Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Góp ý - Lụp VIP Long Nhỏ  (Đọc 11817 lần)

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
Góp ý - Lụp VIP Long Nhỏ
« vào lúc: 09/10/2013 06:49:27PM »
Vừa đc ông bạn tặng cho cái lụp mà có mấy điểm kg ưng ý muốn sữa lại mà khó quá....nhờ a e cho ít gạch đá trứng thối..

Phiên bản lụp VIP Long Nhỏ mặt lụp Song Thưa phiên bản 2015..anh em góp ý xem ổn không////////

Cha mẹ nhọc nhằng nuôi ta lớn
Bạn bè chơi dog dạy ta khôn

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Góp ý - Lụp VIP Long Nhỏ
« Trả lời #1 vào lúc: 09/10/2013 06:59:18PM »
Mặc dù chưa biết gì về lồng nhưng cũng góp ý tí. hai nưa cũng là người góp ý đầu tiên.
Lụp này về nhược điểm là nếu cắt vồ thì chim mồi nhanh chết hơn, vì mặt trước thưa vậy bộ móng và chân nó có thể thọc vào bên trong lồng, "không nói về ưu điểm"

cu cu

• Khách
« Trả lời #2 vào lúc: 09/10/2013 07:26:17PM »
Chà ! A ngô đức tâm có lụp đời 2014 . Bác này lại có lụp đời 2015 của chú long nhỏ .

cugayQN

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 09/10/2013 07:32:40PM »
Chào bạn,

nan thưa thế này do một vài anh em muốn đặt vậy... đời 2012 2013 anh Hậu Gò Vấp đã làm thưa ra vậy và cầu tử đưa cao lên... cái này lại không đưa cao. Lụp anh Hậu thì anh ấy đi Mã Lai mua cọng kẻm mạ đồng về đưa cho anh LN làm.
Anh Hậu có bảo là làm vài cái có nhường lại cho anh em ở HN  1 2 cái và ở ĐN một cái.

Nếu nan của bạn là nan thường thì bạn có thể tìm nan đó về lấy thước đo và làm lại cho khít. Do hình chụp mờ quá cho nên không nhìn rõ được nhưng so kích cở nan thì hình như mặt trước cũng là cọng thép mạ đồng đó thì phải.

Lụp đẹp cái cầu tử đẹp đó bạn, mà sao lá sau lưng lụp bay khá nhiều vậy?

Thân mến,

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #4 vào lúc: 09/10/2013 07:34:18PM »
Mặt tiền của lụp cây như thế này nếu đụng bồ cắt hay bìm bịp thì mồi chết chắc! Phiên bản đi trước thời đại này không ổn rồi - mồi thuộc sẽ thành mồi nhậu cho BC_BB thôi  =(( =(( =(( *><* *><* *><*
Sống để đam mê cu gáy!

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #5 vào lúc: 09/10/2013 07:49:53PM »
Lụp VIp đúng là hàng độc . Toàn đi trước thời gian ..

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 09/10/2013 09:15:14PM »
Chào bạn,

nan thưa thế này do một vài anh em muốn đặt vậy... đời 2012 2013 anh Hậu Gò Vấp đã làm thưa ra vậy và cầu tử đưa cao lên... cái này lại không đưa cao. Lụp anh Hậu thì anh ấy đi Mã Lai mua cọng kẻm mạ đồng về đưa cho anh LN làm.
Anh Hậu có bảo là làm vài cái có nhường lại cho anh em ở HN  1 2 cái và ở ĐN một cái.

Nếu nan của bạn là nan thường thì bạn có thể tìm nan đó về lấy thước đo và làm lại cho khít. Do hình chụp mờ quá cho nên không nhìn rõ được nhưng so kích cở nan thì hình như mặt trước cũng là cọng thép mạ đồng đó thì phải.

Lụp đẹp cái cầu tử đẹp đó bạn, mà sao lá sau lưng lụp bay khá nhiều vậy?

Thân mến,
Chào bạn kg biết bẠn ở quảng nam or quảng ngãi vậy
Bạn nói đúng cái này cùng seri lụp của a.Hậu
Lá sau lưng lụp rụng bớt do mình treo trong nhà mà lâu quá kg để ý lấy xuống nó rớt hihihi
Mình cũng đang tính  thêm song lại cho dày mÀ chưa làm đc

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 09/10/2013 09:18:24PM »
Chà ! A ngô đức tâm có lụp đời 2014 . Bác này lại có lụp đời 2015 của chú long nhỏ .
chào bạn cu cu cái vụ 2015 mình nói đùa cho vui Ấy mà.mình tính để tới năm 2015 mới xài đó mà
(Lòe thiên hạ tí chứ cái lụp mà tính đời người ta cười vô mặt cho đó)

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 09/10/2013 09:23:49PM »
Mặt tiền của lụp cây như thế này nếu đụng bồ cắt hay bìm bịp thì mồi chết chắc! Phiên bản đi trước thời đại này không ổn rồi - mồi thuộc sẽ thành mồi nhậu cho BC_BB thôi  =(( =(( =(( *><* *><* *><*
Chào bạn nhé tại mình nghĩ mặt lụp thoáng .mồi sẻ sáng .bổi dạn nhảy hơn.mình cũng xác định là bồ cắt đâm thì mồi về cũng bể.kg bể thì cũng  3 chìm 7 nổi.nên may rủi bạn à ....khi đi đánh thì mình ngồi quan sát rẤt gần.canh kỉ tí. (Mỗi lần đi có 2 mồi.treo 1 sách một)

cugayQN

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 09/10/2013 09:35:20PM »

Vâng lụp đẹp đó... đặc biệt cái cầu tử màu sáng gỗ tự nhiên....!!!

Tôi là dân Đà Nẵng... nhưng dòng chim ở thành phố ĐN thì là chim Quảng Nam chớ đâu... kế là quê gốc của tôi cũng ở Quảng Nam cho nên lấy lấy QN á mà.

Ừa chi chi rồi tánh mạng em mồi mới quan trọng... chú ý người đặt mưa thưa cho bổi dễ nhảy... được này mất khác vậy.

thân,

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 09/10/2013 09:35:31PM »
chú nói quá lời....a thích xài LN vì lụp đẹp làm đc theo ý....chứ còn công dụng thì cũng như những cái lụp bt ...
Chứ có gì ghê gớm mà phải tung hô vậy chú.con mồi thì vô giá chứ cái lụp LN này giá mới và gẦn đay nhất 2tr7  ......có người đòi tặng mà a hoàng đl kg nhận kia chứ có gì ghê gớm đâu mà hàng độc chú

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #11 vào lúc: 09/10/2013 09:40:50PM »
chào bạn cu cu cái vụ 2015 mình nói đùa cho vui Ấy mà.mình tính để tới năm 2015 mới xài đó mà
(Lòe thiên hạ tí chứ cái lụp mà tính đời người ta cười vô mặt cho đó)

Hình như huynh này còn cay cú vụ lụp đời 2014 của bác ngoductam ne.

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #12 vào lúc: 09/10/2013 09:43:24PM »
Chào bạn nhé tại mình nghĩ mặt lụp thoáng .mồi sẻ sáng .bổi dạn nhảy hơn.mình cũng xác định là bồ cắt đâm thì mồi về cũng bể.kg bể thì cũng  3 chìm 7 nổi.nên may rủi bạn à ....khi đi đánh thì mình ngồi quan sát rẤt gần.canh kỉ tí. (Mỗi lần đi có 2 mồi.treo 1 sách một)

Nghe noi bác này nhìu mồi. Cắt vồ 1,2 con ăn nhằm gì...kkkkkkkkk

trunghau_tn

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 09/10/2013 10:51:19PM »
nói chung ông chủ topic này cũng cay cú a tâm nên mới lập topic này thôi.mod có khóa nick e thì e cũng chịu.e thì không bít j nhưng đọc 2topic cũng nghĩ ra đc.

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 10/10/2013 09:06:18AM »
hình như đăng thế này là làm tội nhà sản xuất và thiếu tôn trọng anh em
lụp đẹp nhưng mặt thưa quá lợi thì không nói hại thì có mấy cái như là cắt vồ khó đỡ, mồi xung thò đầu ra ngoài mồi ê cánh, bổi nhát không giám nhảy nọi vậy là vì có con bổi tìm thế đấu thấy cầu là nhảy vào chứ muốn ăn thua với mồi
thân hay gét tuỳ bạn

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 10/10/2013 09:13:41AM »
nói chung ông chủ topic này cũng cay cú a tâm nên mới lập topic này thôi.mod có khóa nick e thì e cũng chịu.e thì không bít j nhưng đọc 2topic cũng nghĩ ra đc.
chào bạn nếu mà nói ra cái mình suy nghỉ củng Có tội thì nếu nick bạn bị khóa thì đích thân mình sẻ yêu cầu mod mở nick lại cho bạn
Còn bạn nói mình cay cú thì hơi quÁ....hihihihi .người ta kg. Ho mình chơi thì mình tự bày trò chơi.chứ cay cú gì bạn.sự thật thường khó nghe và mích lòng...topic mình mở luôn chào đón mọi người.....
Nói lên sự thật kg cần phải trao chuốc câu nói.cứ nghĩ sao nói vậy thì dễ chơi bạn à
1 ngày kg xa sẻ cafe cùng bạn

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 10/10/2013 09:23:53AM »
hình như đăng thế này là làm tội nhà sản xuất và thiếu tôn trọng anh em
lụp đẹp nhưng mặt thưa quá lợi thì không nói hại thì có mấy cái như là cắt vồ khó đỡ, mồi xung thò đầu ra ngoài mồi ê cánh, bổi nhát không giám nhảy nọi vậy là vì có con bổi tìm thế đấu thấy cầu là nhảy vào chứ muốn ăn thua với mồi
thân hay gét tuỳ bạn
Rất thích khi bạn nói thẳng.....nhưng mọi người đều như nhau.đều có quyền đc tôn trọng nên mình kg nghĩ đăng như vậy là thiếu tôn trọng mọi người
Còn nhà sản xuất thì nói thật với bạn là mìh có chút kg thích trong chút làm ăn của người này.nhiều người gọi là nghệ nhân ....nhưng với cá nhân mình thì chỉ là thợ có tay nghề cao thôi.còn mình biết vài người chỉ làm tặng cho bạn bè ae chiến hữu chơi mình lại thích.lụp tuy kg đẹp nhưng tấm lòng đẹp......nếu vậy thì ae lấy. Ra đâu ra chơi.nên mình vẫn phải đặt lụp LN chơi

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 10/10/2013 09:25:51AM »
Mời các MOD 3 miền vào chém. Mệt. _khotro_

chimkute

• Sr. Member
  • Thanks 54