Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: sản phẩm đầu tay ae nhận xét dùm  (Đọc 10320 lần)

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: sản phẩm đầu tay ae nhận xét dùm
« Trả lời #60 vào lúc: 21/11/2013 11:38:13AM »
cầu nên thu lại ngắn chút, nan to ra cợ 3.5 ly và thưa ra một chút, làm 2 cửa sẽ tiện lợi khi sang lồng, cao lên mộ tẹo, con rồng bự thêm một chút nhìn có hồn, móc cao lên to lên một chút.

chào anh Mơ Hoa,
anh Thiện nhận xét rất CHÍNH XÁT...bái phục anh = đúng là "cao thủ trong cao thủ" không nhửng về CU CÒ...mà còn về NGHỆ THUẬT CHƠI..nửa... :-bd  (mình củng đồng quan điểm với anh....=lồng 2 của...và.... bat tay)
NHƯNG VÌ LÀ SẢN PHẨM ĐẦU TAY của anh trungcoi...anh Huyến chắc còn nhiều "chỉnh, sửa, và sáng tạo...cùng lắng nghe nhửng ý kiến, kinh nghiệm HAY... g_ "  cho lồng anh Huyến sau nầy  "ngày càng hoàn chỉnh" hơn...để trở thành " LỒNG NGHỆ NHÂN MỚI= TRUNGCOI 11"...ngày càng NỔI TIẾNG... (thay thể các nghệ nhân lớn tuổi)  để tiếp tục giúp đở, phục vui cho thú đam mê của anh em chúng mình .... (*)(*) _yahoo_
chúc anh Thiện vui khỏe,
Hiệp

*biếc tiếng và ngưởng mộ anh Thiện từ lâu...hy vọng có dịp sẻ xin phép được "bái kiến" anh  bat tay
** Đam mê cái thú chơi cu
chơi rồi mới biếc "sướng-vui" tê người
ngày thì TRỐNG GÁY mình "vui"
đêm thì MÁI nó GÙ mình "sướng" phê **
- uthiep ...hi.hi... -

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #61 vào lúc: 21/11/2013 03:08:06PM »
bác cứ lễ phép thế thì em chỉ có mà độn thổ  mất thôi, tại tính em thẳng góp ý chính diện nên ae hiểu thì vui, không hiểu thì chịu dù sao như vậy sẽ hay hơn. Khi nào có dịp mời bác ghé cao nguyên chơi ae cao nguyên cũng hòa đồng và mến khách.

Tho

• Hero Member
  • Thanks 138
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #62 vào lúc: 22/11/2013 09:00:51AM »
Loại lồng này giá bao nhiêu 1 cái vậy bác H ?
Sản phẩm đầu tay như bạn thực hiện vậy là quá tốt! Chúc mừng!

thansk bạn nhiều
Lồng nhìn vậy là ổn rồi, nhưng nóc vẫn chưa được ổn ở một số chi tiết, ngoài ra bạn đặt thợ đục cầu tròn hơn là vuông

thansk bạn nhiều và bạn cho hỏi ở phần nóc có gì chưa ổn xin bạn nói rõ cho mình biết được k
hôm nay mình mới tìm thêm được cái lồng này ae xem thế nào thansk
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/5dfe2e67-4413-43bd-b343-87807ebeb2e3.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/9a72154d-b599-4433-83da-fbd442642df2.jpg.html][/url]
Đêm nằm mơ thấy bẩy cu
Thế là tỉnh giấc soạn cu lên đường
Đến nơi trời sáng vui mừng
Quyết tìm con bổi lẫy lừng về nuôi

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân

kungfu

• Chính thức
  • Thanks 24
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #64 vào lúc: 09/12/2013 11:09:26PM »
cảm nhận riêng của mình:phần cầu, chân lồng nhìn không đẹp lắm,chân dơi có lẽ ok hơn. (*)(*)

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #65 vào lúc: 10/12/2013 12:31:50AM »
Loại lồng này chỉ có miền Nam dùng thôi, miền Bắc ít ai dùng để nuôi cu gáy, còn 1 bất tiện nữa là: cu gáy là hay vẫy cánh, gặp lúc mùa thay lông thì các loại lông của nó chu du khắp nhà và sang cả hàng xóm.
Ở     L  i   ề   u    G   ặ   p     L   à   n   h     .    .    .

kienqt

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #66 vào lúc: 10/12/2013 09:50:22AM »
Đẹp hơn trước rồi Tú, mây và nan kỹ hơn, nên làm lại cải cửa lồng nghiên cứu làm bằng tre. Chân lồng nữa không nhất thiết phải là rơi bay như của bác Hai, có thể làm theo tích rơi nho sóc như ngoài bắc ( mẫu ở tủ chè mình thấy đẹp )

alum

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #67 vào lúc: 10/12/2013 05:27:48PM »
Như vậy là đẹp rồi...........

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #68 vào lúc: 10/12/2013 10:44:52PM »
thansk ae đã trao đổi và đóng góp nhiều ý kiến rất hay và bổ ích giúp mình hoàn thiện hơn về sản phẩm còn về vấn đề dơi chân thì mình sẽ lắp ráp vô sau  :d :d :d
và đây là lồng 38 và 40 dùng cho nuôi chim để đuôi mình đang làm dang dở
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC03089.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC03091.jpg.html][/url]
« Sửa lần cuối: 10/12/2013 11:11:43PM gửi bởi trungcoi11 »

Thọ_TânChâu_TN

• Chính thức
  • Thanks 51
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #69 vào lúc: 11/12/2013 05:09:12AM »
Ông anh cho em cái giá lồng size 40, cầu rồng, chân dơi vào inbox giúp em nhé, hehe! Thanks anh!

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #70 vào lúc: 11/12/2013 08:07:31AM »
Mình đặt bác 1 cặp lồng trạm rồng với các tiêu chí như sau:
 side 30 hoặc 32 nan lồng 3.2 hoặc 3.5 ly, chiều cao khoảng 32cm, chân gạch hoặc dơi cũng được, riêng con rồng mình có gỗ dổi xanh rồi, nếu cần mình tặng bác 1 khúc có thể làm được 100 con rồng.  con rồng làm ngắn lạikhoảng 20em , 2 đầu con rồng có khoảng trống đủ để một cái cóng lọt vào. như vậy vô hình dung làm cho con rồng nổi bật trong cái lồng không bị các cóng lúa, nước che khuất làm nó có hồn . cái móc đồng làm cao lên 1 chút xíu bẻ góc giống như kiểu lụp gác cu, để treo cây ko bị đung đưa. cảm ơn anh trước nhé có gì thông tin vào sđt 0977856585 mình sẽ góp ý thêm cảm ơn bác nhiều nhé.

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #71 vào lúc: 11/12/2013 12:01:35PM »
Ông anh cho em cái giá lồng size 40, cầu rồng, chân dơi vào inbox giúp em nhé, hehe! Thanks anh!
ok em để anh inbox cho hehehehe
Mình đặt bác 1 cặp lồng trạm rồng với các tiêu chí như sau:
 side 30 hoặc 32 nan lồng 3.2 hoặc 3.5 ly, chiều cao khoảng 32cm, chân gạch hoặc dơi cũng được, riêng con rồng mình có gỗ dổi xanh rồi, nếu cần mình tặng bác 1 khúc có thể làm được 100 con rồng.  con rồng làm ngắn lạikhoảng 20em , 2 đầu con rồng có khoảng trống đủ để một cái cóng lọt vào. như vậy vô hình dung làm cho con rồng nổi bật trong cái lồng không bị các cóng lúa, nước che khuất làm nó có hồn . cái móc đồng làm cao lên 1 chút xíu bẻ góc giống như kiểu lụp gác cu, để treo cây ko bị đung đưa. cảm ơn anh trước nhé có gì thông tin vào sđt 0977856585 mình sẽ góp ý thêm cảm ơn bác nhiều nhé.
chào bác THIỆN rất vui được làm quen với bác,bác đã trao đổi và góp ý kiến rất hay và rất thực tế mình rất sẵn lòng làm 1 cặp lồng cho bác nhưng hiện nay nan 3,2 và 3,5 ly mình còn đang đặt nên hiện giờ chưa có bác à còn về phần gỗ dùng làm cầu rồng thì nếu như bác có thì gửi vào bình dương dùm mình được k rồi mình sẽ ra xe nhận từ bảo lộc vô đây cũng gần hoặc sắp tới mình đi gia huynh suối kiết nếu nhà bác gần thì ae alo giao lưu caphe nhé thansk còn đây là số đt của mình 0909136464

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #72 vào lúc: 11/12/2013 02:45:19PM »
anh xem caáilồng trạm rồng cầu cẩm lai em úp bên topic chim của TBL đó, cứ làm như thế là ô Văn Kê, có gỗ cẩm để em sưu tầm loại dễ cây cho vân nó đẹp. Lợi hại của cái lồng và kiểu nam to là làm con chim nó tránh được các trầy xước và tự tin khi đứng lồng, chiều cao khoảng 32 cm đủ để con chim nó rướn không cụng đầu vào nóc lồng, và vỗ cánh vào sáng sớm giúp chim tập thể dục, cầu rồng ngắn giúp chim không sáng và chao lồng, tập cho nó cái thói quen đứng một chỗ, xoay qua, xoay lại gù khi giao đấu. nam to cũng có lợi thế làm cho cái lồng cứng cáp và mộc mạc hơn, càng đơn giản bao nhiêu càng tốt bấy nhiêu.

- các chi tiết nan đôi nên bỏ đi để làm cho cái lồng thoáng, không bám lông, bụi và phân, móc to để cân bằng với lồng và nan sẽ rất đẹp, anh làm thử đi tôi góp ý và sẽ đặt anh khi đã đạt yêu cầu là 10 cái đó nhé.

đó hình cái lụp của chú Ba Long An anh lấy đó làm tham khảo.
« Sửa lần cuối: 11/12/2013 02:58:28PM gửi bởi Mơ Hoa »

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #73 vào lúc: 11/12/2013 03:06:04PM »
Trước giờ mình không thích xài lồng cầu kỳ, tên tuổi chỉ cần đáp ứng được các tiêu chí phù hợp là ô văn kê, tính phù hợp là đơn giản, gọn nhẹ, sạch sẽ và đem lại thỏa mãn khi sử dụng sản phẩm ấy mà túi tiền hợp lý, không phải móc hầu bao một số tiền không đáng có so với thực tế của sản phẩm đó. ae chúng ta chơi chim đa số chạy theo tên tuổi mà quên đi chúng đều như nhau chỉ khác là giá trị sử dụng mà thôi.

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #74 vào lúc: 11/12/2013 07:00:18PM »
thansk ae đã trao đổi và đóng góp nhiều ý kiến rất hay và bổ ích giúp mình hoàn thiện hơn về sản phẩm còn về vấn đề dơi chân thì mình sẽ lắp ráp vô sau  :d :d :d
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC03089.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC03091.jpg.html][/url]

chào anh Huyến,
hi.hi... 2 cặp lồng... 38cm và 40 cm nầy ...?.?.?....  _yahoo_ (*)(*) (*)(*)
chúc anh vui khỏe, bat tay _zoo_ _zoo_
Hiệp
- uthiep ...hi.hi... -

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #75 vào lúc: 11/12/2013 09:34:07PM »

chào anh Huyến,
Hiệp

ok đúng rồi dó anh  :d :d :d

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #76 vào lúc: 14/12/2013 08:06:53PM »
anh xem caáilồng trạm rồng cầu cẩm lai em úp bên topic chim của TBL đó, cứ làm như thế là ô Văn Kê, có gỗ cẩm để em sưu tầm loại dễ cây cho vân nó đẹp. Lợi hại của cái lồng và kiểu nam to là làm con chim nó tránh được các trầy xước và tự tin khi đứng lồng, chiều cao khoảng 32 cm đủ để con chim nó rướn không cụng đầu vào nóc lồng, và vỗ cánh vào sáng sớm giúp chim tập thể dục, cầu rồng ngắn giúp chim không sáng và chao lồng, tập cho nó cái thói quen đứng một chỗ, xoay qua, xoay lại gù khi giao đấu. nam to cũng có lợi thế làm cho cái lồng cứng cáp và mộc mạc hơn, càng đơn giản bao nhiêu càng tốt bấy nhiêu.

- các chi tiết nan đôi nên bỏ đi để làm cho cái lồng thoáng, không bám lông, bụi và phân, móc to để cân bằng với lồng và nan sẽ rất đẹp, anh làm thử đi tôi góp ý và sẽ đặt anh khi đã đạt yêu cầu là 10 cái đó nhé.
chào THIỆN những ý kiến đóng góp của bạn tôi thấy rất thiết thực và cũng chân thành cảm ơn bạn rất nhiều,hôm trước bạn có nói là chiều cao của lồng là 32 mình hỏi thực bạn có ghi lộn k hay là 23 chứ lồng mà cao 32 thì quá cao nó giống cái lồng đa đa mất rồi thiện à hihihihihi còn về phần bạn nói đến phần tiêu chí và các chi tiết như gỗ chạm rồng thì mình nói thực là hiện giờ đi tìm gỗ cẩm lai đạt yêu cầu thì rất đắt đó thiện vì thế nó sẽ đội giá thành lên cao và theo mình nghĩ lúc trước các nghệ nhân làm lồng thì hầu như chậm cầu và dơi hầu hết là gỗ lồng mứt thôi về loại gỗ này thì rất nhẹ và bền mối mọt k bao giờ ăn cả hihihihi nên mình vừ áp dũng gỗ mít vào chạm đó bạn

đó hình cái lụp của chú Ba Long An anh lấy đó làm tham khảo.

chào anh Huyến,
Hiệp

xin anh HIỆP vào nhìn tý nhé hehehe
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC03184.jpg.html][/url]

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #77 vào lúc: 14/12/2013 08:23:38PM »
chào anh Trungcoi,

^:)^ ^:)^... đả quá rồi anh... _yahoo_ _yahoo_  (*)(*) không còn gì để nói (lúc nào củng tin tưởng anh mà) bat tay

có (chi tiết) xin anh gởi vào inbox cho mình nha...mình sẻ dt lại cho anh

cám ơn anh thật nhiều,
chúc anh Huyến và gia đình cuối tuần thật vui vẻ và hạnh phúc
Hiệp
- uthiep ...hi.hi... -

bondman

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #78 vào lúc: 16/12/2013 02:45:28PM »
Chúc cho anh Huyến sớm hoàn thành tác phẩm của mình nhé, để cho anh em cùng ngắm và góp ý. Hôm trước em bắt chim của anh Huyến cũng được anh tặng cho một cái lồng loại nhỏ, bây giờ em vẫn đang dùng lồng đó để nuôi chim. Em thấy lồng đó rất chắc chắn, chỉ có một đặc điểm là móc hơi nhỏ nên khi em treo vào móc sắt ở nhà thấy lồng hơi bị nghiêng về bên cóng nước, và lắc lư khi có gió.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent