Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lụp Anh Long Nhỏ Phiên bản 2014  (Đọc 16176 lần)

robir9nguyen

• Khách
Re: Lụp Anh Long Nhỏ Phiên bản 2014
« Trả lời #40 vào lúc: 03/10/2013 11:53:41PM »
Xin lổi a ngô đưc tâm nhé làm người thì kh ai rảnh rổi ....đi moi móc làm gì nhé....thấy a viết cũng nhiều bài nhưng nói thẳng a.....có bao h a nghỉ  mình viết nhiều như thế để làm gì....nến a có đọc truyện cười thì tôi cũng xin nói thẳng với a là rảnh hơi quá  khi soi mói vào chuyện cá nhân
Chim tôi mua tôi đập a tam nhé....cũng chẳng phải xin ai..tôi làm đc tôi đặp đc....còn cá nhân a thích và những người giống a thích thì gặp nhau tôi hầu CHUYỆN  , nói thẳng với a tôi vốn thẳng tính nên cũng chẳng cần nịnh bợ hay bợ đít ai.....cũng chẳng cần phải làm vui lòng ai
P/s topic a lẬp a chơi nhé còn muốn chém gió thì 0938662255 tên cường.....cũng đang muốn tìm thầy  dạy tôi cách  chơi chim cu

xem ra 2 bác ngoductam và cuahangquyen cay cú nhau nhỉ...bình tĩnh tự tin, từ từ đi 2 bác...

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #41 vào lúc: 03/10/2013 11:59:55PM »
Topic mình post để anh em góp ý thêm về sản phẩm mình đang có .......... Những câu hỏi cũng thuần túy liên quan tới vấn đề kỹ thuật........ Và cũng chỉ mong đợi những câu trả lời có nội dung góp ý tỉ mỉ như của Minhhieu hay Anh Hoàng thôi......

Chuyện phiên bản 2014 thì là do a Long là người thiết kế cải tiến và đặt tên cho sản phẩm Lụp anh dự tính làm cho năm 2014, chia sẻ thêm cho Cuahangnguyen biết chứ không phải là một cá nhân nào đó :)).............. Và vì là người có tuổi, có kinh nghiệm, uy tín cũng như tránh những thiếu sót không đáng có cho người sẽ sử dụng lụp của anh....... Nên a Long làm trước 1 sản phẩm thử nghiệm........ Mình thì mới chơi nên khi có được sản phẩm này, với suy nghĩ cá nhân thì Post lên chia sẻ với anh em để mọi người góp ý về tính khả thi của nó còn rút kinh nghiệm cho bản thân & có ý kiến nào hữu ích thì chia sẻ lại với a Long với tư cách cá nhân để anh bổ sung cho sản phẩm của mình........

Còn Lụp Hongsam mình đang có thì mới đi bẫy chim thôi cũng chưa thử bẫy người nên không rành........... Không rõ chuyện của bạn với Hongsam ra sao, mình cũng không quan tâm để làm gì............

Gần đây thấy diễn đàn bàn luận về quy định mua bán gì đấy........... Cũng nghe lắm vụ than phiền về người mua kẻ bán........ Người Bán cũng lắm kẻ không ra gì, mà người Mua thì lắm anh cũng chả tốt đẹp cho mấy........... Dạo nọ, cũng nghe giang hồ kể về câu chuyện 1 người bạn trẻ nhiều tiền mua mồi rồi đập lồng cũng nhiều, chắc có lẽ do tiêu chuẩn của người thanh niên đó khác những người chơi khác, cũng có lẽ bởi có cái Tâm với nghề nên đi tìm 1 hình bóng của Chú Chim Mồi Huyền Thoại nên nghe đâu mua về một thời gian ngắn em mồi hay hoặc giá cao cỡ nào thì lại cũng ra đi........ Chim cỡ vài chục chai sau bán dăm ba chai cho anh em khác chơi cùng kể ra cũng đáng quý, gọi là người có của giúp anh em khác có điều kiện tiếp cận các chú mồi cơ nhỡ......

Kể 1 câu chuyện Tiếu Lâm thất thiệt đọc được trên mạng cho vui vậy thôi, chứ với mình thì chuyện của người khác mình không quan tâm................Thế nên Cuahangnguyen thấy chưa hợp ý gì đó trong topic của mình, thì xin phép là cũng không cần bình luận thêm gì ở đây cả, mình rất cám ơn........

Topic chỉ liên quan tới vấn đề ưu và nhược điểm của các lụp mình post lên và nhờ các anh em có kinh nghiệm chia sẻ....... Vậy nên các vấn đề khác như chuyện cá nhân Tâm, Tầm hay Kiêu Chảnh...... Hoặc là Tâm tư nguyện vọng của người Bán & Nỗi khổ Tâm của người mua thì xin phép không bình luận trong Topic của em để tránh bị loãng khỏi chủ đề và câu hỏi em đang mong được giải đáp....... Anh nào Tâm huyết quá thì cứ post hẳn 1 topic tâm sự cho mọi người vào đồng cảm chia sẻ.......

Còn lại rất mong ý kiến chia sẻ thêm của mọi người. Em cám ơn

Chào anh Tâm,

trước tiên xin nói rằng đây là SP có phần độc đáo (hình như là có cả cái bội úp đánh đất, khi cần là tháo ra).

Phiên bản 2 trong 1 (lụp và bội úp có thể tháo rời) e đã từng gặp 2 cái mà là đời cũ, đẹp và chuẩn hơn rất nhiều (theo quan điểm cá nhân của em).

P/S: còn về phần nghe câu chuyện của anh kể về chàng thanh niên thì không biết anh nghe "giang hồ" nào đồn, và danh tính chàng thanh niên là ai? biết thì a nói chính xác, chứ để nhiều anh em có hành động này thì họ có cái "ghim" gì đó với mình...như vậy cũng không hay cho mình, cho diễn đàn. họ lại nói mình là "xen vào chuyện của người khác". lại có cơ hội mà nói ra những lời không hay đối với mình, có thể ngay trên diễn đàn, hoặc nói sau lưng mình thì khổ.

vài dòng tâm sự cùng anh,

thân,
cuboi_longthanh

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 04/10/2013 09:25:00AM »
mọi chi tiết làm rất kỹ, vuông thành sắc cạnh, không phải bàn nhiều, ưu điểm là rất thoáng mặt, nhược điểm chim trèo dễ
phải cực kỳ lưu ý nha: nếu cỡ mắt đó đi với lưới chùng là có cháo cu mồi ăn liền đó
anh em nên tôn trọng ý của chủ top, chủ top nên vững quan điểm đã đưa ra

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #43 vào lúc: 04/10/2013 09:55:26AM »
@ Thưa mấy anh Mod: Hiện trong topic này của em với mục đích là tham vấn mọi người về ưu và nhược điểm của Lụp thế hệ mới của a Long Nhỏ, nhưng cũng có 1 vài anh em vào bình luận theo hướng khác không phù hợp cho nội dung em viết...... Em thì không rành hết mọi quy định của diễn đàn, nên xin phép hỏi Mods là em có được quyền đề nghị là thành viên đó không được viết tiếp ở Topic em không ạ....... Nếu em được quyền thì trong trường hợp thành viên đó vẫn cứ viết tiếp thì Mods có thể khóa lại không được viết tiếp ở Bài của em không ạ........ Em hỏi như vậy để Topic của em tránh xảy ra mâu thuẫn giữa các thành viên khi mỗi người ở 1 nơi rất xa & lại gõ qua bàn phím nên dễ mỗi người hiểu 1 cách, rồi hiểu lầm nhau rồi sinh ra cãi cọ gây mất lòng anh em chứ không có ý định gì khác........ Rất mong mấy Mod tư vấn dùm em......

@ Anh Nghiệp Dư:  Em thấy anh có viết chỗ này " phải cực kỳ lưu ý nha: nếu cỡ mắt đó đi với lưới chùng là có cháo cu mồi ăn liền đó "

Em chưa hiểu ý anh lắm, ý anh là sợ lúc chim nhảy lụp mồi nóng quá thò đầu ra mổ rồi mắc lưới hay là sao ạ........ Em thấy ý này rất đáng  lưu ý, vì em cũng chưa thử bung lưới ra để kiểm tra. Mong anh cho ý kiến thêm

@ Tú; Cám ơn em đã chia sẻ về chiếc Lụp nhé........ Vụ cái bội lồng vào cái lụp thì theo anh nhìn là không hẳn như vậy, nó đã được buộc chết các mối rồi, tháo ra thì coi như làm lại từ đầu thì phải........ Về kỹ thuật anh cũng gà mờ lắm........... Anh sẽ tổng hợp ý kiến mọi người rồi chia sẻ lại với anh Long để anh ấy nghiên cứu thêm...............

Còn chuyện anh kể về cậu Thanh Niên kia a có nói rõ là chuyện tiếu lâm, vô tình đọc được trên mạng nên cũng không biết tác giả là ai & Post ở trang nào cả vì đọc cũng lâu lắm rồi....... Chắc nó cũng như mấy câu chuyện cổ tích rồi bị hư cấu lên thôi chứ a nghĩ ngoài đời làm gì có thật...... Của núi tiền như thế mà lại đi bán rẻ lại như vậy anh chưa thấy bao giờ...... Ngẫu hứng thì kể anh em cho vui vậy thôi vì Topic của anh, a nghĩ a có quyền viết chia sẻ những gì mình muốn miễn là không đụng chạm hay xúc phạm ai cả ........

Còn lại chuyện cá nhân ai thế nào thì anh không cũng không rành.......... Đây là diễn đàn chung nên mình cứ tuân theo quy định của diễn đàn là được, anh nghĩ vậy........ Chuyện người khác suy nghĩ hay hiểu nhầm, rồi gì gì đó nữa về bài viết của anh, hay nói xấu anh như em nhắc nhở thì anh nghĩ không tránh khỏi được, Ca sĩ Hồng Nhung ngày xưa cũng cư xử chừng mực lắm thế mà người ta cũng đồn là đỉ nhổ răng khểnh rồi chết đấy em........ Hồi đó anh cứ tin sái cổ, sau này khi thấy Chị ấy đi hát lại mới tá hỏa ra nhiều người ác ý đồn người ta như vậy........

Thế nên chuyện thiên hạ anh không lo hết được........... Bác nào thấy bài viết em chưa ổn dễ gây xúc động quá thì thôi qua Topic khác xem cũng được ạ........

@ Cường : Xin phép là giờ mới biết tên bạn.......... Chuyện bạn viết mình đọc không hiểu có liên quan gì tới Topic hỏi về cái Lụp của mình cả........ Mình với bạn cũng không quen biết nhau nên mình xin phép là không bình luận tiếp những gì bạn vừa đưa ra......... Mình cũng không muốn bạn viết thêm gì ở Topic này & các Topic sau này của mình nữa. Chào bạn nhé.
« Sửa lần cuối: 04/10/2013 10:02:54AM gửi bởi ngoductam »

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #44 vào lúc: 04/10/2013 10:14:42AM »
Em chưa hiểu ý anh lắm, ý anh là sợ lúc chim nhảy lụp mồi nóng quá thò đầu ra mổ rồi mắc lưới hay là sao ạ........ Em thấy ý này rất đáng  lưu ý, vì em cũng chưa thử bung lưới ra để kiểm tra. Mong anh cho ý kiến thêm
mình kể chuyện thật của mình tâm nghe, trước mình có con mồi tập rất ưng ý vì mới có mà , mình nhốt vào lụp tự làm đường trước đan mắt cáo cu thò đầu ra được (lụp đó đang trong tay anh Ly - lydo78) và 1 hôm mình nghe vợ gọi về thì con cu đó mắc cổ nằm thẳng đơ, mình kiểm tra thì thấy nó mắc như sau phía trên thì mắc mắt cáo phía dới cằm thì mắc lưới dù , nên con cu đưa đầu lên thì mắc mặt lụp, xuống thì mắc lưới
rất buồn nhưng mình vẫn làm thịt, nấu cháo cho con bé mình và thằng cu hàng xóm an nhưng bọn nó ỏng eo mình mới nói 1 bát 500 k đó con ăn đi bố không giám ăn.
đó là câu chuyện của mình nên mình cảnh báo thôi chứ không phải con chim nào cũng đen thế
nếu phật ý Tâm thì mình xin rút lại lời

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #45 vào lúc: 04/10/2013 10:23:09AM »
Vấn đề Tâm hỏi các Mod, thay mặt BQT, anh C80 trả lời Tâm như này:
BQT đang họp về vấn đề thay đổi Nội quy của diễn đàn cho phù hợp với tình hình hiện tại.
Bởi vì trong quá trình phát triển, có những việc phát sinh mà trước đây trong nội quy chưa có. Trường hợp của Tâm là một ví dụ.
BQT đang cân nhắc xem có nên đưa nội quy ra để các thành viên đóng góp ý kiến hay không. (Giống như góp ý sửa đổi Hiến pháp vừa rồi ý)
Trường hợp của Tâm thì tạm thời cứ như cách em đã làm đi.
AE vui vẻ với nhau được thì tốt.
Quan điểm của C80 là không thích ai thì không đến nhà người ta chơi nữa, thế thôi.
Chúc gắn bó, đoàn kết! _zoo_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #46 vào lúc: 04/10/2013 10:38:38AM »
Ngoductam à a con nít quá....topic của a a lập ra a   chơi theo ý a đi .chẳng ai dành đồ chơi của a đâu
Cha mẹ nhọc nhằng nuôi ta lớn
Bạn bè chơi dog dạy ta khôn

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #47 vào lúc: 04/10/2013 10:47:56AM »
Đưa hình, sp lên ae góp ý ma 2mới chê mấy điểm là la làng rồi, tôi nói thiệt cái lụp Long nhỏ này đối với tôi thấy thường mà nhiều ae lăng sê quá mức. đội giá quá cao làm khổ ae chơi chim phải móc hầu bao mà không cần thiết, lụp nên giữ ở cái mức 1 chai là đã quá cao rồi, trước tôi xài lụp có 85 ngàn bắt bổi ầm ầm. quan trọng là con mồi và con người

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #48 vào lúc: 04/10/2013 11:25:51AM »
mình kể chuyện thật của mình tâm nghe, trước mình có con mồi tập rất ưng ý vì mới có mà , mình nhốt vào lụp tự làm đường trước đan mắt cáo cu thò đầu ra được (lụp đó đang trong tay anh Ly - lydo78) và 1 hôm mình nghe vợ gọi về thì con cu đó mắc cổ nằm thẳng đơ, mình kiểm tra thì thấy nó mắc như sau phía trên thì mắc mắt cáo phía dới cằm thì mắc lưới dù , nên con cu đưa đầu lên thì mắc mặt lụp, xuống thì mắc lưới
rất buồn nhưng mình vẫn làm thịt, nấu cháo cho con bé mình và thằng cu hàng xóm an nhưng bọn nó ỏng eo mình mới nói 1 bát 500 k đó con ăn đi bố không giám ăn.
đó là câu chuyện của mình nên mình cảnh báo thôi chứ không phải con chim nào cũng đen thế

Dạ ý kiến anh đóng góp thì rất quan trọng anh ạ........ Anh còn hình cái mặt  lụp chụp lên cho mọi người xem được không anh.......... Vì theo e hiểu cái Lưới chụp xuống thì nó có 1 khoảng cách so với mặt lụp...... Đúng là nếu nó thò được đầu ra ngoài cái ô mắt cáo thì nếu mà lại móc vào lứoi nữa là nó tự treo cổ, nên nếu được a Ly với a Nghiệp Dư cho thêm mấy tấm hình để em mail cho Bác Long luôn cho tiện, có gì anh em cùng rút kinh nghiệm .....

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #49 vào lúc: 04/10/2013 11:27:51AM »
Vấn đề Tâm hỏi các Mod, thay mặt BQT, anh C80 trả lời Tâm như này:
BQT đang họp về vấn đề thay đổi Nội quy của diễn đàn cho phù hợp với tình hình hiện tại.
Bởi vì trong quá trình phát triển, có những việc phát sinh mà trước đây trong nội quy chưa có. Trường hợp của Tâm là một ví dụ.
BQT đang cân nhắc xem có nên đưa nội quy ra để các thành viên đóng góp ý kiến hay không. (Giống như góp ý sửa đổi Hiến pháp vừa rồi ý)
Trường hợp của Tâm thì tạm thời cứ như cách em đã làm đi.
AE vui vẻ với nhau được thì tốt.
Quan điểm của C80 là không thích ai thì không đến nhà người ta chơi nữa, thế thôi.
Chúc gắn bó, đoàn kết! _zoo_

Dạ em cám ơn anh nhiều

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #50 vào lúc: 04/10/2013 11:32:49AM »
@ Mơ Hoa: Chắc em xin phép là Bác không cần bình luận tiếp ở Topic của em vì nó cũng đi lạc nội dung em cần tìm hiểu & cũng đụng chạm tới nhiều người........... Thuận mua vừa bán, không ai ép ai cả .......... Cao thì đừng mua, Lâu thì đừng đợi, chuyện mua bán thì họ tự giải quyết ........... Topic của em không Post lên hỏi cảm nghĩ mọi người về Tâm Tình Giá Cả Thời Bão Giá Bác ạ...... Cám ơn và chào Bác.

@ Cuahangnguyen: Topic mình chắc không cần Bạn trao đổi thêm nữa........ Chào Bạn nhé

BQT

• Global Moderator
  • Jr. Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #51 vào lúc: 04/10/2013 01:32:52PM »
BQT thấy toppic tranh luận không phù hợp với nội quy diễn đàn
Mong các thành viên post bài trên tình thần chia xẻ kinh nghiệm và đoàn kết  _zoo_
Thân mến.
« Sửa lần cuối: 04/10/2013 03:36:08PM gửi bởi BQT »

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #52 vào lúc: 04/10/2013 03:41:10PM »
@ Mơ Hoa: Chắc em xin phép là Bác không cần bình luận tiếp ở Topic của em vì nó cũng đi lạc nội dung em cần tìm hiểu & cũng đụng chạm tới nhiều người........... Thuận mua vừa bán, không ai ép ai cả .......... Cao thì đừng mua, Lâu thì đừng đợi, chuyện mua bán thì họ tự giải quyết ........... Topic của em không Post lên hỏi cảm nghĩ mọi người về Tâm Tình Giá Cả Thời Bão Giá Bác ạ...... Cám ơn và chào Bác.

@ Cuahangnguyen: Topic mình chắc không cần Bạn trao đổi thêm nữa........ Chào Bạn nhé
a Tâm à đưa bài   viết lên người ta bình luận mà kg theo ý anh là a kêu người ta đừng bình luận trong bài viết của a nửa.a tưởng mình là cái gì hay ho lắm hả a Tâm.tôi thấy a giống người bị tự kỉ quá

Vâng được Mod nhắc nhở em cũng chia sẻ với Bác luôn là Topic em hỏi về ưu nhược điểm cái Lụp, anh em góp ý chỉnh sửa rất nhiều, e lắng nghe rất cầu thị, còn vụ khác thì em xin phép không bàn vì dễ gây hiểu lầm anh em........Bác vào topic rồi thì Bác cho vài ý kiến về cái cần chỉnh sửa của cái Lụp Bác nhé ^^ ....... Em là thấy Bác quen lắm đấy hình như anh em ta cà phê với nhau hồi xưa rồi thì phải  :d

chimkute

• Sr. Member
  • Thanks 54
  • Happy life with cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #53 vào lúc: 04/10/2013 03:51:02PM »
càng đọc càng thấy buồn, thôi toppic nay BQT đóng lại là đúng rồi
buồnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn
https://www.youtube.com/watch?v=na-l6h5lY-k
---------o00---------
Buồn buồn ra đứng bờ ao.
Ai ngờ chó cắn buồn ơi là buồn.

fancugay

• Chính thức
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #54 vào lúc: 04/10/2013 04:06:27PM »
Bản thân em đọc bài này từ đầu mà cảm thấy cũng không thoải mái gì với việc một số anh em đã đi quá xa vấn đề mà bác Tâm đưa ra. Bác Tâm chỉ muốn mọi người góp ý về cái lụp và đó là một điều chúng ta nên trân trọng vì chỉ có người nghệ nhân làm lụp thực thụ thì họ mới luôn mong nhận được ý kiến của mọi người mà mục đích chung quy thì cũng chỉ để làm ra những chiếc lụp hợp với yêu cầu gác cu của những anh em đam mê cu cò thôi. Vậy mà một số người lại thiếu thiện ý đến mức đưa ra những vấn đề tận đẩu tận đâu chẳng liên quan gì đến cái lụp mà chỉ xuất phát từ một số mâu thuẩn cá nhân trước kia.
Người nhận người khác góp ý đã khó, người góp ý mà để người ta nghe và thấy được vấn đề một cách vui vẻ lại càng đòi hỏi cả một nghệ thuật. Mong rằng các bác nên góp ý với thiện chí và tinh thần hợp tác vì cuối cùng người hưởng lợi từ chính cái lụp đó lại là chúng ta - các cu thủ.
Riêng em thì em thấy cái mặt trước cái lụp không tiện lắm. Em vẫn thích kiểu cũ hơn. Về cầu tử thì em nghĩ không nên cầu kỳ vì như thế rất tốn công nhưng tính hiệu quả thì chưa chắc cao bằng kiễu cầu tử cũ (bản thân em thích mẫu cầu tử dài 29-30cm). Có vài ý kiến như thế về chiếc lụp mới song cũng rất hoan nghênh anh Long vì anh luôn muốn tìm tòi cái mới và cái lạ để mang đến cho anh em, điều đó thật đáng quý ở một nghệ nhân làm lụp.

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #55 vào lúc: 04/10/2013 04:34:03PM »
Đây là lụp cải tiến của một người làm lụp giỏi. Các mẫu lụp trước đều rất ok, được nhiều người chấp nhận. Nay tác giả lại tự cải tiến thêm, chắc chắn đã có sự tính toán nghiên cứu kỹ.
Bây giờ AE ta ngồi đây, nhìn cái lụp rồi mỗi người tưởng tượng ra một vài ý, nếu người làm lụp mà nghe theo thì khác nào "đẽo cày giữa đường".
Càng góp ý thì càng rối trí, mà cho dù ý kiến đóng góp có hợp lý cỡ nào đi nữa, thì tác giả cũng đâu có thể chỉnh sửa ngay. Vì lụp này chưa được dùng thử nên nếu có chỉnh sửa gì thì phải sau một thời gian dùng thử mới biết được.
Tôi nghĩ chủ đề này không nhất thiết phải đóng lại, hoặc xóa đi.
Cứ để ACE vào đóng góp ý kiến, bình phẩm.
Cứ để chủ lụp dùng một thời gian. Sau đó phát biểu cảm nhận là thực tế nhất. Khi đó ta sẽ quay lại chủ đề này - mọi lo lắng, mọi hoài nghi về hiệu quả của mẫu lụp mới sẽ được giải quyết, mọi phán đoán về lỗi, về công dụng của lụp sẽ được sáng tỏ ...
Đề nghị ACE tôn trọng người đọc, không cố tình gây chuyện và trao đổi bám sát nội dung "bàn về bản thân của cái lụp này".
Cảm ơn.
« Sửa lần cuối: 04/10/2013 04:36:19PM gửi bởi Hoàng ĐL »

cugay_TâyHồ

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #56 vào lúc: 04/10/2013 04:51:49PM »
Năm nay mới 2013 mà đã có phiên bản của 2014 nhỉ. Đúng là hàng đi trước thời đại. Đẩy lùi xã hội. Hàng của nghệ nhân gi mà đặt hàng năm cũng không được 1 cái.  Nhờ chú Quyền vào trong đó cũng không kiếm nổi được 1 cái. Theo tôi lụp này gọi là của Nghệ kiêu thì đúng hơn
Theo mình chơi gáy để cho mình đc cái tính kiên nhẫn, em thấy bác hơi nóng hay còn gọi chòi lồng, đang phân tích lụp cải tiến theo hướng tích cực như đẹp, nhẹ, an toàn cho mồi và tử cho bổi, sao lại sang chiều hướng khác............
 Cá nhân em thấy cũng ổn, hơi lăn tăn về mặt lụp, thoáng nhưng lại ko ổn cho mồi lỡ,

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #57 vào lúc: 04/10/2013 07:55:08PM »

Dạ ý kiến anh đóng góp thì rất quan trọng anh ạ........ Anh còn hình cái mặt  lụp chụp lên cho mọi người xem được không anh.......... Vì theo e hiểu cái Lưới chụp xuống thì nó có 1 khoảng cách so với mặt lụp...... Đúng là nếu nó thò được đầu ra ngoài cái ô mắt cáo thì nếu mà lại móc vào lứoi nữa là nó tự treo cổ, nên nếu được a Ly với a Nghiệp Dư cho thêm mấy tấm hình để em mail cho Bác Long luôn cho tiện, có gì anh em cùng rút kinh nghiệm .....
xi lỗi Tâm a Ly đã xửa mặt lụp rồi và đăng nó ở top lụp đời nhà Tần gì đó

tampd

• Khách
« Trả lời #58 vào lúc: 04/10/2013 08:22:45PM »
Nhiều cụ giỏi chém gió, thử hỏi đã cầm lụp mắt cáo đi đánh chưa mà nói như thánh tướng thế? Bản thân tôi đã và đang chơi lụp mắt cáo, chọn mồi mà cho vào đó như thế nào nó mới quan trọng. Chọn lụp cho mồi cũng như mình chon áo để mặc! Chọn lụp cho mồi chứ không phải 1 cái lụp cho bất kỳ con mồi nào vào cũng được nhé!

Góp ý bạn Tâm: ở diễn đàn thì bạn không nên cấm người này vào, đuổi người kia ra, bàn cái này và không cho người ta bàn cái khác. Nếu thế thì tốt nhất bạn đừng viết bài! Ai nói gì kệ họ, miễn là không quá đáng thì thôi, tiếp thu hay không thì tùy người đọc.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #59 vào lúc: 04/10/2013 08:41:50PM »
Nhiều cụ giỏi chém gió, thử hỏi đã cầm lụp mắt cáo đi đánh chưa mà nói như thánh tướng thế? Bản thân tôi đã và đang chơi lụp mắt cáo, chọn mồi mà cho vào đó như thế nào nó mới quan trọng. Chọn lụp cho mồi cũng như mình chon áo để mặc! Chọn lụp cho mồi chứ không phải 1 cái lụp cho bất kỳ con mồi nào vào cũng được nhé!

Góp ý bạn Tâm: ở diễn đàn thì bạn không nên cấm người này vào, đuổi người kia ra, bàn cái này và không cho người ta bàn cái khác. Nếu thế thì tốt nhất bạn đừng viết bài! Ai nói gì kệ họ, miễn là không quá đáng thì thôi, tiếp thu hay không thì tùy người đọc.

Anh Tampd ơi a chia sẻ thêm về kinh nghiệm cầm lụp mắt cáo cho em tham khảo với nhé, con mồi dạng sao thì hơp với lụp mắt cáo anh nhé....

Em cám ơn góp ý của cá nhân anh, tuy nhiên mỗi người có quan điểm riêng anh ạ....... Cũng như anh thấy giờ em hỏi về Cá mà người khác cứ nói về Chim rồi chim thọt chim què , rồi liên quan tới người khác với thông tin không tốt về người được nhắc tới thì em không muốn...... Em không muốn Topic của em là nơi đả kích người khác anh ạ, họ không làm gì mình cả, tự nhiên vì bài của mình lại khiến người khác vào nói này kia thì em nghĩ không được....... Anh em nào góp ý về kỹ thuật Lụp e tôn trọng, còn chuyện khác mang tính cá nhân thì em không ủng hộ trong topic em anh ạ.....

Nhiều diễn đàn khác cũng từ 1 bài đơn thuần viết đơn thuần vì lời qua tiếng lại, các thành viên nói xấu nhau rồi bị ban nick cũng nhiều, rồi những người có ý đóng góp ý kiến thực sự sau cũng ngại không dám post sợ lại bị mấy người đó vào viết này nọ....... Còn không thì nhận xét cho có để tránh va chạm.......

Vậy nên Mod cũng nói rõ quan điểm rồi em nghĩ không bàn đi bàn lại nữa.......... Topic này hỏi về Lụp, mọi người nói Lụp là xong, vậy anh nhé

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent