Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Kí sự gác cu của donaldluc  (Đọc 23646 lần)

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
Re: Kí sự gác cu của donaldluc
« Trả lời #220 vào lúc: 08/09/2015 07:18:36AM »
Chúc mừng Bác có chuyến giao lưu vui vẻ!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #221 vào lúc: 08/09/2015 09:49:36AM »
chúc mừng bác
qua chuyến giao lưu với mấy bậc tiền bối thì em tin rằng nội công của bác đã tăng lên gấp bội hiii
chúc bác luôn có những chuyến giao lưu vui vẻ  _zoo_ _zoo_ _zoo_.
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #222 vào lúc: 08/09/2015 01:39:22PM »
Cảm ơn các bác, mấy vị này lớn tuổi rồi nhưng tính tình rất trẻ con, vui nhộn lắm, nhà khi nào cũng đông đúc đệ tử bất kể ngày đêm. Rất tiếc là hôm qua tối quá không giao lưu với bạn ngocminhgs được.
Cần gì phải kí.

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #223 vào lúc: 09/09/2015 12:20:17PM »
Cây sào giá 250.000₫ toàn bộ này các bác, không biết có bền không nữa. Các bác cho ý kiến nhé

Cần gì phải kí.

codo

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #224 vào lúc: 09/09/2015 01:36:56PM »
Loại này có đặc điểm nhẹ,cố định sào bằng cách lắc qua trái hoặc phải,thao tác dễ dàng nhưng lại k bền,dễ sút khi giật cành và sau 1 thời gian mấy cục nhựa bên trong sẽ mòn nên sẽ k cố định cây sào như ý muốn đc.Thân!

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #225 vào lúc: 09/09/2015 04:36:51PM »
Cảm ơn bạn. Có cách gì khắc phục không bạn?
Cần gì phải kí.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #226 vào lúc: 10/09/2015 07:33:31AM »
Nhìn sào đẹp đó nhưng phần dao giựt cành quá lớn nhìn ko được cân với phần sào! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Tho

• Hero Member
  • Thanks 138
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #227 vào lúc: 10/09/2015 08:58:29AM »
Lần đầu tiên mới thấy cây sào gác cu gắng cái rựa phía trên làm cái móc. Hi... thấy ngộ quá....
Đêm nằm mơ thấy bẩy cu
Thế là tỉnh giấc soạn cu lên đường
Đến nơi trời sáng vui mừng
Quyết tìm con bổi lẫy lừng về nuôi

codo

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #228 vào lúc: 10/09/2015 06:59:00PM »
Hiiii,cách đơn giản nhất là dùng loại khác bạn ơi.Mình từng dùng qua rồi,chán lắm.

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #229 vào lúc: 11/09/2015 07:40:45AM »
Hiiii,cách đơn giản nhất là dùng loại khác bạn ơi.Mình từng dùng qua rồi,chán lắm.
Hic, Ngoài mình toàn dùng loại này không à, của mình cũng thuộc loại thấp bé nhẹ cân rồi, được làm từ thép tốt nên độ sắc khỏi bàn. Cũng có loại nhỏ hơn nhưng trang trí là chủ yếu.
Cần gì phải kí.

codo

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #230 vào lúc: 11/09/2015 12:10:33PM »
Ý mình nói cây sào kìa,câu liêm thì ai thích gì chơi nấy,miễn sao thuận lợi khi tác chiến chiến là được.

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #231 vào lúc: 11/09/2015 07:08:54PM »
Ý mình nói cây sào kìa,câu liêm thì ai thích gì chơi nấy,miễn sao thuận lợi khi tác chiến chiến là được.
Hic, mình đang nói cái câu liêm bạn ơi, còn sào thì quá cùi rồi, mình ra thợ sắt hàn lỗ xuyên qua sào, bắt vít vào tha hồ mà sử dụng.
Cần gì phải kí.

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #232 vào lúc: 12/09/2015 06:12:48PM »
Hôm nay cuối tuần, ở nhà không yên, thế là cầm mồi chạy lăng xăng.
8h ra đến điểm đánh, bật máy thử thấy một em đồng pha thúc gù. Treo mồi lên một lúc em nó chung cây dưới sự kêu gọi nhiệt tình của em mồi.
Gù qua gù lại thúc tới thúc lui với ưu thế thuộc về mồi, sau 30 phút em nó cũng nhảy.
Thế đánh em nó

Buổi trưa về nhà ông cụ chơi cu, tình cờ gặp thêm một cụ nữa tới chơi, hai cụ cãi nhau kịch liệt, công kích chim mồi của nhau, cho chim đối thủ là cùi, chim mình là nhất. Cụ chủ nhà thì mình biết lâu rồi, chim không ra gì, mùa này chưa bắt được một con nào, cụ còn lại mình mới quen lần đầu, nhưng cụ quả quyết mồi của cụ chim về cây là chết, hai cụ cãi nhau chỉ thiếu nước đánh lộn thôi.
Mình đưa ra ý kiến là ra rừng thử, hai cụ xách mồi ra, mồi cụ chủ nhà câm như hến, mồi cụ khách thì thúc tu tu một giai điệu nhàm chán, tuy nhiên cụ này nói thật, mồi như vậy thì bổi phải thật sung mới chung cây, và nếu bổi sung thì bắt cũng không khó khăn lắm.
Mình nói chuyện này để cũng cố niềm tin ở chỗ mình 10 thằng chơi cu 9 thằng bốc phét. Anh em nào ở gần đây cẩn thận kẻo bị trúng lựu đạn.
Cần gì phải kí.

Hoài Nhân

• °ஜ۩۞۩ஜ°
  • Hero Member
  • Thanks 58
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #233 vào lúc: 16/09/2015 08:41:58AM »
9/10 tỷ lệ này hơi cao à nha.
Nàm thao tránh được đây hả anh ?
ஜ۩۞۩ஜ Ngu - Ngu nữa - Ngu mãi ஜ۩۞۩ஜ

huanpham

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #234 vào lúc: 16/09/2015 09:31:36AM »
Cây sào giá 250.000₫ toàn bộ này các bác, không biết có bền không nữa. Các bác cho ý kiến nhé

Cái móc liêm này có hơi lơi không chủ thới ơi.
EM nhìn thì thích mà cảm giác hơi bị lơi và lớn.
Em thích cong hơn 1cm-2cm và bé 7/10 thì ngon tuyện cú mèo.

Tho

• Hero Member
  • Thanks 138
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #235 vào lúc: 16/09/2015 09:49:19AM »
Hôm nay cuối tuần, ở nhà không yên, thế là cầm mồi chạy lăng xăng.
8h ra đến điểm đánh, bật máy thử thấy một em đồng pha thúc gù. Treo mồi lên một lúc em nó chung cây dưới sự kêu gọi nhiệt tình của em mồi.
Gù qua gù lại thúc tới thúc lui với ưu thế thuộc về mồi, sau 30 phút em nó cũng nhảy.
Thế đánh em nó

Buổi trưa về nhà ông cụ chơi cu, tình cờ gặp thêm một cụ nữa tới chơi, hai cụ cãi nhau kịch liệt, công kích chim mồi của nhau, cho chim đối thủ là cùi, chim mình là nhất. Cụ chủ nhà thì mình biết lâu rồi, chim không ra gì, mùa này chưa bắt được một con nào, cụ còn lại mình mới quen lần đầu, nhưng cụ quả quyết mồi của cụ chim về cây là chết, hai cụ cãi nhau chỉ thiếu nước đánh lộn thôi.
Mình đưa ra ý kiến là ra rừng thử, hai cụ xách mồi ra, mồi cụ chủ nhà câm như hến, mồi cụ khách thì thúc tu tu một giai điệu nhàm chán, tuy nhiên cụ này nói thật, mồi như vậy thì bổi phải thật sung mới chung cây, và nếu bổi sung thì bắt cũng không khó khăn lắm.
Mình nói chuyện này để cũng cố niềm tin ở chỗ mình 10 thằng chơi cu 9 thằng bốc phét. Anh em nào ở gần đây cẩn thận kẻo bị trúng lựu đạn.

Cái này nói chi đâu xa, ở đâu cũng có đó bác Lực. Con mồi đi bẫy gặp mấy con bổi sung về đấu một lúc là nó nhảy lụp liền là nói mồi mình rút trong mấy phút, vài sạc gù là nhảy lụp,... nghe nói đã tay lắm. Gặp mấy con bổi bắt không được thì nói là vùng này bổi trận quá, người ta bẫy nhiều quá, giật lưới,....nhưng không nói là con mồi mình dở.
Biết mồi hay, dỡ thì đánh chung cội cách nhau 5 - 7m thì con bổi về tàng con mồi nào nhiều lần là ok.
« Sửa lần cuối: 16/09/2015 09:51:38AM gửi bởi Tho »
Đêm nằm mơ thấy bẩy cu
Thế là tỉnh giấc soạn cu lên đường
Đến nơi trời sáng vui mừng
Quyết tìm con bổi lẫy lừng về nuôi

cugaybaoloc

• Sr. Member
  • Thanks 45
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #236 vào lúc: 16/09/2015 11:03:55AM »

Chúc mừng bác Lực có thêm thành tích và được một buổi thư giãn vui vẻ. Ngoài đó giờ bổi bắt đầu sung chưa bác?
Vì đàn ông có khuyết điểm nên phụ nữ mới yêu anh ta

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #237 vào lúc: 16/09/2015 12:21:52PM »
Ngoài mình nếu không mưa thì bữa nay đi đánh được rồi, lúa đã chín và mùa mưa cũng đã gần hết. Nhưng nhìn chung chim nổi là tháng 8 đến tháng 10 bạn à, lúc này chim non mới lên, dễ đánh, còn ra tết thì khỏi nói, chỉ cần bật máy và ngắm, ôi một trời cu tâu lượn, nói thật mấy bạn đừng tưởng mình bốc phét nha, cu nhiều đến mức bà con dân bản phải cử người canh không nó ăn hết lúa. :))
Cần gì phải kí.

cugaybaoloc

• Sr. Member
  • Thanks 45
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #238 vào lúc: 16/09/2015 08:43:07PM »
Ngoài mình nếu không mưa thì bữa nay đi đánh được rồi, lúa đã chín và mùa mưa cũng đã gần hết. Nhưng nhìn chung chim nổi là tháng 8 đến tháng 10 bạn à, lúc này chim non mới lên, dễ đánh, còn ra tết thì khỏi nói, chỉ cần bật máy và ngắm, ôi một trời cu tâu lượn, nói thật mấy bạn đừng tưởng mình bốc phét nha, cu nhiều đến mức bà con dân bản phải cử người canh không nó ăn hết lúa. :))

Thế thì nhất bác rồi còn gì  :-bd. Vừa có điều kiện tốt để tuyển lựa những chú bổi ưng ý, lại cảm giác, dợt hoặc tập mồi lý tưởng luôn. Nhiều khi anh em chỉ mong kiếm được cội như của bác để gác một ngày cho thỏa chí tang bồng mà không ra ấy chứ,  _zoo_
Vì đàn ông có khuyết điểm nên phụ nữ mới yêu anh ta

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #239 vào lúc: 21/09/2015 07:45:32AM »
Sáng thứ 7 và chủ nhật tuần qua
Hôm thứ 7 vừa rồi đem hai em mồi lỡ đi tập, kết quả là hốt được 2 em, một em thổ pha, một em đồng pha. Không hiểu sao chim về chung cây là loay hoay đòi đá lụp, và kết quả tất yếu

Em thứ 2

Chủ Nhật xách em mồi chai đi, do đang thay lông nên em nó chơi cù nhầy và cũng tóm được em thổ. Do không cầm điện thoại nên không chụp được hình. Đem em thổ này về cho lão tiền bối, tuy nhiên về đến nơi em nó đã thăng thiên  ^:)^.
Vậy là Tổng kết chiến dịch tuần này với 2 tù binh, một bị loại khỏi vòng chiến đấu.
Cần gì phải kí.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent