Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: NHỜ MOD CÓ CHUYỆN GẤP !  (Đọc 1875 lần)

dungvoihp

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
NHỜ MOD CÓ CHUYỆN GẤP !
« vào lúc: 11/10/2011 10:12:14PM »
Xin phép MOD , tôi lập topic này mong anh em cảnh giác với tình trạng lừa đảo trên Diễn đàn :
Thằng này nó ở Quảng Ninh , chuyên lừa anh em trên các diễn đàn chim cảnh bằng cách nói gửi tiền rồi, cứ chuyển chim đi , cách đây không lâu nó lừa tôi 1 con gáy khách trị giá 1 triệu trên Diễn đàn : chimcanhvn.com .......Nó nói nó tên Long nick " kenny.kute " số đt 0934 632563. Anh em lưu ý không nên giao lưu với thằng này , nó dám bán rẻ nhân cách vì con chim đấy...Nó con thách tôi ra nhà nó ? Yên tâm tôi sẽ ra nhưng không phải bây giờ ....
Tôi là Dũng nick Dungvoihp số đt 0904479566 .Địa chỉ : 215 Lê Lai HP . Tôi là thành viên của các diễn đàn : Aquabird.com - Arowana.com - Chimcanhvn.com - cugay.org - vietpet -   ..............
« Sửa lần cuối: 11/10/2011 10:17:56PM gửi bởi dungvoihp »

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: NHỜ MOD CÓ CHUYỆN GẤP !
« Trả lời #1 vào lúc: 11/10/2011 10:25:05PM »
Qua đây xin nhắc nhở anh chị em. Kiểm tra kỹ trước khi tiến hành giao dịch. Admin và Mod không thể quản lý hết tất cả được. Nếu như người đó đã có ý nghĩ lừa đảo trong đầu thì có khóa hay xóa nick cũng vô tác dụng.
Một lần nữa mong anh chị em hãy cẩn thận.
Chúc mọi người luôn vui vẻ và thành công trong cuộc sống!
Thân!
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #2 vào lúc: 12/10/2011 10:30:52AM »
Cám ơn bác Dungvoihp đã cung cấp thông tin giúp mọi người đề cao cảnh giác với những cá nhân có hành vi lừa đảo anh em trên diễn đàn.
Qua đây mong mọi người hãy cẩn thận trong giao dịch, mua bán chim cò. Trước khi giao dịch nên tìm hiểu thật kĩ thông tin về người bán ( mua ) cũng như thông tin về món hàng chuẩn bị giao dịch. Nếu ko phải chỗ quen biết mà lại ở xa ko trực tiếp xem hàng được tốt nhất nên nhờ bạn bè, hoặc thành viên khác đến xem giúp trước khi tiến hành giao dịch.
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

trancaokhaiquangninh

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 12/10/2011 02:46:14PM »
Chán thật,mang tiếng dân chơi chim Quảng Ninh quá,mất hết uy tín tình cảm anh em tin tưởng dành cho.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 12/10/2011 05:45:17PM »
Nói chung em nghĩ mình nên nhờ người quen ở tỉnh mình cần mua đến nhận chim là an toàn nhất. Còn nếu không có người quen thì ở vai trò người bán chim nên yêu cầu bên mua chuyển tiền trước khi bán.... Nhận được tiền rồi mới gửi chim đi.

Tuy nhiên việc lừa đảo thì đều có thể xảy ra từ 2 phía, nên nếu không uy tín hoặc chưa mua lần nào mà không có người quen....Tốt nhất mất tiền đi vào 1 chuyến hoặc là tìm chỗ khác

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #5 vào lúc: 12/10/2011 08:02:39PM »
Cám ơn bạn đã thông báo.
Như bà con đã nói do bạn quá tin người mới xảy ra trường hợp hy hữu này. Vì thường người ta lừa là lấy tiền mà không gửi chim chứ ít ai lừa lấy chim mà không gửi tiền. Vụ này mới và đánh vào lòng tin của con người. Bà con cảnh giác là hơn, tiền trao cháo múc, mà phải coi có phải tiền giả không nữa mới múc.

cugay_baclieu

• Sr. Member
  • Thanks 34
  • nghệ thuật là đây:cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 12/10/2011 08:20:24PM »
họ lợi dụng sự tin tưởng của anh em mình trên diển đàn để lừa gạt.thật đáng trách cho hành vi lừa gạt mà bán cả uy tín và mất cả lòng tôn trọng.cảm ơn bạn đã thông báo,thành thật chia buồn cùng bạn,nhân đây tôi xin cảnh báo với anh em lần nửa:hảy cẩn  thận với mọi giao dịch,theo phương châm: tiền trao cháo múc,mất lòng trước đặng lòng sau. _stop_ _stop_
niềm đam mê cu gáy chính là 1 nghệ thuật
                  trungtinh1986@yahoo.com

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #7 vào lúc: 20/11/2011 06:13:22PM »
Tôi ko phải là dân gốc QN mà chỉ sống ở QN thôi,nhưng tôi cảm thấy mất mặt quá,nhưng cũng vì bác cả tin quá mà
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent