Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: sản phẩm đầu tay ae nhận xét dùm  (Đọc 10327 lần)

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: sản phẩm đầu tay ae nhận xét dùm
« Trả lời #20 vào lúc: 23/10/2013 10:14:02PM »
hôm nay mình vừa hoàn tất 2 cái lồng cugay đầu tay của mình pos lên ae xem và chó tý gạch đá  :d :d
Trình chiếu của tôi

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 24/10/2013 10:06:41AM »
hôm nay mình vừa hoàn tất 2 cái lồng cugay đầu tay của mình pos lên ae xem và chó tý gạch đá  :d :d
Trình chiếu của tôi

chào anh trungcoi11
anh Huyến là "cao thủ" luôn có rất nhiều chim hay... mà lại khéo tay nửa...đúng là có niềm đam mê tuyệt đỉnh... g_   chúc mừng  anh "nghệ nhân" mới ...(Trungcoi11_bình dương).. có nhửng sản phẩm đẹp và luôn cải tiến để thành nhửng "sản phẩm độc đáo... Hiệp ngưởng mộ anh lắm nha... _zoo_ _zoo_  có dịp sẻ xin phép đến viếng thăm anh và học hỏi...+ hi,hi,,,..." cu, cu.."... :d :d
chúc anh vui khỏe và luôn phát triển cu cò...
Hiệp
** Đam mê cái thú chơi cu
chơi rồi mới biếc "sướng-vui" tê người
ngày thì TRỐNG GÁY mình "vui"
đêm thì MÁI nó GÙ mình "sướng" phê **
- uthiep ...hi.hi... -

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #22 vào lúc: 24/10/2013 10:14:47AM »
Mình góp ý tý nhé:
Lồng bạn làm về cơ bản là rất đạt, tuy nhiên nếu cái cầu làm ngắn lại khoảng 1 gang tay để chim đậu ngay chính giũa lồng: có 2 lợi thế là chim đỡ sàng lồng và tạo khoảng trống để cóng thuức ăn .
Nan lồng nên làm to ra 1 chút khoảng 3.5 ly và thưa ra một chút là okê, về chiều cao thì tôi thấy là tạm ổn, chân lụp làm cao 1 chút và dày 1 chút lồng sẽ d0ạt độ cân đối.

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 24/10/2013 10:19:42PM »
Trình chiếu của tôi

chào anh trungcoi11
anh Huyến là "cao thủ" luôn có rất nhiều chim hay... mà lại khéo tay nửa...đúng là có niềm đam mê tuyệt đỉnh... g_   chúc mừng  anh "nghệ nhân" mới ...(Trungcoi11_bình dương).. có nhửng sản phẩm đẹp và luôn cải tiến để thành nhửng "sản phẩm độc đáo... Hiệp ngưởng mộ anh lắm nha... _zoo_ _zoo_  có dịp sẻ xin phép đến viếng thăm anh và học hỏi...+ hi,hi,,,..." cu, cu.."... :d :d
chúc anh vui khỏe và luôn phát triển cu cò...
Hiệp

vâng cảm ơn anh hiệp nhiều và rất sẵn lòng đón anh đến khu vườn nhà em chơi ae caphe tâm sự chuyện cu cò
Mình góp ý tý nhé:
Lồng bạn làm về cơ bản là rất đạt, tuy nhiên nếu cái cầu làm ngắn lại khoảng 1 gang tay để chim đậu ngay chính giũa lồng: có 2 lợi thế là chim đỡ sàng lồng và tạo khoảng trống để cóng thuức ăn .
Nan lồng nên làm to ra 1 chút khoảng 3.5 ly và thưa ra một chút là okê, về chiều cao thì tôi thấy là tạm ổn, chân lụp làm cao 1 chút và dày 1 chút lồng sẽ d0ạt độ cân đối.

vâng rất cảm ơn những ý đóng góp của bạn tôi sẽ tiếp nhận và điều chỉnh lại

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #24 vào lúc: 25/10/2013 07:28:06AM »
Sản phẩm đầu tay như bạn thực hiện vậy là quá tốt! Chúc mừng!
Sống để đam mê cu gáy!

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 25/10/2013 10:49:40AM »
Lồng nhìn vậy là ổn rồi, nhưng nóc vẫn chưa được ổn ở một số chi tiết, ngoài ra bạn đặt thợ đục cầu tròn hơn là vuông
Ở     L  i   ề   u    G   ặ   p     L   à   n   h     .    .    .

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 29/10/2013 09:05:56PM »
Sản phẩm đầu tay như bạn thực hiện vậy là quá tốt! Chúc mừng!

thansk bạn nhiều
Lồng nhìn vậy là ổn rồi, nhưng nóc vẫn chưa được ổn ở một số chi tiết, ngoài ra bạn đặt thợ đục cầu tròn hơn là vuông

thansk bạn nhiều và bạn cho hỏi ở phần nóc có gì chưa ổn xin bạn nói rõ cho mình biết được k
hôm nay mình mới tìm thêm được cái lồng này ae xem thế nào thansk
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/5dfe2e67-4413-43bd-b343-87807ebeb2e3.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/9a72154d-b599-4433-83da-fbd442642df2.jpg.html][/url]

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 30/10/2013 12:41:03AM »
Lồng đẹp bác ơi, Cá nhân em vẫn thích lồng ngoài bắc,nhìn lồng của bắc chắc chắn quá nhưng em thấy nóc lồng cao quá không bác, bác hạ phần nóc xuống chút nữa có vẻ đẹp hơn bác ạ.
Có gì không phải bác bỏ qua nhé!
MÊ CU GÁY

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 30/10/2013 11:00:51PM »
Lồng đẹp bác ơi, Cá nhân em vẫn thích lồng ngoài bắc,nhìn lồng của bắc chắc chắn quá nhưng em thấy nóc lồng cao quá không bác, bác hạ phần nóc xuống chút nữa có vẻ đẹp hơn bác ạ.
Có gì không phải bác bỏ qua nhé!

thansk bạn nhiều mình pos lên đây chủ yếu là nhờ ae xem và đóng góp thêm cho mình để mình chỉnh sửa sản phẩm cho hoàn thiện thêm rất cảm ơn bạn
và mình cũng xin pos thêm ảnh cái lồng mình vừa làm xong mong ae xem và đóng góp thêm cho tý ý kiến nữa thansk
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02841.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02844.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02845.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02847.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02851.jpg.html][/url]

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 01/11/2013 08:44:53AM »
hôm nay mình vừa hoàn thiện cặp lồng 27 và 30 ae xem ok chưa nhé
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02868.jpg.html][/url]

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 01/11/2013 10:33:20AM »
hôm nay mình vừa hoàn thiện cặp lồng 27 và 30 ae xem ok chưa nhé
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02868.jpg.html][/url]

chào anh Huyến,
anh trungcoi 11 khéo tay quá và làm lồng ngày càng đẹp và sắc xảo g_... bái phục anh... cái thú đam mê trong anh...và chúc mừng anh có nhửng lồng "đẹp" do chính tay mình làm ra.... bat tay ( lúc xưa em củng như anh..hi.hi... :d :d= tự làm tất cả để chơi=vì ít có nghệ nhân như bây giờ=cái gì củng khỏi phải tự làm...)
nếu anh có ý tưởng " phát trương=kinh doanh"...thì Hiệp là "người đầu tiên"...đặt hàng nha anh Trungcoi 11...hoặc anh " muốn trao dồi tay nghề cho nhuyển=nghệ nhân" thì xin anh chỉ cần gởi " chử OK" vô email hoặc inbox của mình (2 anh em mình nói chuyện về chi tiết...ở đây không tiện lắm và phiền các CAO THỦ khác... :d :d)...mình rất dể tính và anh đả làm được như vậy là mình OK...OK lắm rồi... bat tay :d :d (với mình nếu có lồng anh làm chia xẻ...thì trong lồng phải có "cu mồi"...của trungcoi 11,nổi tiếng bd và nhiều cu hay nửa đó nha...) _yahoo_ _yahoo_
chúc anh vui khỏe và sẻ có tiếp tục nhửng sản phẩm độc đáo yêu thích...
Hiệp

*mình rất có duyên "mở hàng"...trước tiên lắm đó nha...và họ đều "buôn mai,bán đắt" đó anh huyến...=nếu anh OK thì sau nấy anh sẻ làm lồng "mệt nghỉ" luôn đó... =)) =)) =))
** Đam mê cái thú chơi cu
chơi rồi mới biếc "sướng-vui" tê người
ngày thì TRỐNG GÁY mình "vui"
đêm thì MÁI nó GÙ mình "sướng" phê **
- uthiep ...hi.hi... -

cugay_TâyHồ

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 07/11/2013 10:58:28PM »
Chúc mừng anh H nghen, chim hay lồng đẹp anh lên lever quá, lồng trong clip youtobe em thích cầu đó ko thích cầu rồng lắm, chân chim cửa rơi hay đó anh, xong sản phẩm anh cho em đặt 1 cặp của anh nhé, ủng hộ anh và làm kỷ niệm của nghệ nhân tương lai hihi :))
 Anh cho ae biết chân dung của anh tốt quá, biết tiếng mà ko có hình thì buồn quá anh ui keke :))

cuty

• Sr. Member
  • Thanks 5
  • An nhàn, hạnh phúc
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 09/11/2013 02:31:05PM »
Chà chà, chất lượng quá! Cần Chú ý hơn 1 chút về mặt thẩm mỹ nữa là Mỹ mãn rồi. Chúc mừng banh nhé!
An nhàn & hạnh phúc

Ngocnam-PhanThiet

• SỐNG ĐAM MÊ...
  • Hero Member
  • Thanks 139
  • SỐNG NỘI TÂM...0942950300-01238977733
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cugay.org/diendan/
« Trả lời #33 vào lúc: 09/11/2013 06:38:05PM »
Lồng đẹp quá bác ơi !
CUỘC SỐNG PHẢI MONG ƯỚC .
MONG ƯỚC ĐỂ ĐƯỢC SỐNG .
ĐỂ THỎA NIỀM ĐAM MÊ .
0942950300-01238977733.

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 09/11/2013 09:33:10PM »
rất cảm ơn ae đã có lời động viên tốt tới mình,hiện nay mình đang trong quá trình làm mẫu vì thế nên các phom lồng cũng như các chi tiết cầu,cửa và chân lồng mình còn đang tạo ra các mẫu cho đa dạng nhằm để ae xem tham khảo trước và ae nào thích kiểu nào thì sau này khi mình bắt đầu làm để phục vụ ae dễ hơn
và hôm nay mình cũng pos lên 2 kiểu lồng nói chung là phom của lồng sẽ giữ nguyên và các chi tiết khác thì ae nào thích như thế nào thì mình sẽ làm theo nhu cầu của ae thansk
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02915.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02916.jpg.html][/url]

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 10/11/2013 05:56:51PM »
Bác Trung ơi cho đồng hương em đây 1 cái size 27 nhé, bác có thể thay cái chân đế lồng cho em bằng chân đế chạm dơi nhé bác. Thông tin tk, cách thức vận chuyển thế nào bác tự quyết nhé, bác gửi theo số của em miễn về tới quê mình là em nhận được.
Chúc bác có nhiều sp cho ae chơi!
MÊ CU GÁY

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #36 vào lúc: 10/11/2013 07:47:20PM »
Lồng đẹp quá ! Thèm ác !  :-bd :-bd :-bd
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

BAONHJ.

• Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 10/11/2013 08:22:46PM »
phải công nhận b T khéo tay chúc bác ngày càng nâng cao tay nghề để có thể sớm phục vu ae.  :-bd :-bd :-bd

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #38 vào lúc: 15/11/2013 09:53:48PM »

thong1985

• Chính thức
  • Thanks 16
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #39 vào lúc: 15/11/2013 10:55:57PM »
cầu rồng đẹp quá ,chúc mừng bác h hoàn thành sp đầu tay rất đẹp.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent