Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: bổi của damme  (Đọc 1077 lần)

dammecuatoi

• Hero Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
bổi của damme
« vào lúc: 09/12/2013 12:49:19PM »
chào các bác, trưa qua treo mồi đi ăn đám cứoi về sỉn ngủ đến 8h mới nhớ ra mồi còn ngoài vườn, ra lấy hai em mồi xuống, con đồng kim kô ao, nhưng con thổ thì nguyên con bồ cắt nằm trong lưới. thế là song mồi và bồ cắt nằm với nhau mấy tiếng đồng hồ, hên mồi kô xây xát gì, nhưng nghỉ bụng em nó chắc củng chỉ để ngắm. hình em bồ cắt mấy bác xem cho vui.
bước chân không ngừng tìm kiếm đam mê

dammecuatoi

• Hero Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
Re: bổi của damme
« Trả lời #1 vào lúc: 09/12/2013 01:12:26PM »
qua một đêm nghỉ về em mồi bị bồ cắt đá lụp nghỉ mình vô trách nhiệm quá, nhưng tin vui là buổi sáng hôm sau em thổ lại mạh dạng cất tiếng gáy.hihi thấy nó củng lì, nên lại mang hai con mồi thổ và đồng kim ra vườn. gọi là mồi củg kô đúng, mà chính xác hơn là cả hai đang tập mồi. mang hai em ra vườn sau nhà tập, vừa làm vừa nghe chơi. có hai em bổi về, một đồng sấm, một thổ. em thổ thì gù rất nhẹ các bác à. lại xay mồi nửa chứ. mồi đồng kim chơi ráo riết mà nó kô xay. mà chỉ qua bám cây với em mồi thổ. đứng xa chỉ nghe mồi chơi nên lại rình thì mới biêt em bổi thổ gù chậm và rất nhẹ kô to. nhưng gáy gọi và thúc rất to. còn em đồng sấm có vẻ trận nên chơi xa cây treo mồi. ra rình thấy bổi chơi xay mồi nên kệ bỏ vào làm. nhưng đến trưa ra rình tiếp điều bất ngờ đả đến. ở chổ con mồi thổ bắt bổi khá lạ. mồi thổ thì chyên thúc và làm dây gù. bổi thì ngay nhánh thế rồi, tự nhiên mồi thổ nằm giang cánh như phơi nắng. em bổi tự nhiên bay vô đá luôn thê là lần đầu bắt dược bổi em mừng vô đối. hế hế. có vài hình ảnh mấy bác coi cho vui, và cho em nhận xét em mồi thổ của em có hướng đi dài về sau kô ạ. còn em bổi giờ hơi te tua. vài bửa chỉnh tề mời mấy bác chém sau ạ. cảm ơn các bác đả cho em kinh nghiệm từ nhửng bài viêt hay, mà em có kinh nghiệm chơi. mong các bác chia sẻ thêm kinh nghiệm để nhửng ai tập chơi như em. học hỏi ạ.

dammecuatoi

• Hero Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #2 vào lúc: 09/12/2013 01:22:02PM »
em mới chơi nên chả biết rỏ con mồi mình nó gáy như vầy là sao ạh. trước khi gáy nó làm như vầy các bác giải thíck dùm em là thúc hay gáy gọi. cục cúc cù như vậy mấy lần rồi nó gay cục cúc cu cu, nên em chả biêt nó gáy gọi trước hay thúc trước ạh. hai hình dưới em chụp cac bác chém cho vui ạh.

huaquoctoan

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 09/12/2013 08:21:46PM »
nó vậy là nó thúc trước khi gáy đó bạn à...
mới nổi mà bù cắt chụp không xi nhê thì đúng là vô đối thật!
ở quê mình con nào mà thấy bù cắt thôi mà nó hok dám mở miệng nữa chứ nói chi mà bị chụp hok sợ!

dammecuatoi

• Hero Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #4 vào lúc: 09/12/2013 09:40:08PM »
Cám ơn bác toàn ạ. Em củng khá bất ngờ khi nó sau sự cố bên bồ cắt lâu vậy . Mà vẩn bắt được bổi vào ngày hôm sau. Chim thúc truớc gáy gọi sau vậy có gì đặc biệt kô ạ

cugayQN

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 10/12/2013 01:48:20AM »

Chim phát triển như vậy là tốt quá rồi... chim lỡ mà  vậy Xuân Hè tới đây thì  _zoo_  nổi còn tóm nhiều em hơn.
Đặc biệt giam với Cắt lâu vậy mà ngày sau chơi lại liền là tốt quá.

thân,

dammecuatoi

• Hero Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #6 vào lúc: 10/12/2013 07:30:55PM »
Em cảm ơn các bác đả quan tâm bài viết và chia sẻ kinh nghiệm. Chào các bác

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent