Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nick đặt cách,  (Đọc 1481 lần)

robir9nguyen

• Khách
Nick đặt cách,
« vào lúc: 22/07/2013 12:07:48PM »
Chào BQT,

BQT cho em hỏi là diễn đà có mấy nick đặt cách là sao? có thể giải thích cho anh em thành viên hiểu được không?

thân,
cuboi_longthanh

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nick đặt cách,
« Trả lời #1 vào lúc: 22/07/2013 12:30:17PM »
Chào Tú
 Nick đặc cách là nick dành cho người lớn tuổi hoặc nick được 1 thành viên uy tín của dd bảo lảnh khi tham gia chưa đủ bài viết  :d :d :d

chimkute

• Sr. Member
  • Thanks 54
  • Happy life with cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 22/07/2013 02:46:13PM »
Chào Tú
 Nick đặc cách là nick dành cho người lớn tuổi hoặc nick được 1 thành viên uy tín của dd bảo lảnh khi tham gia chưa đủ bài viết  :d :d :d

Anh ơi cho em hỏi bao nhiêu tuổi thì được gọi là lớn tuổi ạh em năm nay 37 tuổi chắc chưa được gọi là lớn tuổi anh nhỉ vì em vần viết đủ 10 bài mới được  _khotro_
https://www.youtube.com/watch?v=na-l6h5lY-k
---------o00---------
Buồn buồn ra đứng bờ ao.
Ai ngờ chó cắn buồn ơi là buồn.

cugay_hàđông

• Chính thức
  • Thanks 11
  • rất vui được giao lưu với anh em 0988912999
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 22/07/2013 05:21:36PM »
Chào Tú

Anh ơi cho em hỏi bao nhiêu tuổi thì được gọi là lớn tuổi ạh em năm nay 37 tuổi chắc chưa được gọi là lớn tuổi anh nhỉ vì em vần viết đủ 10 bài mới được  _khotro_

chào bác chimkuto , như bác Q tuấn nói nhưng chưa gẫy góc , (nick đặc cách ) là những người lớn tuổi và người mới tham gia diễn đàn nhưng phải được 1 thành viên có uy tín của diễn đàn bảo lãnh cho để có thể tham gia viết bài như 1 thành viên chính thức  . vì có thành viên uy tín bảo lãnh đảm bảo cho thành viên mới được đặc cách , nếu bác kuto có anh em nào mới vô diễn đàn bác cũng có thể đứng ra bảo lãnh cho ae đó được với điều kiện bác sẽ chịu trách nhiệm về người được bảo lãnh  :-bd _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Trích dẫn từ: cu gay hà đông
                     CUGAY.ORG
CHUNG TAY VUN ĐẮP MỘT NIỀM VUI

vampire89

• Hero Member
  • Thanks 41
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 22/07/2013 10:30:08PM »
NICK ĐẶT CÁCH LÀ NICK TRỞ THÀNH THÀNH VIÊN CHÍNH THỨC KHI CHƯA ĐỦ SỐ LƯỢNG BÀI VIẾT THEO QUY ĐỊNH CỦA DIỂN ĐÀN  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
« Sửa lần cuối: 22/07/2013 10:32:49PM gửi bởi vampire89 »
Đam mê bất tận

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #5 vào lúc: 22/07/2013 11:24:39PM »
Chào Tú

Chào anh Tuấn,

Vậy bao nhiêu tuổi được cho là lớn...Còn về thành viên uy tín thì tiêu chí nào được cho là uy tín. Vậy bạn em có nick cugay_miennam muốn được đặt cách thì phải làm thế nào? và 1 thành viên uy tín thì được bão lãnh cho bao nhiêu nick...?

xin cảm ơn anh,
cuboi_longthanh

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #6 vào lúc: 23/07/2013 09:42:54AM »
Chào Tú

Chào anh Tuấn,

Vậy bao nhiêu tuổi được cho là lớn...Còn về thành viên uy tín thì tiêu chí nào được cho là uy tín. Vậy bạn em có nick cugay_miennam muốn được đặt cách thì phải làm thế nào? và 1 thành viên uy tín thì được bão lãnh cho bao nhiêu nick...?

xin cảm ơn anh,
cuboi_longthanh
Chào bạn Tú.
Những vấn đề bạn đưa ra rất lý thú nhưng để trả lời một cách cụ thể, rõ ràng mình nghĩ là không dễ.
Đây là vẫn đề nhậy cảm, tế nhị và mang tính đặc thù của từng diễn đàn.
Nếu ai đó hỏi C80: "Sao bạn trẻ thế, chuyên môn cu cò thì ít, uy tín bạn đến đâu, bạn đóng góp gì cho diễn đàn chưa mà bạn lại được làm Mod vậy???" thì nói thật, C80 chịu chết, không biết trả lời sao nữa. *o*
Cũng như vậy, với các thành viên nhóm đặc cách, rất khó trả lời bạn.
Thôi thì bạn và các ACE cứ hiểu như là thành viên VIP ý.
Cảm ơn bạn đã quan tâm!
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

Mavantoan1993

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 23/07/2013 02:26:55PM »
 _khotro_ hj em chưa là thành viên chính thức (vì chưa đủ bài viết ) nhưng em có suy ngĩ thế này: những thành viên vip (theo cách gọi của anh c80)thì chắk là đã có nhjều năm kinh ngjệm trog lãnh vực cu cò , hjểu biết sâu rộng, ăn ns lịch sự . . . . Mà diễn đàn thì lại đang rất cần những cao nhân như thế để dẫn dắt ae tân thủ (như em) nên m.n đừng suy bì làm j cho mất doàn kết dữa các ae ra! Hãy ngĩ về mặt tích cực chứ đừng ngĩ về mặt tiêu cực làm j!

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 23/07/2013 02:46:48PM »
Đồngquê chào Tú

Cám ơn cuboilongthanh đưa ra ý kiến rất phù hợp với tình hình hiện nay :-bd .Về ý kiến của Tú đã BQT đã họp trước đó rồi Tú ơi  _zoo_

Nick đặc cách được hội tụ yếu tố như sau :

- Thành viên mới cống hiến những bài viết hay ..
- Thành viên mới chưa đủ bài viết , tâm huyết với diễn đàn . Được anh em giới thiệu Mod đứng ra đảm bảo uy tín
- Thành viên mới nhưng đã có kinh nghiệm trong cu cò , được anh/em yêu mến và quý trọng ...
- Thành viên mới đóng góp ý kiến & mang tính chất xây dựng diễn đàn

Hiện nay Mod cũng online thường xuyên hơn nên khâu duyệt bài của thành viên mới rất nhanh  :-bd . Qua đây Đồngquê mong các thành viên mới có những ý kiến và đóng góp cho diễn đàn những bài viết hay  _zoo_ . Vì hiên tại để trở thành viên chính thức chỉ cần 25 bài viết   _zoo_

Cám ơn Tú đã đóng góp ý kiến  _zoo_

Note : Trường hợp bác cugay_miennam Tú có thể báo Mod Thông Xanh đứng ra đề xuất thành viên đặc cách là Ok ( Thành viên đề xuất BQT sẽ xét duyệt )
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

Thọ_TânChâu_TN

• Chính thức
  • Thanks 51
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 23/07/2013 03:59:33PM »
Chào Tú! Đọc bài của Tú xong bản thân anh thấy ngại quá. Vì nick anh cũng là nick được các mod đặt cách. Thật ra mình cũng không biết lí do sao đc ưu ái vậy nữa. Mình tự thấy kinh nghiệm cũng còn non kém, cá nhân cũng chưa đóng góp đc cho diễn đàn Cugay.org gì nhiều. Qua đó tự thấy lòng có chút ái ngại, bản thân tự thấy phải cố gắng học hỏi nhiều hơn nữa để có thể đóng góp chút ít cho diễn đàn cũng như không làm phụ lòng BQT cũng như các mod đã tin tưởng. Một lần nữa cảm ơn BQT đã dành cho em sự ưu ái. Thân!

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
  • Học cách chấp nhận để vượt qua....
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 23/07/2013 05:35:41PM »
Có là gì đi chăng nữa thì cũng chỉ là 1 cái tên thôi. Kinh nghiệm mới là vấn đề chính trong DĐ này. Topic này nên cho chìm xuống là được rồi

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #11 vào lúc: 23/07/2013 06:29:07PM »
Có là gì đi chăng nữa thì cũng chỉ là 1 cái tên thôi. Kinh nghiệm mới là vấn đề chính trong DĐ này. Topic này nên cho chìm xuống là được rồi
Chào anh cugaybinhthuan,
Vậy nếu anh viết bài mà không được duyệt, mà chi khi được nhắc nho mới duyệt thì anh thấy thế nào chắc anh chưa có cảm giác này. Bạn em thì bị vài lần rồi nên muốn được đặt cách để viết bài cho nhanh. Xin cảm ơn anh đã có vài lời chia sẽ.
Thân,
Cuboi_longthanh

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #12 vào lúc: 23/07/2013 06:31:33PM »
Chào Tú! Đọc bài của Tú xong bản thân anh thấy ngại quá. Vì nick anh cũng là nick được các mod đặt cách. Thật ra mình cũng không biết lí do sao đc ưu ái vậy nữa. Mình tự thấy kinh nghiệm cũng còn non kém, cá nhân cũng chưa đóng góp đc cho diễn đàn Cugay.org gì nhiều. Qua đó tự thấy lòng có chút ái ngại, bản thân tự thấy phải cố gắng học hỏi nhiều hơn nữa để có thể đóng góp chút ít cho diễn đàn cũng như không làm phụ lòng BQT cũng như các mod đã tin tưởng. Một lần nữa cảm ơn BQT đã dành cho em sự ưu ái. Thân!
Chào anh Tho,
Em chi hỏi để biết quy định thôi chư không xô ý gì đâu anh,
Em Tú

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 23/07/2013 09:43:22PM »
mình cũng rất hiểu vđ của Tú..
bản thân mình cũng là nick đc mod đặc cách nè
Tú có thể giới thiệu bạn của e giao lưu với ae diễn đàn rùi từ đó có thể nhờ mod đặc cách.
thế là ok nhé!
chúc e vui...
« Sửa lần cuối: 23/07/2013 09:46:01PM gửi bởi anhkhoa81 »
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

sungoku433

• Sr. Member
  • Thanks 18
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 23/07/2013 11:28:34PM »
Giờ mới hiểu được Đặc cách là như vậy, thanks anh Tú, thanks BQT cùng ae đã giải thích. Chúc ae vui!

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #15 vào lúc: 24/07/2013 08:08:19AM »
...
Chào anh cugaybinhthuan,
Vậy nếu anh viết bài mà không được duyệt, mà chi khi được nhắc nho mới duyệt thì anh thấy thế nào chắc anh chưa có cảm giác này. Bạn em thì bị vài lần rồi nên muốn được đặt cách để viết bài cho nhanh. Xin cảm ơn anh đã có vài lời chia sẽ.
Thân,
Cuboi_longthanh
Vấn đề thế là rõ rồi. Tú vẫn chưa quên được chuyện liên quan đến nick cugay_miennam (Bạn của Tú)
Chuyện đó, C80 đã trả lời rồi mà Tú vẫn để bụng.
BQT giờ đây đã có thêm thành viên, chắc chắn việc duyệt bài sẽ nhanh chóng, các thành viên mới không phải chờ đợi lâu đâu.
C80 xin khép lại topic này tại đây.
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent