Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: khuyến cáo cho a e nào có nhu cầu sổ lãi cho chim cu  (Đọc 3676 lần)

nguyenngochung

• gac cu
  • Sr. Member
  • Thanks 22
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
tình hình vừa rồi e nghiên cứu thấy mấy bác chỉ sổ sáng cho chim bang thuốc tây. kết hợp mấy ông bạn chơi gà đá chỉ nửa. thế là e về mua thuốc về sỗ ngay. mà e chỉ mua loại nhẹ nhất đó nha về chia ra làm 4 cho uốn thế là sáng đâu ko biếc. mà chú chim bỏ ăn đứng cù rũ bắt ra cho ăn đậu xanh xã thuốc ko xê nê gì hết. chim càng ngày càng yếu ỉa phân xanh nước nhớt. miệng trào nước bọt bỏ ăn.
lúc này mình nghỉ thế là sau khi nghiên cứu thuốc chữa ko thành công đi toi 1 chú chim rồi. nhưng ko bỏ cuộc còn nước còn tác. sách xe chạy ra tịm thuốc thú y nói tình hình chú chim bị như vậy. gặp ngay bác sĩ giỏi cho 1 lọ thuốc 15k về cho uống 2 lần tối 1 giọt sáng 1 giọt. thế là chú ấy wa cơn nguy kịch nay đã ăn uống trở lại bt. vậy kính mong mấy bác có nhu cầu sổ lãi hãy đọc kỷ hướng dẫn trước khi làm nha _khotro_
buồn buồn nướng cu nhậu chơi

cugaybaoloc

• Sr. Member
  • Thanks 45
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: khuyến cáo cho a e nào có nhu cầu sổ lãi cho chim cu
« Trả lời #1 vào lúc: 17/12/2015 11:33:45PM »
Những vụ tương tự như vầy cũng từng có anh em hay bị, có người còn chết cả mấy con mồi. Nguyên nhân là do sử dụng liều lượng quá cao, chim chịu không nổi. Anh em nên cẩn thận. Cũng may chim của bác chủ thớt còn cứu kịp,  _zoo_
Vì đàn ông có khuyết điểm nên phụ nữ mới yêu anh ta

cuteogo

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 18/12/2015 09:09:15AM »
Tôi từng sổ lãi cho gà nòi bằng fugacar tôi thấy đa số không ảnh hưởng gì đến sức khỏe của chúng nhưng có trường hợp cho uống xong là chết không có cách cứu chữa, nhằm con gà giá trị tiếc đứt ruột, đứt gan. Theo tôi vấn đề không phải tại liều lượng thuốc bởi vì mỗi con uống một viên, mà nguyên nhân là ở thể trạng riêng của từng con giống như người ta đi chích ngừa đa số không sao nhưng có trường hợp sốc thì nguy kịch. Bởi vậy anh em có sổ lãi cho chim của mình bằng thuốc tây phải hết sức cẩn thận.

Cu_TNT

• Chính thức
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 18/12/2015 01:21:18PM »
Em cũng chết 1 con chim cưng vì fucaca.  =(( =(( =((Em mua 1 viên cho 4 con chim uống nhưng chỉ đc dùng 1 nữa viên. Kết quả 1 con 1 tuần sau bị chết y như chủ bác topic, xù lông, bỏ ăn, phân xanh toàn nước, em đi làm xa nên về chết mất 1con, còn 3 con xơ xác, bay giờ em cạch fucaca rồi. Cho dùng thuốc thú y thôi.

Em đang tiến hành sổ giun bằng ruột cau, giả nhỏ và cho uống. Mới đc mấy ngày kg biết kết quả ra sao nữa.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #4 vào lúc: 18/12/2015 02:09:54PM »
Các cụ nghỉ sao khi sổ lãi cho chim bằng thuốc tây nói chung và fucaca nói riêng; nó rất hiệu quả khi chim có bệnh giun, lãi, nhưng sẽ phản tác dụng nếu chim không có giun và gây chết chim. Khi dùng liều lượng phải đúng đối với thể trạng và trọng  lượng của  nó thì mới phát huy tác dụng, các cụ nghỉ con người trọng lượng bao nhiêu nhưng 1 lần  chỉ dùng 1 viên duy nhất, còn con cu chỉ nặng có hơn 1 lạng thì các cụ phải chia thuốc đúng tỷ lệ thì mới chữa khỏi bệnh cho chim cu gáy bị giun, lãi và chỉ cần cho nó uống một lần duy nhất là sẽ khỏi ngay, không được cho uống quá liều như vậy thì tụi nó về chầu trời là đúng thôi! Đây là chút ít kinh nghiệm chữa giun, lãi chim cu gáy bằng thuốc tây mong các cao thủ chỉ giáo thêm! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

nguyenngochung

• gac cu
  • Sr. Member
  • Thanks 22
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 18/12/2015 03:40:28PM »
Các cụ nghỉ sao khi sổ lãi cho chim bằng thuốc tây nói chung và fucaca nói riêng; nó rất hiệu quả khi chim có bệnh giun, lãi, nhưng sẽ phản tác dụng nếu chim không có giun và gây chết chim. Khi dùng liều lượng phải đúng đối với thể trạng và trọng  lượng của  nó thì mới phát huy tác dụng, các cụ nghỉ con người trọng lượng bao nhiêu nhưng 1 lần  chỉ dùng 1 viên duy nhất, còn con cu chỉ nặng có hơn 1 lạng thì các cụ phải chia thuốc đúng tỷ lệ thì mới chữa khỏi bệnh cho chim cu gáy bị giun, lãi và chỉ cần cho nó uống một lần duy nhất là sẽ khỏi ngay, không được cho uống quá liều như vậy thì tụi nó về chầu trời là đúng thôi! Đây là chút ít kinh nghiệm chữa giun, lãi chim cu gáy bằng thuốc tây mong các cao thủ chỉ giáo thêm! _b_
Tôi củng có tham khảo rồi , loại thuốc này chỉ có 3k thôi thuốc nhẹ mà, gà tre uống 1 viên con cu toi chia làm tư. Nếu bị quá liều thị chim xẽ bị xù lông củ rũ liền còn này sau 1 tuần mới có triệu chứng, nên theo tôi bác nói có lý kiễm tra thể trạng và giun sán trước khi cho uống thuốc

nguyenngochung

• gac cu
  • Sr. Member
  • Thanks 22
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 18/12/2015 03:43:39PM »
Em cũng chết 1 con chim cưng vì fucaca.  =(( =(( =((Em mua 1 viên cho 4 con chim uống nhưng chỉ đc dùng 1 nữa viên. Kết quả 1 con 1 tuần sau bị chết y như chủ bác topic, xù lông, bỏ ăn, phân xanh toàn nước, em đi làm xa nên về chết mất 1con, còn 3 con xơ xác, bay giờ em cạch fucaca rồi. Cho dùng thuốc thú y thôi.

Em đang tiến hành sổ giun bằng ruột cau, giả nhỏ và cho uống. Mới đc mấy ngày kg biết kết quả ra sao nữa.
Chia buồn cùng bác. Không phải là do thuốc fucaca, tôi xổ loại này nhẹ lắm. gà tre uống nguyên 1 viên mà. còn cu chia làm 4 thì củng đâu nặng lắm đâu, sau 1 tuần là bắt đầu xù lôn ủ rũ, mày mà mua trúng thuốc chứ ko đi toi

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent