Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mong có người lên để giao lưu .  (Đọc 6016 lần)

Lamtich

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Mong có người lên để giao lưu .
« Trả lời #20 vào lúc: 03/02/2012 08:54:37AM »
  Mùng 06 Tết dương lịch vừa rồi mình và và một số anh em Bình Định lên giao lưu và khai lụp đầu năm tại Đức Cơ - Gia Lai. Mặc dù vừa phải đi công chuyện từ Đắc Lắc về nhưng anh Nhân vẫn nhiệt tình hướng đạo và tiếp đón hết sức chu đáo. Mới gặp nhau lần đầu mà ngỡ như quen nhau từ lâu, đặc biệt là tửu lượng của anh Nhân cao quá, mình lên xe về mà quên cả trời đất.
Thay mặt nhóm cu gáy An Nhơn - Bình Định, mình xin chân thành cảm ơn sự tiếp đón chu đáo, nồng hậu của anh Nhân và gia đình. Một lần nữa xin chúc anh và gia đình sức khoẻ, hạnh phúc và thành đạt!
« Sửa lần cuối: 03/02/2012 08:56:08AM gửi bởi Lamtich »
Chơi cu thẩm tình, gác cu luyện tính!

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 03/02/2012 10:45:23AM »
  Mùng 06 Tết dương lịch vừa rồi mình và và một số anh em Bình Định lên giao lưu và khai lụp đầu năm tại Đức Cơ - Gia Lai. Mặc dù vừa phải đi công chuyện từ Đắc Lắc về nhưng anh Nhân vẫn nhiệt tình hướng đạo và tiếp đón hết sức chu đáo. Mới gặp nhau lần đầu mà ngỡ như quen nhau từ lâu, đặc biệt là tửu lượng của anh Nhân cao quá, mình lên xe về mà quên cả trời đất.
Thay mặt nhóm cu gáy An Nhơn - Bình Định, mình xin chân thành cảm ơn sự tiếp đón chu đáo, nồng hậu của anh Nhân và gia đình. Một lần nữa xin chúc anh và gia đình sức khoẻ, hạnh phúc và thành đạt!
Không có gì đâu các Bác An Nhơn, trước công tác An Khê, chưa vợ, thứ 7, CN nhảy xuống Nhơn Thành, đi qua một đám gò mả, lùm tre, vô ở nhà anh Phúc( Hạnh) suốt, đêm lại, mấy anh em đốt đèn đi soi cá chốt, chỉ có con nhỏ như đầu đủa, ai cũng bị đâm buốt hết tay không dám bắt, riêng nhanhot thì lại chẳng bị đâm cái nào và cứ bắt đều như bắt cá diếc  =)) =)) =)). Được cỡ một chén là về hì hụi nấu canh chua nhậu. Rượu dưới đó ngon quá, có bữa chưa đã kéo nhau ra sân bay Phù Cát nhậu tiếp. Tội cho mẹ anh Phúc, cứ mấy anh em đi tới mấy giờ là Mẹ thức chờ tới đó . Dưới đó hồi đó phong tục đám cưới không có mời, khách cứ đến lai rai cả ngày, đủ mâm là ngồi vô ... vui quá, mới đó mà đã 13 năm . Cơm áo , gạo tiền bận rộn chưa có điều kiện đi thăm lại nhưng những tình cảm mộc mạc chân thành của người dân An Nhơn dành cho cái chú : Nói không nghe nổi ! =)) =)) =)) thì vẫn còn như ngày nào . Tiếc mấy anh lên mà chim chưa căng nên kết quả không như ý . Hẹn lần sau gặp lại nhé các bác  _zoo_ _zoo_ _zoo_.
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

cugayabc

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 03/08/2012 01:30:50PM »
daklak qua 200km, khi nào có dịp lên học hỏi anh Nhân, nghe chim nhiều thì thích rồi, ở daklak đi dánh chim cũng 50km rồi, haiz

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent