Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: sản phẩm đầu tay ae nhận xét dùm  (Đọc 10316 lần)

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: sản phẩm đầu tay ae nhận xét dùm
« Trả lời #1 vào lúc: 07/10/2013 07:55:12PM »
chào anh,
hình đó là anh trungcoi11 đó hả ???? trẻ và đẹp trai quá...hi.hi...
hân hạnh gặp mặt anh (xưa giờ chỉ nghe tiếng)
chúc anh vui khỏe
Hiệp
*lồng đẹp quá... g_
« Sửa lần cuối: 07/10/2013 07:59:09PM gửi bởi uthiepcusadec »
** Đam mê cái thú chơi cu
chơi rồi mới biếc "sướng-vui" tê người
ngày thì TRỐNG GÁY mình "vui"
đêm thì MÁI nó GÙ mình "sướng" phê **
- uthiep ...hi.hi... -

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 07/10/2013 08:18:18PM »
Oh, cái này chắc em sẽ tranh thủ lẹ lẹ học hỏi cho nhanh  :-w, đầu tay thế này thì đẹp lắm rồi đó anh  :-bd :-bd, nhưng cách thử mạo hiểm quá  :-SS
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 07/10/2013 08:35:37PM »
chào anh,
chúc anh vui khỏe
Hiệp
*lồng đẹp quá... g_

thansk anh hiệp nhiều nhé đây là đứa em chơi cugay chung thôi chứ k phải em anh à  :d
Oh, cái này chắc em sẽ tranh thủ lẹ lẹ học hỏi cho nhanh  :-w, đầu tay thế này thì đẹp lắm rồi đó anh  :-bd :-bd, nhưng cách thử mạo hiểm quá  :-SS

hihihihi thansk khang nha thì hôm nào rãnh xuống anh chơi nhé đang mở cửa chờ em nè  :d
đây em xem sau khi có cái lồng mới mà con mồi của anh nó mừng và gù trả ơn chủ nó nè  :d
MOV02667

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 07/10/2013 09:11:30PM »
chào anh,
chúc anh vui khỏe
Hiệp
*lồng đẹp quá... g_

thansk anh hiệp nhiều nhé đây là đứa em chơi cugay chung thôi chứ k phải em anh à  :d

hihihihi thansk khang nha thì hôm nào rãnh xuống anh chơi nhé đang mở cửa chờ em nè  :d
đây em xem sau khi có cái lồng mới mà con mồi của anh nó mừng và gù trả ơn chủ nó nè  :d
MOV02667

chào anh Huyến,
vậy xin lổi nha.hi.hi... bửa nào anh vui,cho diện kiến dung nhan cao thủ của anh nha... :d :d (cho các anh em d đ ngưởng mộ anh biếc luôn..hi.hi...)
anh tài quá=có nhiều cu hay...giờ lại thêm làm lồng đẹp nửa... bái phục anh... _zoo_
chim cu anh con nào củng hay...nay được vô lồng mới nửa nên nó vui= làm nghe hay quá anh Trungcoi... :d
có dịp nào đó xin anh nhường lại mình 1 con chơi nha...hi.hi... ^:)^ anh trước nhiều
Hiệp
- uthiep ...hi.hi... -

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 07/10/2013 10:13:22PM »
lồng đẹp khéo tay đấy cụ ạ, :))
tôi lydo78 luôn luôn muốn giao lưu với các cụ chơi cu

thothucgu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 07/10/2013 10:16:20PM »
ko những đẹp mà còn chắc nửa . lồng này xài lúc nào hư thì cho em biết nha. 0978040904

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 08/10/2013 08:30:36AM »
chào anh,
chúc anh vui khỏe
Hiệp
*lồng đẹp quá... g_

MOV02667

chào anh Huyến,
vậy xin lổi nha.hi.hi... bửa nào anh vui,cho diện kiến dung nhan cao thủ của anh nha... :d :d (cho các anh em d đ ngưởng mộ anh biếc luôn..hi.hi...)
anh tài quá=có nhiều cu hay...giờ lại thêm làm lồng đẹp nửa... bái phục anh... _zoo_
chim cu anh con nào củng hay...nay được vô lồng mới nửa nên nó vui= làm nghe hay quá anh Trungcoi... :d
có dịp nào đó xin anh nhường lại mình 1 con chơi nha...hi.hi... ^:)^ anh trước nhiều
Hiệp

ok anh hiệp thansk anh nhiều

lồng đẹp khéo tay đấy cụ ạ, :))

thansk bác ly mình cũng mới làm cái đầu tiên nên còn nhiều thứ cần phải chỉnh sửa lại ly à thansk ly nhé
ko những đẹp mà còn chắc nửa . lồng này xài lúc nào hư thì cho em biết nha. 0978040904

thansk em nhé khi nào rãnh ghé anh chơi nha  :d

thu26389

• Hero Member
  • Thanks 77
  • cứ chơi đi thời gian là câu trả lời tốt nhất
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 08/10/2013 09:44:40AM »
tự tay làm là vui nhất rùi,chắc a đam mê nhiều lắm ,em ko ngờ lồng chắc chắn vậy đó.chúc mừng a khéo mấy chục năm nữa lại có nhiều ng sưu tập lồng nghệ nhân trungcoi11.chem tí  :d
NGƯỜI QUÝ HƠN CHIM QUÝ

chimkute

• Sr. Member
  • Thanks 54
  • Happy life with cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 08/10/2013 09:44:48AM »
lồng rất đẹp bạn ah, chắc chắn, bạn chỉ cần tập trung thêm một chút nữa về mặt thẩm mỹ nữa là hoàn hảo rồi
https://www.youtube.com/watch?v=na-l6h5lY-k
---------o00---------
Buồn buồn ra đứng bờ ao.
Ai ngờ chó cắn buồn ơi là buồn.

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 08/10/2013 03:08:41PM »
tự tay làm là vui nhất rùi,chắc a đam mê nhiều lắm ,em ko ngờ lồng chắc chắn vậy đó.chúc mừng a khéo mấy chục năm nữa lại có nhiều ng sưu tập lồng nghệ nhân trungcoi11.chem tí  :d
:d :d nói về đam mê thì chắc là mình có nhưng còn về vấn đề mấy chục năm nữa thành lồng nghệ nhân thì chưa biết sao chứ bây giờ cứ làm để có cái nhốt chim cái đã mọi việc thì cứ để ttheo thời gian trả lời thôi  :d
lồng rất đẹp bạn ah, chắc chắn, bạn chỉ cần tập trung thêm một chút nữa về mặt thẩm mỹ nữa là hoàn hảo rồi
mình đang làm cái thứ 2 cái này mình sẽ chăm chút hơn và sẽ có chút chỉnh sửa cho phù hợp hơn cái này thansk

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 10/10/2013 09:07:05PM »
cái lồng thứ 2 chuẩn bị xong ae vào xem hộ xem chất liệu cũng như phom này đã ok chưa  :d :d
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02716.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02715.jpg.html][/url]

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 10/10/2013 11:28:51PM »
cái lồng thứ 2 chuẩn bị xong ae vào xem hộ xem chất liệu cũng như phom này đã ok chưa  :d :d
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02716.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/DSC02715.jpg.html][/url]

chào anh Trungcoi11,
theo mình thấy...anh "có thể thử"...đưa cái vành ở giửa lên cao hơn tí xíu... :d :d  không biếc anh thấy sao ???
chúc anh vui khỏe và có nhửng tác phẩm nghê thuật mới, đẹp...
Hiệp
- uthiep ...hi.hi... -

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 11/10/2013 06:17:02AM »

chào anh Trungcoi11,
theo mình thấy...anh "có thể thử"...đưa cái vành ở giửa lên cao hơn tí xíu... :d :d  không biếc anh thấy sao ???
chúc anh vui khỏe và có nhửng tác phẩm nghê thuật mới, đẹp...
Hiệp

thansk anh HIỆP nhiều cái lồng này là mình mới lên phom lồng thôi anh à chưa cân chỉnh cũng như phần nóc chưa hạ xuống vì hôm qua mới chỉ làm được bấy nhiêu nên pos cho ae xem chơi thôi chứ mấy bữa nữa em nó sẽ gọn gàng đâu vào đó liền hà  :d :d :d :d

nguyenvinhnghi

• Sr. Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 11/10/2013 02:22:37PM »
lồng đẹp quá bác Trung ạ, cho em hỏi mấy cọng mây đó bác mua hay tự tìm lấy vậy bác? làm một cái lồng như vậy tốn khoảng bao nhiêu thời gian vậy bác? nhìn lồng của bác xong nhìn lại lồng em làm thấy muốn ói quá. Bái phục!

Tho

• Hero Member
  • Thanks 138
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 11/10/2013 02:54:24PM »
Anh H làm càng ngày càng chuẩn. Em có ý kiến để anh làm cho đẹp thêm nhé :
Vòng mây anh khoan lổ xong rồi mài sao cho cái lỗ nó không bị xừ xừ ra, khi đó xỏ nan tre vào thì thấy thẩm mỹ hơn. Dưới đáy sao khi xỏ nan tre xong anh cũng mài giũa cho bằng, liền lạc o ló chân nan thì sẽ đẹp hơn. Anh làm thử vòng mây đôi ở phía trên, ở giữa 2 nan thì có 2 cây nhỏ thử xem sao. Em thấy kiểu đó cũng đẹp đấy. Chúc anh thành công nhé.
Đêm nằm mơ thấy bẩy cu
Thế là tỉnh giấc soạn cu lên đường
Đến nơi trời sáng vui mừng
Quyết tìm con bổi lẫy lừng về nuôi

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #16 vào lúc: 11/10/2013 03:28:22PM »
anh rất khéo tay, các mối khoan chịu khó trà cho đẹp, nan lồng to một tý 3.5 ly thưa ra một chút và đầu tư thêm tý thẩm ý là tôi nghĩ rất okê. tôi đánh giá cao kiểu lồng như thế này bởi nó rất hiệu quả để nuôi bổi, mộc và an toàn.

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 11/10/2013 06:46:40PM »
rất cảm ơn mọi người đã thảo luận và góp ý rất thiết thực để mình tham khảo và đúc kết cho kinh nghiệm cũng như sử lý những lỗi mà mình chưa hoàn thiện được và cũng xin nói là cái lồng này mình mới lên khung phần lắp ráp dai đoạn đầu của cái lồng mình còn phải cân chỉnh và còn làm thêm nhiều thứ nữa mới hoàn thiện được cảm ơn ae rất nhiều

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 11/10/2013 11:00:32PM »
và đây là 2 tấm hình cái lồng hôm nay mình đã cân chỉnh lại và làm cái nóc hoàn thiện ae xem có ổn chưa nhé
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/b24979c1-537b-427c-ba3c-bc63b7deef98.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/02bf441e-e319-4c91-b2eb-b30f890866d5.jpg.html][/url]

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 11/10/2013 11:13:53PM »
và đây là 2 tấm hình cái lồng hôm nay mình đã cân chỉnh lại và làm cái nóc hoàn thiện ae xem có ổn chưa nhé
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/b24979c1-537b-427c-ba3c-bc63b7deef98.jpg.html][/url]
][URL=http://s1055.photobucket.com/user/trungcoi11/media/02bf441e-e319-4c91-b2eb-b30f890866d5.jpg.html][/url]

chào anh Trungcoi11,
chúc mừng anh...QUÁ ĐẸP...QUÁ ĐẸP...(tuy chưa thấy cái đít lồng)... :d :d...mà sao không thấy "cái cửa" vậy anh ??? :)) :))...(chưa xong mà=mình vô duyên quá... :d :d)
chúc anh luôn vui khỏe và có nhiều sản phẩm mới, đẹp...
Hiệp
- uthiep ...hi.hi... -

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent