa có con đã nổi hẳn .Thay  hết lông còn nó thì nay mới lai rai thay lông mà cũng chỉ đổ vài cọng .Bỏ thì thấy tiếc , cũng đã mấy lần định giải phóng cho nó nhưng nghĩ tới nước gù của nó lại ráng nuôi thêm vài tháng.
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

cucuomnt

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cảm ơn 2 anh đã cho ý kiến ,em úp lại hình rùi nhưng mà chụp bằng điện thoại cùi nên hok rỏ,ah e này bên ngoài mắt nó vàng nghệ ,nó gáy củng nhìu rồi nhưng cái giọng thì e nghe không giống ai nghe nó gáy mà như đang chưởi người ta vậy rất gắt. mong 2 anh xem và cho em thêm ý kiến nhé

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
    Em này nhìn chung thì đẹp, giọng đồng pha sơ tí son , có khả năng trơn lỡ, chim cứng gù đó bạn.Tôi tin cặp nó chí ít cũng ở mức khá chứ ko trắng toát như vậy, có thể bạn lựa góc chụp ko chuẩn hay sao ấy nên cặp mắt như thế. Nhanh mồm nhanh mép, giựt dồn, ít kèm, có chăng chỉ kèm thúc thôi nhưng bù lại có thúc gù đó. Chim khá đó, bạn nên nuôi ko uổng công chăm sóc đâu. Thân!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

cucuomnt

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
thanks bạn nhiều

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent