Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Gửi BQT Về Chương Trình Offline 06/11/2011  (Đọc 2255 lần)

nguyenhai

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • nguyenhai
    • Xem hồ sơ cá nhân
Gửi BQT Về Chương Trình Offline 06/11/2011
« vào lúc: 03/10/2011 04:11:44PM »
Theo chương trình off của anhNhã đưa ra như sau:
Dự kiến thời gian buổi họp mặt như sau:
Buổi sáng:
-   7giờ - 8giờ : Tập trung ăn sáng, cà phê tại nhà hàng (nơi chúng ta đặt hàng)
-   8giờ - 11giờ: Giao lưu Offline tại hội trường nhà hàng

Chương trình giao lưu:
-   Anh em tham gia thảo luận xung quanh diễn đàn cu gáy hiện nay và hướng phát triển trong tương lai (ưu tiên anh em rành về lĩnh vực này)
-   Tham gia kể chuyện, hay kể lại những kỷ niệm vui buồn trong thời gian chơi cu gáy của mình
-   Tham gia trao đổi kinh nghiệm trong lĩnh vực cu gáy
-  Tham gia văn nghệ (nếu có nhiều ca sĩ)
-  Tham gia bán đấu giá những phụ kiện chim cò để gây quỹ cho diễn đàn
-   Nếu đông đủ chúng ta tiến hành bầu cử BQT như ý của Tre làng (nếu có mặt Tre làng)

Buổi trưa đến chiều:
  Ăn , uống , nhậu Offline
 trong thời giang off từ 08 - 11h mình tổ chức BỐC THĂM MAY MẮN cho thành viên
mục đích: tạo sự chú ý, làm cho buổi off ko buồn, điều quang trọng là sẻ thu hút rất nhiều thành viên đi off
phần thưởng có thể quyên góp anh em trên diễn đàn
em xin đưa ra phần thưởng
Giải nhất : 1 em cu moi pro
giải nhì : 2 em cu khách
giải ba: lòng, phu kiện
mấy anh em xem đc thì cho BTC biết nha để buổi off thêm vui
thân ái
“Để ta say quên cuộc tình dối trá, để ta say quên dòng đời phũ phàng, để ta say quên lòng người đen trắng, để ta say quên đi cả chính ta…”.

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
Re: Gửi BQT Về Chương Trình Offline 06/11/2011
« Trả lời #1 vào lúc: 03/10/2011 11:21:40PM »
Em ko tham gia buổi off được nhưng thấy mấy ý kiến của Hải rất đáng để BQT lưu ý, xem xét.
Về phần mình, em xin góp một ý nhỏ:
  Qua những buổi nói chuyện trên diễn đàn em nhận thấy: Ae nhà mình, ngoài chuyên môn về cu cò thì năng khiếu về văn hóa văn nghệ cũng rất dồi dào, nhất là về âm nhạc. _yahoo_
  Nên chăng, hôm đó, sau phần giao lưu ẩm thực, BQT tổ chức chương trình văn nghệ "Cây nhà lá vườn" để chọn ra người có: "Giọng hát hay, bàn tay vàng" thì thật là tuyệt! =)) =)) =))

* Lưu ý: BQT khuyến khích và hoan nghênh ae nào đưa cu mái đi tham dự buổi off.  _hoanho_ _hoanho_ _hoanho_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

lamquangnha

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 04/10/2011 09:21:54AM »
Chào Hải!
        Ý kiến rất hay, nếu có chương trình như thế tôi nghĩ buổi offline rất đông vui - náo nhiệt đó nha, và tôi tin chắc tất cả anh em hiện đang làm việc tại TPHCM sẽ tham gia hết mình...! (vì tổ chức ngày chủ nhật, nên tất cả công nhân viên chức nhà nước đều được nghỉ theo qui định của pháp luật), nhưng nếu mở chương trình bốc thăm trúng thưởng với giải thưởng như thế thì lấy kinh phí đâu ra mà tổ chức? nếu lại đóng góp từ anh em thành viên diễn đàn thì tôi thấy không khả thi chút nào?.  Bởi vì từ khi phát động phong trào đóng góp tiền gây quĩ của diễn đàn chỉ với 100.000đ/người/năm mà chỉ mới có vài người đóng góp thôi!
      Chúng ta thử nhẩm tính:
Giải nhất : 1 em cu mồi pro = 4.000.000
Giải nhì : 2 em cu khách      = 3.000.000
Giải ba: lòng, phụ kiện        = 2.000.000
Tổng cộng                           = 9.000.000 (Chín triệu đồng)
        Con số quá đẹp, nhưng lại quá lớn đối với diễn đàn phi lợi nhuận của chúng ta. Trên đây là ý kiến của cá nhân tôi, anh em nào thấy có cao kiến gì hay hay, mong góp ý cho diễn đàn chúng ta ngày càng phát triển.
« Sửa lần cuối: 05/10/2011 08:22:20AM gửi bởi Lâm Quang Nhã »

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 04/10/2011 10:09:45AM »
Em làm Event được 6 năm, theo kinh nghiệm của e, thì tổ chức vậy dài quá, nên tính toán lại......

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 04/10/2011 02:52:53PM »
chào cả nhà !
ý kiến của bạn hải thì rất hay và có sáng tạo , nhưng nghẹt nổi chương trình đưa ra thì hơn cả tháng rồi mà anh em đăng ký thì đông nhưng chẳng thấy mấy ai mặn mà thì phải nên danh sách BTC nhận được còn khiêm tốn lắm bạn ?
thôi tùy cơ ứng biến vậy , nếu ít ta tổ chức nhỏ coi như là bữa cơm thân mật họp mặt anh em mê cugay trong ngôi nhà chung : cugay.org vậy ! _friend_ _huglove_ _zoo_
còn về chuyện vật phẩm bốc thăm thì chương trình phải lớn , anh em tham gia đông đủ và nhiều thì mới tổ chức được , mọi vật phẩm khác thì không lo dễ tìm , còn vật phẩm quan trọng là " cu mồi pro " thì cái này quá khó à nha ?
chẳng biết cu mồi ra sao , hội đủ yếu tố như thế nào mới gọi là : cu mồi pro được đây ?
nếu thành lập hội đồng giám định về việc chọn cu mồi pro , thì em xin dơ 2 tay đứng ngoài cuộc vì chẳng biết tiêu chí ra sao mà để thẩm định cả ?, chứ đừng nói đến kinh phí mà để mua em cu mồi pro này !
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

nguyenhai

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • nguyenhai
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 04/10/2011 04:42:04PM »
hay là ta thay vào giải "cu mòi pro" bằng mấy em bổi, tại đi off hội cugay.ỏg thì phải cò Cu đem  về, hoặc anh em nào dd có lòng tặng vật phẩm thì mình làm ( em rút kinh nghiệm từ những lần off của SVCvietnam.vn, lâu lâu mấy anh dd tặng Chim bốc thăm, ) rất mông anh em nào ủng hộ, nếu dc em làn trước tnag85 1 em Cu mới mua, nhìn cũng ok lắm cho chương trình.
các anh thấy sao? được thì anh em mình MẦN
“Để ta say quên cuộc tình dối trá, để ta say quên dòng đời phũ phàng, để ta say quên lòng người đen trắng, để ta say quên đi cả chính ta…”.

cheryl_2010

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 04/10/2011 11:47:46PM »
tiếc quá,e ở Hà Nội nên ko tham dự được,e mới chơi cu gáy được khoảng 1 tháng,thích cu gáy lâu lắm rồi,bây giờ mới có thời gian để tìm hiểu và chơi.... =((

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #7 vào lúc: 04/10/2011 11:59:03PM »
* C80 rất hiểu thiện ý của Hải song C80 nói thế này này: Mục đích là anh em gặp mặt nhau đã.
Khi gặp nhau rồi thì ai quý ai, có tình cảm với ai và mến ai thì sẽ trao đổi sau.

* BQT cũng rất mong có chút KN dành tặng cho mọi người song vì là diễn đàn phi lợi nhuận và họp mặt lần đầu nên khó có thể được như ae mong muốn. Tin rằng những lần tiếp theo sẽ xôm tụ và hoành tráng hơn.

* C80 bảo này, TP.HCM lần này là đơn vị chủ nhà, Hải và anh em ở thành phố mang tên Bác làm thế nào thì làm, hôm offline nên có mặt 100% đấy, (Trừ trường hợp ĐB) nếu ko thì... _khotro_

Vui vậy thôi, có mấy lời, những mong ngày 06/11/2011 là ngày vui của anh em cu cò TP.HCM cũng như anh em trên khắp cả nước!

P/s: Có gì Hải đừng giận C80 nha!

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 05/10/2011 10:49:30AM »
hay là ta thay vào giải "cu mòi pro" bằng mấy em bổi, tại đi off hội cugay.ỏg thì phải cò Cu đem  về, hoặc anh em nào dd có lòng tặng vật phẩm thì mình làm ( em rút kinh nghiệm từ những lần off của SVCvietnam.vn, lâu lâu mấy anh dd tặng Chim bốc thăm, ) rất mông anh em nào ủng hộ, nếu dc em làn trước tnag85 1 em Cu mới mua, nhìn cũng ok lắm cho chương trình.
các anh thấy sao? được thì anh em mình MẦN
chào bạn hải !
thay mặt cho BTC tôi có lời cảm ơn gửi đến bạn về nhã ý của bạn , nhưng bạn cũng biết đấy đây là lần đầu tiên anh em gặp nhau nên việc giao lưu tâm sự là chính , còn về quà thì BTC cũng có nghĩ đến nhưng do kinh phí và nhân sự đứng ra tổ chức trong lần đầu này có trục trặc đôi chút nên đã hoảng việc " quà cáp " lại , món quà mà bạn có nhã ý tặng cho diễn đàn chúng tôi rất cảm ơn và xin ghi nhận , nhưng có lẽ nên để cuộc offline sau thì sẽ có ý nghĩa to lớn hơn nữa , vì lúc đó chắc hội viên của chúng ta sẽ đầy đủ hơn thì việc " bốc thăm " may mắn sẽ được  tổ chức và nó sẽ có ý nghĩa hơn bạn à .
chúc bạn và gia đình nhiều sưc khỏe .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 05/10/2011 11:22:01AM »
Các anh cứ quan trọng hóa vấn đề.
Offline chủ yếu là anh em gặp nhau giao lưu.
Cần gì mồi pro. Nói thật anh em định nghĩa như thế nào là 1 con mồi pro. Nhà ta có >1000 thành viên, mọi ng có chắc ai cũng định nghĩa giống nhau về 1 con mồi pro ko ? ? ?
Anh em gặp nhau là vui rồi. Có hay ko có chương trình bốc thăm thì cũng sẽ rất vui.
Chứ mọi người đến buổi offline mà chỉ vì chờ bốc thăm đc con mồi pro thì em xin phép ko đi.
Đôi lời tâm sự, điều gì ko phải anh em bỏ qua cho.
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

BigBird

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 05/10/2011 03:58:57PM »
Buổi Off hết sức đơn giản mà bàn tới bàn lui mà mãi chưa đi tới đâu cả, tất cả chỉ là lý thuyết. Phải làm hay thì anh em mới phục chứ nói hay thì ai cũng có thể nói được. Việc chính phải làm xong cái đã rồi vẽ tiếp abc cái gì ra sau cũng được. Tinh thần đến để vui là chính chứ ko phải đến vì vật chất cho tặng. Lúc Off, tinh thần nhiệt huyết của anh em NÓNG lên thì ắt sẽ có những cái hay tiếp theo phù hợp mà đúng sở thích của đông đảo anh em.

1. Địa điểm off, chốt thời gian cụ thể (nhậu cái gì anh em tới sẽ gọi món sau, tinh thần campuchia cho thoải mái)

2. Anh em ở xa có thể nghĩ ở đâu vì có thể tới SG từ hôm trước và đề phòng có cả phụ nữ (chi phí ở, đi lại anh em tự lo). Đã có cái thứ 1 thì cái thứ 2 có thể tìm loanh quanh gần đó cho tiện việc đi off cũng như đi chơi các chỗ khác.

Cần có người tâm huyết, có tính quyết đoán cao và đặc biệt phải nhiệt tình ở nơi Off để thực hiện 2 việc trên thì tốt hơn, tránh nhiều người cứ đùn đẩy nhau. Em ở Bắc thành ra chưa muốn tham gia sâu, nếu sát ngày vẫn chưa OK thì hú em 1 tiếng. Muộn nhất sau 5 ngày dùng Google và vài cuộc điện thoại vào Nam là em có thể lo chu toàn cho buổi Off rất đơn giản này. Em nói có gì khí không phải mong mọi người bỏ qua.
« Sửa lần cuối: 05/10/2011 05:18:58PM gửi bởi BigBird »

cugayankhe

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 05/10/2011 04:03:26PM »
có vụ bốc thăm vui quá chắc đi kiếm con cu về nuôi cho vui nhà vui cửa

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #12 vào lúc: 05/10/2011 07:28:28PM »
Tính em hay hóng hớt. =))
Nói ngắn cho nó vuông: Ae nào xác định sẽ đi off thì chuyển tiền luôn để BQT biết mà tính toán.
Tránh tình trạng: Gạo thiếu cơm thừa!
@ Anh BB: Có 2 ý anh BB nêu lên em rất ghi nhận. Đó là:
1. Phải làm hay chứ nói hay thì ai cũng có thể nói được.
2. Cần người có tâm huyết, có tính quyết đoán cao và phải nhiệt tình.

Anh BB ơi, em C80 xin mượn một câu thơ của Huy Cận, đó là: "Một câu hỏi lớn chưa người đáp" (E thay từ "không" = "chưa")

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent