Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: em hỏi cá Bác giúp em - cây gỗ móc hay làm lồng (update hinh ảnh +video lồng)  (Đọc 4203 lần)

chimkute

• Sr. Member
  • Thanks 54
  • Happy life with cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: em hỏi cá Bác giúp em - cây gỗ móc hay làm lồng (update video lồng)
« Trả lời #20 vào lúc: 15/09/2013 06:11:15PM »
Nang và tang lồng làm bằng nang lụi đúng như bác Mắt Đại Bàn đã nói , nhìn nó liến phiến y chan như gỗ mà không phải gỗ .

Riêng cây móc không có gỗ : Cây móc còn gọi là cây tù vè , miền trung nam còn gọi là cây chà là , lá rất dày và đầy lá đâm rất đau .

Lá của cây móc thường lợp lồng Thủy Nguyên đó các cụ.Thân !
em úp ảnh lên rồi anh, em nghe nói là làm bằng vỏ cây móc chứ ko phải bằng gỗ,  cây này vỏ rất cứng và dày, trông rất giống gỗ.
« Sửa lần cuối: 15/09/2013 06:20:34PM gửi bởi chimkute »
https://www.youtube.com/watch?v=na-l6h5lY-k
---------o00---------
Buồn buồn ra đứng bờ ao.
Ai ngờ chó cắn buồn ơi là buồn.

tuan cu_long bien

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 15/09/2013 08:09:46PM »
lồng này tại thành tựu trên đường thành thái bán 2tr2,size 28.lồng rất đẹp.ko biết chủ top mua bao tiền
bác Thành nguoi van chuyển mua ở đâu thế chỉ rõ dịa chỉ cho em với , a e dợt cu ở đâu hôm nào cho em đi với hay em lên nhà anh Nguyên bám càng anh ý nhé

Người vận chuyển

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
hôm nọ ra mua bội,thấy lông đẹp quá lên hỏi gia thôi,của hàng nay trên đương thành thai trong sg.thấy cửa hàng có 2 size 28 và 32

chimkute

• Sr. Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
hôm nọ ra mua bội,thấy lông đẹp quá lên hỏi gia thôi,của hàng nay trên đương thành thai trong sg.thấy cửa hàng có 2 size 28 và 32

lồng này là lồng Bắc Giang làm mà, e thấy a bán lồng bảo mới làm mẫu được mấy cái vì làm mất nhiều công, trong SG đã có lồng này rồi ah?
---------o00---------
Buồn buồn ra đứng bờ ao.

Người vận chuyển

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
lông này có tai đường thành thái cách đây độ gần 1 tháng.theo lời chủ hàng bảo thì năm ngoái đã có rồi.khi đó giá là 3 triệu.său đắt quá ko ai mua lên trả lai nơi sản xuất,năm nay hạ xuông 22 lên lai nhập bán tiếp.cứ tiến đọ như này sang năm său chăc còn 11.anh em có gắng đợi,năm său vừa rẻ hơn,mà lồng lại xuống mầu đẹp hơn hihi.mà bác chủ top cũng nhầm về nguyên liệu làm lồng rôi.ko phải gỗ móc ,cũng trả phải vỏ cây móc đâu nhé
« Sửa lần cuối: 16/09/2013 01:15:48PM gửi bởi Người vận chuyển »

chimkute

• Sr. Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
lông này có tai đường thành thái cách đây độ gần 1 tháng.theo lời chủ hàng bảo thì năm ngoái đã có rồi.khi đó giá là 3 triệu.său đắt quá ko ai mua lên trả lai nơi sản xuất,năm nay hạ xuông 22 lên lai nhập bán tiếp.cứ tiến đọ như này sang năm său chăc còn 11.anh em có gắng đợi,năm său vừa rẻ hơn,mà lồng lại xuống mầu đẹp hơn hihi.mà bác chủ top cũng nhầm về nguyên liệu làm lồng rôi.ko phải gỗ móc ,cũng trả phải vỏ cây móc đâu nhé

:d :d :d :d :d :d :d :d :d
---------o00---------
Buồn buồn ra đứng bờ ao.

tampd

• Khách
« Trả lời #26 vào lúc: 16/09/2013 07:00:24PM »
Nang và tang lồng làm bằng nang lụi đúng như bác Mắt Đại Bàn đã nói , nhìn nó liến phiến y chan như gỗ mà không phải gỗ .

Riêng cây móc không có gỗ : Cây móc còn gọi là cây tù vè , miền trung nam còn gọi là cây chà là , lá rất dày và đầy lá đâm rất đau .

Lá của cây móc thường lợp lồng Thủy Nguyên đó các cụ.Thân !
Hóa ra nó là cây chà là đó hả cụ? Cái này thì thiếu gì nhỉ, kiếm mớ về lợp lụp chơi, đỡ tốn tiền mua lá nhựa hehe

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent